ผู้เขียน หัวข้อ: Dynames Lockon Stratos "ซุ่มยิงเป้าหมาย"  (อ่าน 8044 ครั้ง)

ออฟไลน์ MS-0078

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Dynames Lockon Stratos "ซุ่มยิงเป้าหมาย"
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:41:19 AM »
ตัวนี้เป็นกันดั้มตัวที่ 2 ที่ซื้อมา เนื่องจากชอบภาค OO มาก ภาคแรกเลยซื้อครบชุด 4 ตัว จริงๆ ขาด 1 นั่นคือ GN-004 Gundam Nadleeh

โดยส่วนตัวแล้วชอบตัวนี้มากๆ พลซุ่มยิงมันเท่ห์ เวลาทำภาระกิจ Lockon ก็จะพูดว่า "DynameS Lockon Stratos เริ่มภารกิจกำจัดเป้าหมาย" , "จะส่องละนะ" อะไรประมาณนี้ ชื่อก็เท่ห์ เท่ห์ไปหมด ตอนตายยังเท่ห์ ตายอย่างชายชาติทาร ว้าวว กรี๊ดๆๆๆๆๆ

เข้าเรื่องโมกันดีกว่า โม HGUC ขนาด 1/144 ตัวนี้ก็ไม่ได้โมอะไรมากมาย updetail นิดหน่อย แล้วก็เดินลาย
เรื่องสี ทั้งหมดใช้สี *** แต่อัตราส่วน ต้องขออภัย จำไม่ได้จริงๆ เพราะตอนวัดสัดส่วนแล้วสีไม่ได้ตามที่ต้องการเลยเพิ่มโน่นนิดนี่หน่อยจนออกมาอย่างที่เห็น
สีหลักๆ ก็มี ดำ เทา ขาว และเขียว

ไปดูกันยาวๆ เลยครับ

รูปยืมจาก dalong.net เอามาเปรียบเทียบ

แถมปืนครับ

จริงผมว่าสีจะสวยกว่านี้นะ (ปืน) แต่ทำไมถ่ายรูปออกมาไม่สวย เพราะผมพ่นเคลียร์มันรึป่าว มันเลยสะท้อนแสงมาก

ติชมกันได้ครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2011, 11:09:54 AM โดย K »

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
Re: Dynames Lockon Stratos "ซุ่มยิงเป้าหมาย"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:20:20 AM »

ท่านี้ได้ใจผมมากครับ

งานสีสวยงามครับ โทนสีเขียวแหล่มมาก :iconwish:

รอชมงานชิ้นต่อไปนะคร้าบ :iconvsign:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: Dynames Lockon Stratos "ซุ่มยิงเป้าหมาย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:22:27 AM »
เขียวกับดำ ไม่น่าเชื่อว่าจะเข้ากันดีอะไรอย่างนี้  :iconlike:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:39:49 AM »
เขียวเข้มกับสีดำดูเหมาะกับพลซุ่มยิงมากเลยครับ แถมกั้นพ่นหลายจุดด้วยขยันจริงๆครับ (แพทเทิรน์สีปกติแทบไม่ต้องกั้นเลยนี่กั้นเพิ่มหลายจุดเลยครับ)

ชอบตรงปืนที่มีทำสี2สีสวยดีครับ ปกติผมพ่นสีเดียวทั้งด้ามเลย (ขี้เกียจ) ไว้ทำบ้างครับ

แนะนำครับออกมิลิทารี่ขนาดนี้ เคลีย์ด้านเหมาะกว่าครับ แล้วก็อุดขัดบางจุดให้เรียบร้อย (ไม่แน่ใจนะรูปไม่ค่อยชัด) น่าจะทำให้โมสวยขึ้นครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:42:57 AM »
ปืนสีทูโทนสวยมากครับ :iconsmile:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:57:08 AM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ MS-0078

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:03:39 AM »
ลายสีขาวตรงเกราะไม่ใช่ดีคอลนะครับ ใช้บังพ่นเอา งานเล็กบังพ่นกันเหนื่อยเหมือนกันครับ หลุดไปก็หลายจุด
ปืนภูมิใจเสนอเลยครับ เพราะจะให้ออกมาเหมือนจริงมากที่สุด แต่คงต้องพ่นเคลียร์ด้านจริงๆ แหละครับ เพราะเคลียร์มันถ่ายรูปออกมาไม่สวย
เคลียร์ที่ตัวโมเหมือนกันครับ เดี๋ยวจะลองไปปรับปรุงดูครับ

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 07:05:58 PM »
เห็นแล้วนึกถึง GM Sniper เลยครับ สวยมากครับผม

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:12:05 PM »
ขยันบังพ่นจริงๆเลยครับ สวยมากๆ

ถ้าติดดีคอลเสริมอีกนิดคงสวยขึ้นเยอะเลย
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 12:41:37 PM »
งานสวยมากครับ บังพ่นหนุกหนาน  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 05:19:19 PM »
 :iconcry:

บังพ่นน่าดูเลยครับ

ดูบึกบึน เท่ มากเลยครับ

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 05:41:13 PM »
งานสวยมาก อยากให้ทำ MG บ้าง อยากเก็บ :iconwish:

ออฟไลน์ ksrrayong

• *
  • Like: -15
  • ชีวิตนี้_อยู่เพื่อ_โม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:13:10 AM »
 :iconlove: สวยโดนมากๆ ดำเขียว งานแท้ เลิศศศศศศศศศ

ออฟไลน์ orochihero

• *
  • Like: -7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 05:53:57 AM »
จะส่องระนะแจ๋มเลย