ผู้เขียน หัวข้อ: SD Centaur Sinanju (Sinanju+Unicorn Modify )  (อ่าน 4984 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
SD Centaur Sinanju (Sinanju+Unicorn Modify )
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:05:00 PM »
วันนี้สนุกมากที่ได้มิตติ้งในโอกาสครบ 10 ขวบ ไทยกันดั้ม ผมเอางานนี้มาวางใกล้กับแซคชาร์ เหนพี่บางคน ทึ่งมาก มีงานโมนี้มา บางคนที่คิดว่างานนี้มาจากไอเดียของพี่เอก ขอบอกว่า "ถูกต้องนะคร้าบ" 555+ พอดีว่างานนี้มีที่มาในวันเสาร์ที่ 19 ที่ผมพึ่งนึกออกว่า อยากทำงานแบบพี่เอก เลยเอา SD ยูนิคอน , ชินันจู มาวางจากนั้นเริ่มคิดว่าจะทำไงให้เหมือน Sagittrous ที่จริงชื่อ Sagittrous มันไม่เหมาะหรอก เพราะไม่มีปีกและมันเปนแค่ครึ่งคนครึ่งม้าเลยใช้อีกชื่อว่า Centaur พูดไปเยอะละมาดูผลงานกัน
สีที่ใช้ (ไปดูงานเก่าของ SD Unicorn กับ SD Sinanju)
SD Unicorn Gundam
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18287.0
SD Sinanju
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=19891.0

^
ปืนบีมแมกนั่มกับบีมไฮเปอ ไรเฟิล(ท่าถือมาจาก F91)

เบื้องหลังโมดิฟาย

^
เอาหลอดที่สอดพอดีกับชินันจูเสียบเข้าไปแล้วถ้าไปหาไรก็ได้มาอุด  เช่นดินน้ำมัน

^
โครงสร้างตัวล่าง(ม้า)

จบละครับ แต่ขอขอบคุณพี่เอกโยเดียที่ให้ไอเดียนะครับ เชิญติชมเลยครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: SD Centaur Sinanju (Sinanju+Unicorn Modify )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 08:15:14 PM »
ขาหลังน่าจะเป็นยูินิคอนเหมือนกันน่ะ มันดูขัดๆกันไงไม่รู้แหะ

My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
Re: SD Centaur Sinanju (Sinanju+Unicorn Modify )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:14:48 PM »
ไอเดียดีขึ้นเรื่อยๆเลยนะครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:41:51 PM »
ถ้าใช้ดินน้ำมัน  พี่แนะนำให้ใช้ UHU แทค ไปดีกว่านะติดทนกว่า :iconvsign:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:06:24 PM »
เริ่มทำการโมดิฟายแล้ว
จขกท.ฝีมือพัฒนาขึ้นเรื่อยๆแล้วนะ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 04:37:49 AM »
ไอเดียเจ๋งดี ครับ น่าจะทำสี ลำตัวยูนิคอนให้เป็นสีแดงไปด้วยจะได้เข้ากัน  :iconvsign:
Thailand only !!