ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 272942 ครั้ง)

ออฟไลน์ pipo

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
Re: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 05:00:46 PM »
แล้วคุณหนูตัวดำ ที่เป็น Character Original นี่สเน่ห์คงแรงน่าดู  :iconnasty:

ตีอยู่นั่นแหละ ยานแม่

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 05:16:46 PM »
เลือก บานาจ เป็น Master ตัวเเรก อยากจะบอกว่า หุ่นยิงบีม 4200 ใช้ EN น้อยก็ว่าเทพเเล้วน่ะ
เเต่ที่เทพคือสกิลติดตัวนักบินคือ + เลือดหุ่นอีก ผมอัพไปเต็ม 10 เท่ากับบวกเพิ่มกลายเป็นเลือด 16000 เลย
เรียกว่าเล่นสบายตั้งเเต่ต้นเลยครับ ฮ่าๆๆ
อย่าถามน่ะว่าทำไมอัพสกิลได้ไว อยากรู้ก็ไปถาม Omatic สิ  :iconnasty:

ทำไมผมใช้ไม่ติดอะ ผมจำลองเครื่อง will เล่นครับ  :iconpale:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เลือก บานาจ เป็น Master ตัวเเรก อยากจะบอกว่า หุ่นยิงบีม 4200 ใช้ EN น้อยก็ว่าเทพเเล้วน่ะ
เเต่ที่เทพคือสกิลติดตัวนักบินคือ + เลือดหุ่นอีก ผมอัพไปเต็ม 10 เท่ากับบวกเพิ่มกลายเป็นเลือด 16000 เลย
เรียกว่าเล่นสบายตั้งเเต่ต้นเลยครับ ฮ่าๆๆ
อย่าถามน่ะว่าทำไมอัพสกิลได้ไว อยากรู้ก็ไปถาม Omatic สิ  :iconnasty:

ทำไมผมใช้ไม่ติดอะ ผมจำลองเครื่อง will เล่นครับ  :iconpale:

ใช้ไม่ติดตรงไหนเหรอครับ
ผมก็หาพ้อย ที่ตัวละครเรามี เเล้วก็นังไล่ไปเปลี่ยนตัวเลข 3 ครั้ง ก็จะเจอเเล้วเราก็ ตั้ง 250 ครับ
(ตั้งเยอะกว่านี่มันก็ได้เท่านี่ ไม่รู้ทำไม .. เลยต้องนั่งกดไปเรื่อยๆ ทีละ 250 พ้อย)
 :iconlol: 

---------------------------------------------------------------
ใช้เเล้ว บัคเซตมันเทพเกินห้ามใจจริงๆ ฮ่า ๆๆๆ  :iconlol:

สกิลที่เรียนมาครบ กับเลเวล เท่านี่

อยากจะบอกว่า สเตตัสเนี่ย กดใช้ทรานซั่ม เข้าไปยิงหมู่ 3 ตัว โดนที 15k+ เเทบทุกตัว
ดังนั้นถ้าติด Super Critical ก็ล่อไป 30k+ ทุกตัวฮ่ะ
 :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 12:17:03 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
ตอนนี้ผมขี้เกียจเล่นด่านfinal02มากยิงเสร็จ1ชุดโผล่มาอีกชุด
จะบ้าตาย
เอ่อเเล้วไอเซ็ทซึนะที่โผล่มาในฉากextra03เอายังไงหรอครับ
ปลด ยูนิทคอลเลคชั่นให้ได้ 95 เปอร์เซนครับ มันจะมีสกิลอินโนเวเตอที่แท้จริงติดให้มาด้วยนะ

• *
ตอนนี้ผมขี้เกียจเล่นด่านfinal02มากยิงเสร็จ1ชุดโผล่มาอีกชุด
จะบ้าตาย
เอ่อเเล้วไอเซ็ทซึนะที่โผล่มาในฉากextra03เอายังไงหรอครับ
ปลด ยูนิทคอลเลคชั่นให้ได้ 95 เปอร์เซนครับ มันจะมีสกิลอินโนเวเตอที่แท้จริงติดให้มาด้วยนะ

เเสดงว่า ตัวที่มีให้ซื้อมันยังไม่ใช้ตัวบัคเซตเทพใช่ไหมฮ่ะ
เเล้ว ตัวที่บอกนี่ใช่บัคเซตที่ขับในภาค Movie ป่าวครับ
ผมยังเล่นอยู่สาย B อยู่เลย  :iconcry:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Break condition ขึ้นสาย C ละครับ ท่านใด ที่เล่นผ่านไปแล้ว หรือกำลังเล่นอยู่
มีเงื่อนไขมาช่วยแชร์เพื่อนๆหน่อยนะครับ โดยเฉพาะเงื่อนไข Challenge 2
ผมเล่น Challenge 1 ผ่านแล้วผ่านเลยซะด้วย(ถ้าไม่พลาดหลุดไป 2)  :iconshy2:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
จำได้ แต่ Challenge 1  :iconpale:ถึงด่านEX สายD ละครับหลังๆศัตรูมากันจนตาลาย :icondizzy:

• *
Routh C ด่าน StarGazer break เเค่ให้ gazer ไปปะทะกับ Noir ก็ได้เเล้วน่ะครับ ไม่จำเป็นต้องทำลายจร้า  :iconsmile:

• กัน-โอตะ
  • *
Routh C ด่าน StarGazer break เเค่ให้ gazer ไปปะทะกับ Noir ก็ได้เเล้วน่ะครับ ไม่จำเป็นต้องทำลายจร้า  :iconsmile:
ขอบคุณครับ แก้ไขให้ละครับ :iconlol:

จริงๆส่วนใหญ่มันให้ปะทะเฉยๆแหละครับ แต่ผมไม่ได้เช็คว่าอันไหนบ้าง เพราะปรกติเอา master ไล่เก็บลูกน้อง
แล้วเอาตัวเนื้อเรื่องไปซัด ให้มาสเตอร์ยิงสนับสนุน ชุดเดียวร่วง เลยไม่แน่ใจว่าอันไหนแค่ปะทะบ้าง
ถ้าไม่แน่ใจจะใส่เป็นทำลายไปก่อนนะฮะ

=======================
แก้แย้วววว เง้อ :iconlol:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 01:21:52 PM โดย ReJInA »

• *
^
l
l

เก็บไว้เป็นพยานรักฮ่ะ ..  :iconfreak:

----------------------------------------------------------------------------
ชอบคุรครับ แก้ไขให้ละครับ :iconlol:

จริงๆส่วนใหญ่มันให้ปะทะเฉยๆแหละครับ แต่ผมไม่ได้เช็คว่าอันไหนบ้าง เพราะปรกติเอา master ไล่เก็บลูกน้อง
แล้วเอาตัวเนื้อเรื่องไปซัด ให้มาสเตอร์ยิงสนับสนุน ชุดเดียวร่วง เลยไม่แน่ใจว่าอันไหนแค่ปะทะบ้าง
ถ้าไม่แน่ใจจะใส่เป็นทำลายไปก่อนนะฮะ

มาบอกชอบกันตรงๆ แบบนี่ เขินเเย่ ตะเองก็ ..  :iconmeow:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 02:57:58 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ connect

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ไม่ทราบว่า GN Archer กับ turn A ร่าง  unKnown ทำอย่างไรถึงได้มาครับ

ออฟไลน์ renorzeta

• *
C5
เบรค 1  ให้เอาคิระไปยิงดูเอลให้ตก
 Challenge ให้เอา มูยิง ครูเซ่ตกก่อน ที่ให้คิระยิง อีซาคตกครับ
เบรค 2 เอาแาร์คแองไปยิงกับ เรือแม่ของกองทัพ ออร์บ ที่ ยูน่า โรม่า เซรัน เป็นคนสั่งการ
 Challenge ให้อาร์ทแองเจิล ทำอะไนสักอย่างกับ เรือธงครับ ไม่ได้ลอง

C7
เบรค 1 ให้เอาก็อดทำลายมาสเตอร์
 Challenge ให้ โดม่อน ไฮเปอร์โหมด ทำลาย มาสเตอร์เอเชีย ใน 3 เทิร์น
เบรค 2ให้ทำลาย Devil gundam ใน 7 turn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 01:33:39 AM โดย renorzeta »

ออฟไลน์ Top....

