ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 273156 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutt_t

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
ใหญ่ๆ ต้องเดวิลกันดั้มครับ ร่างขาที่เป็นหน้าหุ่นยนต์อะครับ ใส่+ช่องเดินให้มัน 
แล้วเอาเป็น Master ครับ เพิ่มทั้ง  Hp/En ตาม skill หุ่น+master :iconwink:

ถ้าจะอัพ strike ไป Freedom ไปยังไงครับ ทาง strike rouge หรือ Dual gundam

อัพไป Strike Rouge --> Akasuki --> Freedom ครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
อัพ beake 1-2 กับ challengh 1 จบสาย C ครับ
กำลังนั่งงงกับเงื่อนไข route D  :icondizzy:

ออฟไลน์ renorzeta

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -25
D1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 03:38:31 AM โดย renorzeta »

• กัน-โอตะ
  • *
เพิ่มเติมครับ ลองมาตะกี้ อามุโร่กำจัดโดซูลโดยต้องมี support attack จาก Sleggar ด้วย ถึงจะ breakได้
ส่วน break 2 ก็กำจัดโดซูล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 03:42:12 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ 1856722033

• *
  • Like: 0
Re: [&#
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 05:50:25 AM »
ใครมีวิธีปลดล็อคภาพเร็วๆมั้งมั้ยฮะผมเล่นจนตาเเฉะเเล้วเเฮะๆๆ :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 06:57:16 AM โดย 1856722033 »

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
CWCheat จ้า แต่ผมไม่ค่อยแนะนำเพราะมันจะทำให้ความมันส์ลดลงกว่าครึ่ง

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
CWCheat จ้า แต่ผมไม่ค่อยแนะนำเพราะมันจะทำให้ความมันส์ลดลงกว่าครึ่ง

มีของ Will Emu ไหมครับ ขอแค่รายชื่อไอเทมครบก็ยังดี ขี้เกียจรอ  :iconsweat:

ผมละเซ็ง 5% ยังยิงโดนแล้วจะโดนตอนเป็นซุปเปอร์คริติคอลด้วยน่ะ :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 05:03:47 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ชอบสกิล Cool Headed ของพวกนักบิน หน้านิ่งๆ ใจเย็นๆ จริงๆ
เพราะมันลด Def ฝั่งตรงข้ามเวลาเราสู้คนเดียวไม่มี Support
ก็ว่าทำไม หุ่นมันไม่เห็นเก่งเเต่ทำไม มันยิงศัตรูเเรงจัง ยังกับติด คริ  :icondisapp:

ออฟไลน์ 1856722033

• *

ครับผมรู้ว่ามันทำได้เเต่ผมก็คิดเหมือนกันว่ามันจะทำให้หมดความสนุกอะครับ :iconsoul:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ชอบสกิล Cool Headed ของพวกนักบิน หน้านิ่งๆ ใจเย็นๆ จริงๆ
เพราะมันลด Def ฝั่งตรงข้ามเวลาเราสู้คนเดียวไม่มี Support
ก็ว่าทำไม หุ่นมันไม่เห็นเก่งเเต่ทำไม มันยิงศัตรูเเรงจัง ยังกับติด คริ  :icondisapp:

ถ้าสกิลนี้ต้องครูเซ่เลยครับท่าน kai อย่างโหด :iconhihi:
ปล. ผมยังลงไม่ได้เลยอ่ะ จะพยายามต่อไป :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ OORaiser

• *
  • ไรเซอร์สยองขวัญ กำกับโดย ลุงบัน
ทำไมกรุ๊ป B ของผมที่ตั้งมาแล้วผมเลือกมาสเตอร์เป็นคิระอะครับ แล้วผมซื้อยานของ A-LAWS มาใช้ แต่พอออกรบจริงมันใช้ไม่ได้อะครับ
ใช้ยานของ A-LAWS ลงสู้ไม่ได้ ออกมาแต่พี่เทพขับฟรีด้อมอย่่างเดวอะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
ทำไมกรุ๊ป B ของผมที่ตั้งมาแล้วผมเลือกมาสเตอร์เป็นคิระอะครับ แล้วผมซื้อยานของ A-LAWS มาใช้ แต่พอออกรบจริงมันใช้ไม่ได้อะครับ
ใช้ยานของ A-LAWS ลงสู้ไม่ได้ ออกมาแต่พี่เทพขับฟรีด้อมอย่่างเดวอะครับ

ที่คาดว่าเป็นไปได้ลำดับแรกๆเลยคือ ยานลำนั้น ที่ซื้อมามันใช้เฉพาะพื้นที่รึเปล่าครับ เห็นยานหลายลำมักจะใช้ได้เฉพาะในอวกาศ
ลองตรวจสอบ status ของยานดูนะครับ ว่ามี rank ท้องฟ้า หรือ อวกาศ รึเปล่า และฉากที่เล่นเป็นฉากฟ้า หรือ อวกาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 01:13:30 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

ถ้าสกิลนี้ต้องครูเซ่เลยครับท่าน kai อย่างโหด :iconhihi:
ปล. ผมยังลงไม่ได้เลยอ่ะ จะพยายามต่อไป :iconcry:

ติดตรงไหน ถามได้เลยจร้าาา อิอิ  :iconmeow:

เจ๊ มาริดา กับ ฟุล ของภาค ยูนิ ก็มีสกิลนี่ เทพจริงๆ  :iconnasty:

------------------------------------------
ลูกเรือ Arch Angle แบบชุดของ ภาค Destiny มีวิธีปลดไหมอ่ะครับ เห็นเเล้วชอบช๊อบ  :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 01:57:38 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ pipo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
ถามจริงครับไม่มีใครเล่นพวก ตัวละคร ออริจินอล กับ สามก๊ก เลยหรอครับ  :iconlol:
ผมมีอยู่ทีมนึง สามก๊ก 4 ตัว กับ ทีมดับเบิลโอ 4 ตัว มาสเตอร์เป็น รีวอง
กับกรุ๊ป ออริจินอล มี บานาจ เป็นมาสเตอร์

เลเวลยังไม่เกิน 30 เลยครับ จะจบซะแล้ว  :iconlol:

• *
D2
 เบรค 1 ทำลายเศากระจกให้หมด
 Challenge ทำลายเศากระจกให้หมดภายใน 3 เทิร์น
เบรค 2 ทำลายกระจกให้หมดใน 4 เทิร์น

D3
เบรค 1 ทำแต้มให้ได้ 7000 ใน 4เทิร์น
 Challenge ทำแต้มให้ได้ 7000 ใน 3 เทิร์น
เบรค 2 ให้มาสเตอร์ยูนิต ทำลาย ไซโคร มาร์ท2

D4
เบรค 1 ให้ฮามาน กำจัด คิวเบย์เล่ห์ มาร์ท 2
 CHallenge ให้ ฮามานกำจัด คิวเบน์เล่ห์ มาร์ท 2 ด้วย ฟันเนล
เบรค 2 ให้ฮามาน กำจัด ควีนแมนท่า

D5
เบรค 1 ให้ เรย์ หรือ ชิน ไปถึงโซนสีเขียว ใน 6เทิร์น
Challenge ให้ เรย์ หรือ ชิน ไปถึงโซนสีเขียว ใน 6 เทิร์น โดยทำลาย Destroy ให้หมดก่อน
เบรค 2 ทำลายยาน แฟนธ่อม เพน ใน 4 เทิร์น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 06:19:57 PM โดย renorzeta »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

โอ้ววว ขอบคุณท่าน kai ครับ ขอกดไลค์หนึ่งทีเลย :iconcryjoy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *

โอ้ววว ขอบคุณท่าน kai ครับ ขอกดไลค์หนึ่งทีเลย :iconcryjoy:

พวกสกิลดู ในนี้ก็ได้ครับ http://ggenworld.shoutwiki.com/wiki/Character_Ability_Translations มีไม่ครบนะครับบางสกิล ยังไม่มี เช่น สกิลแรกของมิสเตอร์ บูชิโด (สกิลที่ เพิ่มอัตราการเกิด super critical)

ออฟไลน์ butsu

• *
  • Like: 1
ตัว Boss ที่เป็น Secret นี่มีทุกฉากรึเปล่าครับ  :iconpanic:
เพึ่งเริ่มเล่นฉาก A-03 ที่ให้ อุสโซ ยิง การี มันเลือกอย่างใด้อย่างนึงใช่มะ
แบบฆ่าปกติกับใช้ Cri ฆ่า แล้วผลมันต่างกันไหมรึเปล่าปลดล็อคโบนัสศัตรูมาเพึ่มเหมือนกัน  :iconmouth:

• กัน-โอตะ
  • *
ตัว Boss ที่เป็น Secret นี่มีทุกฉากรึเปล่าครับ  :iconpanic:
เพึ่งเริ่มเล่นฉาก A-03 ที่ให้ อุสโซ ยิง การี มันเลือกอย่างใด้อย่างนึงใช่มะ
แบบฆ่าปกติกับใช้ Cri ฆ่า แล้วผลมันต่างกันไหมรึเปล่าปลดล็อคโบนัสศัตรูมาเพึ่มเหมือนกัน  :iconmouth:

GENERATION BREAK  ต้องทำทั้ง 2 อันครับ
ส่วน CHALLENGE MISSION เลือกทำแค่ 1 ข้อครับ ผลที่ได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
จบรอบแรกแล้ว~~
ลุยแบบ Hell ต่อ (แต่ขอหลบไปขุนหนูลิลิน่ากับหุ่นบอสที่ได้หลังจบรอบก่อน)