ผู้เขียน หัวข้อ: SD Sinanju ดาวหางสีแดงมา(อีก)แล้ว!!!  (อ่าน 10655 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
SD Sinanju ดาวหางสีแดงมา(อีก)แล้ว!!!
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:20:34 PM »
มีพัสดุส่งมาจากฟูลฟรอนทัลครับ และมีข้อความมาว่า"ในถานะเจ้าเป็นทหารยศสูงสุดในซีออน ฉันขอมอบ SD Sinanju เป็นของขวัญ" ล้อเล่นๆ พัสดุของวีโซนแหละครับผมสั่งไว้ อะเข้าเรื่องๆ ตัวนี้บอกเลยว่าแดงจริงๆ แดงขนาดต้องทำสีอีก 55+ ตัวนี้ก็พึ่งได้ของเมื่อวาน ต่อเสร็จและแต่งนิดพอวันนี้แต่งเสร็จ ติดดีคอลก็จบ ใช้เวลาแค่2วันก้เสร็จละครับ ไปดูกันเลย
สีที่ใช้
Gundam marker สีแดง,สีขาว,สีทอง
ปากกาตัดเส้นหัวแหลม
Real touch

มาถึงรูปคลายเครียดกันมั่ง

^
เลียนท่ากันดั้มฟูล ฟรอนทัลคัสต้อม

^
เอ๊า ไปซะแล้ว

^
ถ้าคุณจำได้นี่คือฉากที่ชินันจูกำลังฟัดกับ00 raiserใน SD gundam g generation world

^
ลูกเตะดาวหางหรือเสร็จยูนิคอนแล้ว  :iconpale:

^
ยูนิคอน:บังอาจมาถีบข้า!!!
ชินันจู:ช่วยข้อยด้วย!!!!

จบละครับ เชิญติชมตามอัธยาศัยได้เลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
Re: SD Sinanju ดาวหางสีแดงมา(อีก)แล้ว!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:30:42 PM »
จัดท่าสวยดีครับ ชอบรูปตอนตรั๋บๆกับยูนิคอน :iconnasty:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: SD Sinanju ดาวหางสีแดงมา(อีก)แล้ว!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:33:25 PM »
งานดีวัน ดีคืน จริงๆ เก่งมากๆๆ

แต่ ฉากหลัง ต้องปรับปรุงน่ะน้อง.. ตามที่พี่  blu_berriez บอกไว้ล่ะ

ปล.แนะนำนิดนึงนะครับ เวลาถ่ายรูปเอาเป็นแบคกราวสีอ่อนๆจะดีกว่าน้า เอากระดาษมาตั้งเป็นฉากก็ได้ครับ แบคกราวสีแดงแจ๋แล้วตัวโมเดลมันจะดูจืดน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 10:40:05 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ rockmanmanx8

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:40:57 PM »
แหล่ม  :icondisapp:
ชอบสีทองมากๆ มัน :iconwish:

ออฟไลน์ tsukuyomi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:49:15 PM »
สีทองทาสวยดีแฮะ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:51:31 PM »
สีทอง วิ้งๆๆ มากๆ เลย  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:53:59 PM »
ทำไว 3 เท่าสมชื่อจริงๆ :iconlol:
ใช้ marker ทาได้เรียบดีครับ  ผมก็เคยลองใช้ แต่ทาแล้วมักจะเป็นรอยทาตลอด   :icondisapp:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:34:53 PM »
งานสวยขึ้นทุกทีนะครับ

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:49:24 PM »
งานสวยขึ้นทุกทีนะครับ

เหนด้วยเลยครับ
จากเมื่อก่อนติดสติกเกอร์บ้าง แต้มสีเอาบ้าง
เดียวนี้น้องเค้าพัฒนาขึ้นเยอะเลย ยังไงก็เปนกำลังใจให้ครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 12:27:00 AM »
งานสวยขึ้นครับ พัฒนาดีขึ้น

แนะนำว่า น่าจะลองทาสีทองตรงลายต่างๆ ดูครับ (ในรูปติดสติกเกอร์ตามลายทองทั้งหมด)

จะทำให้ได้ สกิล การทามากขึ้นครับ และทำให้สีทองตามจุดต่างๆ ดูกลมกลืนไปในเฉดสีเดียวกันครับ

(ตรงเกราะใหล่ ทาสีทอง แต่สีจืดไปทำให้สีทองไม่กลมกลืนกันครับ)

และลองอุดขัดดูครับ งานจะดูเรียบร้อยขึ้นจร้า  :iconvsign:

ปล. อย่างที่เคยแนะนำครับว่า ลองทำสีทั้งตัวแบบจิงจัง สักตัวนึงครับ รับรองเลยว่าได้อัพ สกิล ขึ้นแน่ครับ
เพราะโมแต่ละตัว จะเจอปัญหาในการทำต่างกันออกไป ทำให้เราได้ประสบการณ์มากขึ้น ทุกครั้งที่ทำครับ

สู้ๆ จร้า เป็นกำลังใจให้ครับ รอชมงานของน้องต่อไปจร้า  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 12:37:41 AM »
ตัวนี้สวยดีครับ พัฒนาขึ้นเยอะเลย

สู้ต่อไปน่ะครับ  :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ reborn14413

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:16:01 AM »
งานสวยดีนะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:23:40 PM »
งานดีขึ้นเรื่อยๆ แต่เห็นด้วยกับความเห็นอื่นว่าเปลี่ยนฉากหลังเถอะ เอากระดาษสีอ่อนๆมาวางแทนก็ยังดี สีแสบตามาก สีโมด้อยไปเลย

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 05:51:59 PM »
น่ารักจังเลยครับ ต้องห้ามใจไว้ไม่ให้ไปเข้าไลน์ SD เดี๋ยวมันจะไหลตามน้ำ  :iconjoy:

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:09:04 PM »
ตัวนี้งานดีขึ้นมากๆ เลยนะครับ แต่แนะนำสักหน่อยนึง คือเรื่องการถ่ายรูป อย่างสมาชิกท่านอื่นๆ บอกเลยครับ ฉากหลัง ลองเป็นสีขาว ไม่ก็สีฟ้าอ่อนๆ หรือเขียวอ่อนๆ ก็น่าจะเหมาะ และหาโคมไฟสักอันมาช่วยเรื่องแสง จะดูดีขึ้นมาก
ตรงสติกเกอร์ ลองค่อยๆ ปิดดู หรือว่าถ้าสกิลสูงขึ้นมาอีกหน่อย คือตัดเอาเฉพาะส่วนสีทอง มาปิดบนลาย จะทำให้ดูมีมิติขึ้น (อันนี้เคยลองกับตาของพวก SD มันจะดูสวยขึ้นอีก แต่ตัดไม่ดี มันก็จะไม่สวย)

มีความตั้งใจดีแล้ว  พยายามต่อไปนะครับ  :iconwink: :iconvsign:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 04:37:22 PM »
สวยมากๆเลยครับ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ดูภาพ กับคำอธิบายประกอบ มันส์ดีครับ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: