ผู้เขียน หัวข้อ: Macross Frontier VF-25F Armored Messiah Alto custom  (อ่าน 3774 ครั้ง)

ออฟไลน์ jackal

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Macross Frontier VF-25F Armored Messiah Alto custom
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 08:52:34 AM »

มาครอสตัวนี้ เกิดจากดูอนิเมะจนจบ แล้วbandaiกำลังจะออกขายเลยสอยมาทำสีซะ ทำสีโมKOTOมาหลายตัวอยากลองทำสีโมbandaiมั่ง
 คิดว่าน่าจะอุดขัดบังพ่นกันน้อย พอทำจริงก็ไม่เลยอุดขัดกันมันส์พอดู+กับผมย้ำลายเส้นทั้งตัว แก้ไขดีเทลของเกราะที่บางอันไม่ชัด(เกี่ยวกับแม่พิมพ์คงเพราะชิ้นมันใหญ่)
 และก็เจาะรู rivet เพิ่มเข้าไป ติดดีดอลน้ำที่บางจนเสียวว่าจะขาด(มีขาดด้วยนะ :iconpale:)โดยรวมพอทำสีเสร็จผมว่าตัวโมรายละเอียดสวยคุ้มกับราคา ถ้าไม่นับว่าทำสีแล้วไม่
 ควรนำมาแปลงร่างเล่นเพราะสีและดีคอลจะแหกหมดครับ ลุงบันน่าจะออกแบบให้แปลงร่างง่ายกว่านี้หน่อย

ตรงแพคหลังนี่บังพ่นมันส์เลยครับ

ทำสีตรงค้อกพิทแต่สีฝาครอบมันทึบมองไม่เห็นข้างในเลยอ่ะ :iconpale:
 ส่วนจุดดำๆเป็นรูrivetที่ผมเจาะเพิ่มไม่ใช่ขี้ฝุ่นนะครับ

ตัวอย่างที่ผมเจาะ rivet ที่แขน จริงๆเจาะมันทั้งตัวแต่รูปถ่ายไม่ชัดเลยไม่ได้เอามาให้ดู

สีของมือที่ตามในอนิเมะ สีของนิ้วจะมี2สีคือข้างนอกขาวข้างในสีเหล็ก ก็พ่นขาวรอแห้ง แล้วทาอีนาเมลสีเหล็กแล้วค่อยๆเช็ดออก

ข้อเท้าผมโมใส่ball jointเข้าไปเพื่อให้ชิ้นส่วนเท้าชยับและจัดท่าทางได้มากขึ้นซึ่งของเดิมจะขยับได้น้อยมาก

จริงๆอยากทำตัวคู่ปรับพระเอกตัวม่วงแดงมายืนคู่กันอีกตัว แล้วตอนนี้ก็ยังมีตัวมูพวี่เกราะใหม่ออกมาอีกร่างเครื่องบินสวยมาก แต่ขอพักมาครอสแล้วกับไปเสพzoidsต่อก่อนละกันครับ  แนะนำติชมกันเต็มที่เลยครับ อันไหนนำไปพัฒนาได้ผมจะไปปรับปรุงในการทำตัวต่อๆไปครับ

ออฟไลน์ tanoo

• *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
Re: Macross Frontier VF-25F Armored Messiah Alto custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:16:04 AM »
สวยครับเท่มากเลยครับ ถ้าแปลงเปนเครื่องบินใด้น่าจะดีนะครับอยากเห็น ใช้แอร์บรัชใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
Re: Macross Frontier VF-25F Armored Messiah Alto custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:41:00 AM »
สวยอลังการ  :iconjoy: :iconjoy: สีแดง มืดไปหน่อย  เหมือนสีจะกัดชิ้นใสด้วยนะครับ

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:42:59 AM »
สวยมากเลยครับ ดุดันดีจังเลย  :iconsmile:

ออฟไลน์ fatality

• *
  • Like: 2
  • รัก Gundam และ Taeyeon
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:33:14 AM »
สวยมากครับ กำลังอยากลองเล่นโมเดลมาครอสพอดีเลยครับ