ผู้เขียน หัวข้อ: โจโฉโมจืน, พึงทำสีเสด็จครับ  (อ่าน 4944 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
โจโฉโมจืน, พึงทำสีเสด็จครับ
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:33:36 PM »
ตัวนี้ก็เป็นโมจืนอีกเช่นเดิมครับ ขยันหักหลังเล่นของปลอมมันเลย

ตัวนี้ก็เป็นสีกระป๋องอีกเหมื่อนเดิม ใช่สีแดงแมทาลิก สีทอง สีเงิน สีดำของโกเบนะครับ

พ่นสีเงินก่อน แล้วตามดวยแดงแมทาลิกครับ ไม่งั้งไม่รองพิ้นด้วยสีเงินมันจะออกเป็นสีแดงเลื่อดหมูเฉยๆครับ

หน้าและหลัง

ม้าครับ
ตัวม้าสีดำ ตัวอุปกรร์เสริมเป็นสีแดง กับเงินแลัวก็สีทองแดงครับ

สีทองแดงใช่สีแดง พ่นทับด้วยสีทองบางๆ ตามด้วยเครียร์ใส จะออกเป็นสีทองแดงครับ

ขี่ม้า อี้กับๆ :on_04:

ยื่นเทียบกับโจโฉ1/144โมจืนเช่นกัน :on_59:

จบแล้วครับวันนี้สั้นๆครับ

ชอบไม่ชอบคอมเมนต์บอกด้วยนนะครับ

ออฟไลน์ tanoo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
Re: โจโฉโมจืน, พึงทำสีเสด็จครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:39:21 PM »
เท่ดีครับไม่รู้เลยนะเนียว่าโมจีนสวยจิงๆครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: โจโฉโมจืน, พึงทำสีเสด็จครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:39:34 PM »
ทำสีสวยมากเลยครับ นี้ขนาดสีกระป๋องน่ะเนี่ย

ขอบคุณทริคเล็กที่มาบอกแบ่งปันให้น่ะครับ :iconlike:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 10:27:20 PM »
เงาวิ้งๆ เลย  :iconlike:

สวยมากครับ
ไม่บอกโมจีนไม่รู้ครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 10:43:07 PM »
ทั้งสวยทั้งน่ารักเลยครับ

ออฟไลน์ ksrrayong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -15
  • ชีวิตนี้_อยู่เพื่อ_โม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:08:49 AM »
จะว่าไปก็สวยนะคับเนี่ย

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 09:19:09 AM »
ตัวเล็กก็ว่าสวยแล้ว ตัวใหญ่ยิ่งดูดีกว่าอีกครับ

แต่ภาพดูมืดๆมัวไปนิดนะครับ ^_^

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:21:49 AM »
ไม่ทราบว่าโจโฉตัวนี้ใช่ของ Bandi รึเปล่าครับ
ผมพึ่งได้เห็นแล้วหน้าซีดไปนิดหน่อยเพราะลายที่เกราะกระโปรงด้านข้างหายไปเยอะเลย

จะว่าไปพ่นรองพื้นเงินกับแดงบรอนซ์ไปก็ดีดีไปอีกแบบแหะ  :iconsmile:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 02:41:17 PM »
น่ารักดีครับ สู้ๆ ครับ รอชมงานต่อไป
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป