ผู้เขียน หัวข้อ: งานโม Gundam Artemie  (อ่าน 7190 ครั้ง)

ozzy

• บุคคลทั่วไป
งานโม Gundam Artemie
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 01:05:55 AM »
หายจากมารีวิวโมซะนาน กลับมาคราวนี้นำงานโมที่ทำลงประกวด
งาน Plamo con. ช่วงปลายปี ของ2ปีที่แล้วมาให้ชมครับ

ตัวงานเป็น Gundam Artemie จากภาคนิยาย OOP ครับ
แรงบันดาลใจเนื่องจากเห็นงานโมของคนญี่ปุ่นที่ทำลงหนังสือ
hobby japan คิดว่าบันไดคงไม่น่าจะทำออกมา เลยแกะแบบ
ตามงานโมใน hj ในขนาด 1/144

ใช้ตัวหุ่นจาก GN archer ตัดแพคยานหลังออกไป แล้วใช้อีพ๊อกซี่
ปั้นร่วมกับการใช้ไม้โปร เนื่องจากไม่ได้ถ่ายวิธีการทำให้ดูเพราะทำไว้นานแล้ว

ต้นแบบจากหนังสือ hobby japan

มาดูงานที่โมเองกันบ้างครับ ตัวงานติดกาวยึดกับตัวฐานเอาไว้
เลยไม่ได้ขยับโชว์นะครับ แต่ข้อต่อทุกส่วนสามารถขยับได้ปกติ
ส่วนปีกกางหุบเข้า-ออกและถอดจากแพคหลังได้ครับ

สีใช้ mr.color
ขาว white
เหลือง yellow+red madder นิดหน่อย
แดง red madder+white นิดหน่อย
เทา neutral gray
ข้อต่อ burn iron

ด้านหน้าแบบใกล้ๆ

ด้านข้างซ้าย ขวา

ด้านหลัง

ด้านบน

ภาพรวม

ก็ยังมีงานโมค้างๆเสร็จบ้างไม่เสร็จบ้างอยู่อีกหลายตัวไว้จะเอามาลงให้ดูใหม่ครับ
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ มีคำแนะนำติชม ก็โพสไว้ได้เลยครับ
 :iconvsign:

ออฟไลน์ taeyeon

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
Re: งานโม Gundam Artemie
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 01:20:05 AM »
ดูเหมือนแพ็คหลังจะเบี้ยวนะครับ  :iconnasty: หรือว่าเป็นเพราะมุมกล้องหว่า  :iconsweat:
งานโดยรวมสวยดีครับ + ไอเดียเยี่ยมครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ pocharas

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 02:09:15 AM »
แจ่มมากเลยครับ :iconvsign: ฝีมือเยี่ยมมาก ว่าแต่ส่วนท้ายที่เหมือนของผึ้งที่ทำยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:59:03 AM »
ชอบก้นอ่ะ เจ๋งดี

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:06:13 AM »
ชอบก้นมากๆเลย ตัวโมน่ารักดีครับ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:06:18 AM »
ชอบมากครับ โมดิฟายได้เหมือนเลย เจ้าผึ้งน้อย

ออฟไลน์ sur_j

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:08:45 AM »
สุดยอด...   :iconvsign:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:27:44 AM »
น่าจะมี WIP ด้วยเน้อ :iconwish:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ozzy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 01:05:49 PM »
ดูเหมือนแพ็คหลังจะเบี้ยวนะครับ  :iconnasty: หรือว่าเป็นเพราะมุมกล้องหว่า  :iconsweat:
งานโดยรวมสวยดีครับ + ไอเดียเยี่ยมครับ  :iconlove:
เบี้ยวจริงๆครับ ไม่ได้มุมกล้อง
แจ่มมากเลยครับ :iconvsign: ฝีมือเยี่ยมมาก ว่าแต่ส่วนท้ายที่เหมือนของผึ้งที่ทำยังไงหรอครับ
แพคหลังใช้ไม้โปรขึ้นรูปเอาครับ แล้วฝังแกนลวดไว้เป็นจุดหมุน
ส่วนก้น ใช้ทุ่นตกปลาที่เป็นโฟม ตัดแต่งให้ได้รูปแล้วพอกด้วยอีพ๊อกซี่ครับ
น่าจะมี WIP ด้วยเน้อ

พอดีทำไว้นานแล้วไม่ได้ถ่ายรูปตอนทำเอาไว้ด้วยครับ

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 02:39:55 PM »
ผึ้งน้อยตัวนี้น่ารักดีครับ เสียดายลุงบันไม่ยอมออก

ออฟไลน์ milsim.

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 04:12:45 PM »
ตัวเน้ ... โดนซันนี่สุดๆเลยอ่า
 :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ valkyrie

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 01:08:41 AM »
ว่าแล้ว ... เหมือนเจ้าฮัคกี้ ผึ้งน้อยพเนจร เลยนะเนี่ย ...   :iconvsign:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 01:56:19 PM »
  ผึ้งชัวร์ๆ  :icongift:  :iconwish: ชอบบ