ผู้เขียน หัวข้อ: Missile Phalaunx 1/100 เจ้าอ้วนมหาประลัย  (อ่าน 14431 ครั้ง)

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: Missile Phalaunx 1/100 เจ้าอ้วนมหาประลัย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 07:51:04 PM »
ถามนิดนึงครับ
เห็นว่าสั่งเจ้า VF-2 SS ไป
ราคามันอยู่ประมาณ หกร้อยปลายๆใช่ไหมครับ
รึถูกกว่านั้นอีก  :iconsmile:
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: Missile Phalaunx 1/100 เจ้าอ้วนมหาประลัย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 08:26:06 PM »
Phalaunx ถ้าจำไม่ผิด ในเกม Macross plus ของเครื่อง PS1 นิเจ้านี้ภาคพื้นดินเก่งมากๆ 

ผมเองก็เป็นคนที่ชอบโมมาครอสมากคนหนึ่งครับ 
ชอบการลงสีของเจ้าตัวนี้มากครับคุณครู  :iconwish:
งานเก่าๆของมาครอสผมว่าหนักอยู่พอตัวนะฮะ  ที่บ้านผมมีอยู่ประมาณ 2-3 ตัวเห็นแล้วยังท้อเลยครับ  :icondizzy:

Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:19:03 PM »
ถามนิดนึงครับ
เห็นว่าสั่งเจ้า VF-2 SS ไป
ราคามันอยู่ประมาณ หกร้อยปลายๆใช่ไหมครับ
รึถูกกว่านั้นอีก  :iconsmile:
ขอบคุณครับ

รวมค่าส่งแล้วตกแปดร้อยกลาง ๆ ครับผม

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ผมเคยต่อ VF-1 A 1/72 ของบันได (อาริอิ) อยู่ตัวหนึ่่ง ต่อได้ทั้งสามร่าง แต่ต้องเลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งแปลงร่างไม่ได้ งานเหนื่อยมาก ๆ ครับ ตอนนี้ผมจะโฟกัสเลือกเก็บไปที่สเกล 1/100 เป็นส่วนมาก และจะลองดูเป็นตัว ๆ ไปครับ แต่พวกตัวประกอบนี้ มันหายากจริง ๆ ต้องซื้อบันไดต่อไป อิอิ

ออฟไลน์ tobor

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 07:51:55 AM »
สวยครับสวย  โดยส่วนตัวชอบโมเก่าอยู่แล้วด้วย ไม่แพงดีด้วย   :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ Demon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:56:42 PM »
สวยครับ
ของผมยังดองไว้อยู่เลย  :iconsweat: ช่วงนี้อากาศชื้นเลยไม่ได้นั่งทำต่อซักกะที
ปกติโมเดล serie macross ผมจะสั่งจาก HLJ ประมาณ 15 วันก็ถึงครับ

ดีใจจัง  :iconvsign: เจอคนรักมาครอสอีกแล้ว

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:14:14 AM »
สวยครับ
ของผมยังดองไว้อยู่เลย  :iconsweat: ช่วงนี้อากาศชื้นเลยไม่ได้นั่งทำต่อซักกะที
ปกติโมเดล serie macross ผมจะสั่งจาก HLJ ประมาณ 15 วันก็ถึงครับ

ดีใจจัง  :iconvsign: เจอคนรักมาครอสอีกแล้ว

ขอบคุณมากครับ ก่อนหน้านี้ผมสั่ง VF-1 A, J ของรีโวลเทคจาก HLJ ไปตั้งแต่ปลายเดือน ก.พ. ของเพิ่งมาถึงเมื่อวานนี้เองครับ ไม่รู้ว่า VF-2SS ที่เพิ่งสั่งไปคราวนี้จะนานแค่ไหนกว่าจะมาถึง