• *
  • Like: -10
rezel commander นี้ต้องเอาเป็นหัวหน้าเท่านั้นหรอครับ
พอเอาเป็นลูกทีมละ กลายเป็นแบบธรรมดาเลย

• *
  • やらないか死神
ไม่ทราบว่า GN Archer กับ turn A ร่าง  unKnown ทำอย่างไรถึงได้มาครับ
เทินโกงต้องเคลียร์เกมก่อนแล้วเอาฮัลฟัสกันดั้มอัพเป็นบัลบาทอสแล้วถึงจะอัพเป็นเทินโกงได้ครับ จีเอนอาเชอร์อัพจากอารีออสครับอัพอารีออสเป็นอารีออสอาเชอร์แล้วมันจะอัพเป็นจีเอนอาเชอร์ได้ครับ

• *
rezel commander นี้ต้องเอาเป็นหัวหน้าเท่านั้นหรอครับ
พอเอาเป็นลูกทีมละ กลายเป็นแบบธรรมดาเลย

เอาให้ ลีดเดอร์ใน ทีมขับ จะเป็น command ครับ ถ้าจะเอาเครื่อง ที่มีบีมยาวๆ นั่นเอาให้ ไอหน้าหล่อขับคับ จำชือ่ไม่ได้ฮะๆ

• *
  • やらないか死神
จะบ้าตาย

เเสดงว่า ตัวที่มีให้ซื้อมันยังไม่ใช้ตัวบัคเซตเทพใช่ไหมฮ่ะ
เเล้ว ตัวที่บอกนี่ใช่บัคเซตที่ขับในภาค Movie ป่าวครับ
ผมยังเล่นอยู่สาย B อยู่เลย  :iconcry:
ช่ายครับ

• กัน-โอตะ
  • *
C5
เบรค 1  ให้เอาคิระไปยิงดูเอลให้ตก
 Challenge ให้เอา มูยิง ครูเซ่ตกก่อน ที่ให้คิระยิง อีซาคตกครับ
เบรค 2 เอาแาร์คแองไปยิงกับ เรือแม่ของกองทัพ ออร์บ ที่ ยูน่า โรม่า เซรัน เป็นคนสั่งการ
 Challenge (ไม่แน่ใจนะครับ) ให้เอา อาร์คแองยิง map ใส่ เรื้อแม่ของทัพออร์บ (ให้จบรึป่าวไม่แน่ใจครับ ไม่ได้ลอง)

C7
เบรค 1 ให้เอาก็อดทำลายมาสเตอร์
 Challenge ให้ โดม่อน ไฮเปอร์โหมด ทำลาย มาสเตอร์เอเชีย ใน 3 เทิร์น
เบรค 2ให้ทำลาย Devil gundam ใน 7 turn

เฮ มีคนช่วยแย้ว ขอบคุณฮะ
ว่าแต่ 6 หาย 55

โคะ....โคเรว่ะ!?! :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 09:00:17 PM โดย ReJInA »

• *
C6
เบรค 1 ให้เอายานสีเขียว ไปให้ถึงจุดสีเขียว
 Challenge  ให้เอายานสีเขียว ไปให้ถึงจุดสีเขียวใน 6เทิร์น
เบรค 2 ให้เอา หูเฟย กำจัด เทรส

C10 Seed Destiny
เบรค 1 เอา อาร์คแองเจิ้ลไปจุดหลบหนีใน 5 เทิร์น
 Challenge เอาอาร์คแองเจิลไปให้ถึงจุดหลบหนี ใน 4 เทิร์น
เบรค 2 เอา อาร์คแองเจิ้ลไปที่จุดหลบหนี จุดที่ 2 ภายใน 10 เทิร์น

C EX
 เบรค 1 ให้เอามาสเตอร์นูนิตฆ่า รีวอง
 Challenge มห้เอามาสเตอร์ ยูนิต ทำลาย รีวองใน 5 เทิร์น
เบรค 2 ให้ทำลายมิสไซต์ทั้งหมด

เล่นวันละ 3-5 ด่าน อ่ะ -*- ด่านหลังๆเริ่มนาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 12:10:39 AM โดย renorzeta »

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51

ใช้ไม่ติดตรงไหนเหรอครับ
ผมก็หาพ้อย ที่ตัวละครเรามี เเล้วก็นังไล่ไปเปลี่ยนตัวเลข 3 ครั้ง ก็จะเจอเเล้วเราก็ ตั้ง 250 ครับ
(ตั้งเยอะกว่านี่มันก็ได้เท่านี่ ไม่รู้ทำไม .. เลยต้องนั่งกดไปเรื่อยๆ ทีละ 250 พ้อย)
 :iconlol: 
 อ๋อผมใช้โกงเงินครับ มันขึ้นว่าไม่สารารถหาต่อได้ เดียวลองใหม่  :icondizzy:

ออฟไลน์ tsukuyomi

• **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
ใครทราบวิธี เอาตัว unknown ทั้งหมดมาใช้บ้างครับ
ต้องทำไงถึงได้มาใช้อะครับ แนะนำที่ครับ :iconwish: