ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรก(ที่ทำสีพู่กันได้ครบและน่าจะสมบูรณ์)ของผมกับGNT-0000 OO Q [T]  (อ่าน 9127 ครั้ง)

ออฟไลน์ phiradon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ถึงแม้ตัวนายจะเป็นศัตรูกับคนทั้งโลกเราก็ยังรักนายอ
    • Welcome to Gundam Fan Site in Thailand."Thaigundam.com
สวัสดีครับพี่ๆ น้าๆ เพื่อนๆน้องๆ(น่าจะไม่มี :iconfreak:)และคุณคูรKครับวันนี้ผมจะมาโชว์กันดั้มที่ทำสีได้สมบูรณ์ตัวแรกของผมนั้นคือGNT-0000 OO QAN TAนั้นเองครับ
ซึ่งเป็นสีพู่กันใช่สีของMr.Colorครับโดยคนสอนนั้นไม่ใช่ใครที่ไหนเลยครับก็คุณKของเรานี่เองครับ(ผมเรียกคูรดีกว่าแก่กว่าผมเยอะ  :iconfreak:)อย่ารอช้าครับไปดูกันเลยยยยยยยยยย
ก่อนอื่นนี้ผลงานที่บ้านผมครับ

ฉันจะทำลายโลกเอ้ย!ไม่ใช่ต้องปกป้องโลกดิเนอะ :iconfreak:

ของทุกชิ้นมาจากร้านWEZONEครับมีอะไรก็ถามลุงเขาได้ :iconvsign:
เขามีเรียนทำสีด้วยนะครับน้องๆ(คงไม่มี :iconfreak:)หรือท่านใดสนใจก็เหมือนเดิมครับคือ...ถามลุง...
นี่ครับโบนัสนิดๆจากZ-GOKช่วยเป็นกำลังใจให้มันหน่อยนะครับ

ภารกิจ:ไม่ทราบข้อมูลที่แน่ชัด
ภาพถ่าย:
คุ้นๆนะลุง

สุดท้ายนี่ขอขอบคุณร้านWezoneคุรลุงและพี่คนขาย(คนไหนจะรู้ไม :iconfreak:)และคุณครูKนะครับที่ทำให้ผมได้รู้จักกันดั้มมากขึ้นถ้าจำผมไม่ได้ให้นึกถึงกวนเป๋งนะครับครูK
ขอบพระคุณครับ

ถึงผมจะต้องทำลายโลกแต่ก่อนที่จะถึงเวลานั้นผมจะปกป้องโลกเอง

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
จำได้ครับ... กวนเป๋ง รอนานมาก นึกว่าลูกศิษย์หายไปไหนหมดแล้ว
ค่อยๆ ฝึกต่อไป เริ่มทาละนิดตามจุดเล็กๆ แล้วก็ลองทาทั้งตัวถ้ามีโอกาส (แต่ต้องจับส่งเข้าคอร์สน้า NeoX ลบรอยตัดก่อน)

สีเหลืองทายากไหมครับ

• *
  • ถึงแม้ตัวนายจะเป็นศัตรูกับคนทั้งโลกเราก็ยังรักนายอ
    • Welcome to Gundam Fan Site in Thailand."Thaigundam.com
ยากอยู่ครับครู
ถึงผมจะต้องทำลายโลกแต่ก่อนที่จะถึงเวลานั้นผมจะปกป้องโลกเอง

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
งานสะอาดเรียบร้อยดีครับ
สีน้ำเงินบนชิ้นใสตรงโล่ทายากไหม

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
โดยรวมถือว่าดีครับ
ตัดเส้นก็ทำได้ดีครับ งานออกมาดูไม่เลอะ ถึงจะตัดเส้นยังไม่ครบอยู่บ่างอย่างตรงหน้า
ทำงานพู่กันเหมือน เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
ทาเรียบดีครับ แต่ขอตินิดครับ  สีน้ำเงินบางจุดยังทาทับสีขาวไม่หมดเลยครับ  กับรอยตัดและรอยประกบยังเห็นได้ชัดอยู่ครับ  สู้ต่อไปครับ ทาไปเรื่อยๆเดี๋ยวงานก็จะดีขึ้นเรื่อยๆเองครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ chochobee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -48
สีขาวทาไงเรียบจังเลย
ผมทาแล้วรอยภู่กันออกมาเห็นชัดเลยล้างออกเลยครับ
เลยอยากถามอัตราส่วนสีกับทินเน่อหน่อยอะครับพอดีผมใช้
Mr.RETARDER MILD 1/3ส่วน  กับสีขาว MR.Color เบอร์1  2/3 ส่วน
หรือว่าต้องใช้ทินเนอตัวอื่นผสมเพิ่มอีกครับ ปล.ไม่ได้ขัดก่อนทาอะครับ :iconfreak:
ขอบคุณล่วงหน้าอิอิ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
สำนักนี้ ชักจะมีสามาชิก เพิ่มขึ้นเยอะแล้ว.. เราไปจัดตั้งสำนัก แล้วให้ ลูกศิษย์ เอางานมาลงบ้างดีฟ่า..

อิจฉา... :iconcryjoy:

งานพู่กัน เป็นอะไรที่ยาก สำหรับผม  นับถือในความพยายามมาก..

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
โหหห สีสวยเลยครับ อย่างกะ ถอดแบบมาจากข้างกล่องเลย สุดยอดมากๆครับ  :iconsmile:
Thailand only !!

• *
ตอบโจทย์ครับ
1.สีนำ้เงินตรงชิ้นใสนั้นง่ายมากครับขอแค่เก็บงานตอนหลัง
2.สัดส่วนผมใช่นำ้ยาน่วงสีMr.RETARDER MILD 2ต่ออสี3ครับหรือใช่ตาดูเอาก็ได้ครับไม่ขนไปหรือเหลวไป(เหลวแบบนมสดนะครับอันนี้ของครูKครับ)แต่สีขาวผมทาหลายๆทีครับ

ออฟไลน์ homenutt

• **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
 :iconwish:

สวยเนียนดีครับ
อยากทาได้อย่างงี้บ้าง

สงสัยต้องลองหัดบ้างแล้ว  :iconhihi:

ออฟไลน์ chochobee

• **
  • Like: -48
ตอบโจทย์ครับ
1.สีนำ้เงินตรงชิ้นใสนั้นง่ายมากครับขอแค่เก็บงานตอนหลัง
2.สัดส่วนผมใช่นำ้ยาน่วงสีMr.RETARDER MILD 2ต่ออสี3ครับหรือใช่ตาดูเอาก็ได้ครับไม่ขนไปหรือเหลวไป(เหลวแบบนมสดนะครับอันนี้ของครูKครับ)แต่สีขาวผมทาหลายๆทีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
ได้อาจารย์ดีลูกศิษย์ขยัน งานที่ออกมาไม่ผิดหวังครับ

พยายามต่อไปครับ อนาคตงานเยี่ยมแน่นอน
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
งานยังมีตำหนิและมีรอยเปื้อนอยู่บ้าง แต่มือใหม่หัดทาทำได้ขนาดนี้ก็เยี่ยมเลยครับ

ลองหาดูงานที่มีคนทาสีไว้ แล้วลองเอามาพัฒนากับตัวเองดูครับจะช่วยได้เยอะมากๆ พยายามต่อไปอย่าได้ท้อ ศิษย์พี่ขอเป็นกำลังใจให้จร้า  :iconvsign:

สำนักพู่กัน เริ่มครึกครื้นอีกครั้ง  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ Zero1

• *
  • Like: 5
เปิิดการสอนที่ไหนครับ
ยิ่งใหญ่แค่ไหน ก็ยังเล็กกว่าโลง

• *
ตอบโจทย์ภาค2ครับ
เรียนที่Wezoneสยามสแควร์ห้อง 508 ชั้น 4M (ชั้น 5)
เลขที่ 292 ดิจิตอลเกตเวย์ เซ็นเตอร์พอยท์
สยามสแควร์ ซอย 4 ถนนพระรามที่ 1
แขวงปทุมวัน เขตปทุมวัน กรุงเทพมหานคร 10330
(รถไฟฟ้า BTS สถานีสยาม EXIT 2 เชื่อมต่อกับชั้น 3 ของศูนย์การค้าดิจิตอลเกตเวย์)

sale@wezone.it | www.WeZone.iT
02-623-4162 :iconvsign: