ผู้เขียน หัวข้อ: MG Unicorn gundam Full Psycho Frame Prototype Mobile suit แก้รูปให้เล็กลง+รีวิวที่ละชิ้น  (อ่าน 6549 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปถอยเจ้านี่มา แต่ดองไว้ก่อนเพราะต้องทำงานที่จะไปประกวด10ปีไทยกันดั้ม หลังจากเสร็จงาน ก็เริ่มต่อทันทีวันพุธแล้วเสร็จเมื่อวันเสาร์ของเมื่อคืน ทีนี้ผมจะรีวิวที่ละส่วนแต่ขอใช้ลิ้งเฟสบุคนะครับ(พอดีคน My Design อยากให้ผมรีวิว)
รันเนอร์ 21 แผง+คู่มือ+อุปกรณ์ต่อโม

อก+หัวแขน+เอว

ขา

แบ็คแพ็ค

เสร็จ

ที่นี้ก็มาชมยูนิคอนของเรากันเลย (มีไฮไลท์ตอนท้าย :iconvsign:)

สีที่ใช้(ไม่ได้แต่งสีไรเลย  :iconsoul:)

ปากกาตัดเส้นหัวแหลม

Real touch

Unicorn Mode

Destroy Mode

และก็มาถึงไฮไลท์ของานนี้...

เราจะเห็นว่าไซโคเฟรมมันจะเรืองแสงเพราะไฟUVหรือแบล็คไลท์เมื่อเปิดไฟจะเห็นได้ว่าชิ้นใสสีออกสีชมพูแดงจะเรืองแสงได้(ในรูปไม่ใช่ยูนิคอนมันกำลังใช้ GN Field นะ :iconsoul:)

จบละครับกับยูนิคอน เชิญติชมได้เลยครับและขอบคุณทุกคนที่ติดตามงานผมมาตลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 01:00:03 AM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ lordopp

• *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
Re: MG Unicorn gundam Full Psycho Frame Prototype Mobile suit โหลดโหด+รีวิวที่ละชิ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:20:13 PM »
ยูนิคอน กำลังคิดอยู่ว่าถ้าทำสีเนี่ย เวลาแปรงร่างมันฝืดแน่เลย สงสัยต่อดิบคงจะเวิคกว่า ถ้าทำสีคงต้องเลือกร่างเดียวละมั้ง :iconsmile:

ปล เรื่องฝากรูปผมว่า ลิ้งรูปมาจากเฟสบุคตรงๆก็ไ้ด้เน้อ ไม่ต้องหาเว็บฝากรูปให้เสียเวลา ผมเองก็ทำแบบนี้อยู่ขอรับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: MG Unicorn gundam Full Psycho Frame Prototype Mobile suit โหลดโหด+รีวิวที่ละชิ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:43:12 PM »
ชอบตอนเป็น ร่างเดสทรอย แดงแซมขาว สวยดีครับ  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ space127

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:11:43 PM »
สวยๆๆ ต่อเนียนมากอ่ะ แต่อย่างที่มีคนบอกแหละ ตัวนี้ไม่รู้จะทำสียังไงดี 5555

ออฟไลน์ tsukuyomi

• **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 10:36:05 PM »
ขาวใสไร้ที่ติ  สะอาดตาจังเลย น้องยู ฮาๆๆ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ testsuya

• **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:40:33 PM »
แนะนำการถ่ายนิดนึงนะครับ ลองจัดท่าทางฝึกจัดaction หรือยืนนิ่งๆ หลายๆ รอบประมาณว่าจับมันเล่นบ่อยๆ หน่อยนะครับ เวลาจัดท่าทางตัวโมเดลจะได้ดูเป็นธรรมชาติขึ้น
เวลาถ่ายก็แนะนำลองตั้งโหมดmacro ดูนะครับ บางจุดโฟกัสมึนๆ เหมือนกันว่าโฟกัสตรงไหน  แล้วค่อยๆ ถ่ายนะครับ ถ่ายเยอะๆ ไว้ด้วยก็ดีกันเสีย

ขอบคุณที่รีวิวนะครับ  เห็นงี้แล้วเกิดอารมณ์อยากสอย Unicorn จริงๆ + ตอน 3 มาแล้วอารมณ์ยิ่งพลุ่งพล่าานนนนนนนน(แต่ขอโมจีนนะโมแท้กระอักเลือดเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2011, 11:43:27 PM โดย testsuya »

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
แก้รูปสำหรับคนที่โหลดรูปช้านะครับเพื่อความสะดวก  :iconvsign: