ผู้เขียน หัวข้อ: Nendoroid Nanoha Uniform  (อ่าน 5356 ครั้ง)

ออฟไลน์ basfubumi

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 36
Nendoroid Nanoha Uniform
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 11:29:54 PM »
สวัสดีเพือนๆ พี่ๆ ชาว TG ทุกๆ ท่านนะครับ

พอดีเพือนฝากมาลงสีเน็นด๋อยเรซิ่นนะครับเลยเอามาให้ชมกัน^^

ตอนยังไม่ลงสี

ลงสีแล้วก็ประมาณนี้นะครับ

งานไม่มีอะไรยากเพราะเป็น นาโนฮะ

นาโนฮะ(ตอนเด็ก) ดูยังไงก็โมเอะ

เสียอยู่อย่างเดียวไม่ใช้ของเราเฮอะๆๆ

แค่นี้ละครับขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ

ดูรูปผลงานอื่นๆของผมได้ที่ http://basfubumi.exteen.com/

ออฟไลน์ char_a

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
Re: Nendoroid Nanoha Uniform
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 11:43:22 PM »
พี่บาสทำมัยตามันดูด้านๆอะหรือว่าลืมทาเคลียเงาอะครับ

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:06:36 AM »
ชอบการไล่สีบนเส้นผมมากครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:17:25 AM »
น่ารักมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ nikoneko

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:57:55 AM »
ฝีมือทำสีเชื่อมือได้เลย  แหล่มไม่เคยเปลี่ยน  ว่าแต่ด๋อยตัวนี้เพื่อนท่านได้แต่ใดมาครับ น่าหามาอีกซักตัวแล้วเปลี่ยนหัวเฟทใส่แทนจัง ^_^

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:12:00 AM »
ชอบการไล่สีบนเส้นผมมากครับ

เห็นด้วยครับ คุณครู.. อยากทำได้แบบนี้มั่งจัง

ออฟไลน์ jopanupong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:46:52 AM »
ติดตามผลงานของคุณ basfubumi มาได้สักพัก
สำหรับตัวนี้ ผมชอบการไล่สี แสงเงาส่วนต่างๆ ครับ เช่น สีผม กระเป๋าหลัง ทำให้ดูมีมิติมากขึ้น
และการเก็บรายละเอียดบนจุดเล็กๆ ส่วนต่างๆ ได้ดี ในส่วนนี้ที่ผมชอบคือ โบ กับสร้อยที่ติดกับRaising Heart

ปล.เห็นหลายคนบอกว่า คุณ basfubumi เป็น Pro เรื่องของการลงสี
การไล่แสงเงา รวมถึงแก้ไขในส่วนต่างๆ ของเนนโดรอยด์ ไว้ผมจะขอคำปรึกษาบ้างนะครับ

ออฟไลน์ basfubumi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 03:05:11 AM »
ฝีมือทำสีเชื่อมือได้เลย  แหล่มไม่เคยเปลี่ยน  ว่าแต่ด๋อยตัวนี้เพื่อนท่านได้แต่ใดมาครับ น่าหามาอีกซักตัวแล้วเปลี่ยนหัวเฟทใส่แทนจัง ^_^
ต้องลองถามท่าน Garuda ดูนะครับ
อันนี้บล็อกเขา http://garudablade.exteen.com/

ติดตามผลงานของคุณ basfubumi มาได้สักพัก
สำหรับตัวนี้ ผมชอบการไล่สี แสงเงาส่วนต่างๆ ครับ เช่น สีผม กระเป๋าหลัง ทำให้ดูมีมิติมากขึ้น
และการเก็บรายละเอียดบนจุดเล็กๆ ส่วนต่างๆ ได้ดี ในส่วนนี้ที่ผมชอบคือ โบ กับสร้อยที่ติดกับRaising Heart

ปล.เห็นหลายคนบอกว่า คุณ basfubumi เป็น Pro เรื่องของการลงสี
การไล่แสงเงา รวมถึงแก้ไขในส่วนต่างๆ ของเนนโดรอยด์ ไว้ผมจะขอคำปรึกษาบ้างนะครับ
ไม่ได้โปรมากมายอะครับ ส่วนตัวแล้วก็เก็บพวกด๋อยอยู่เหมือนกันนะครับ ก็เลยพอเข้าใจอะไรนิดหน่อยนะครับ
ถ้ามีปัญหาอะไรก็PM มาหาได้นะครับ

ดูรูปผลงานอื่นๆของผมได้ที่ http://basfubumi.exteen.com/