ผู้เขียน หัวข้อ: [MG] RX-0 Unicorn Gundam ม้าขาวไส้ถั่วแดง Σ(▼□▼メ)  (อ่าน 10382 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
[MG] RX-0 Unicorn Gundam ม้าขาวไส้ถั่วแดง Σ(▼□▼メ)
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 06:37:07 PM »
สวัสดีครับ ตัวนี้อยากได้มานานแล้วแต่เกิดแรงไรไม่รู้ต้องไปซื้อตัวอื่นตลอด พอเวลาไปซื้อ ของยังขาดตลาดอีกต้องตามหากันให้วุ่น

ตัวนี้เป็น OVA นะครับ ติดดีคอลของ Samuel แทน

สีที่ใช้ครับ

รองพื้น 1000
สีขาว   เพราะถมสีได้เร็วมาก ประหยัดเวลาได้เยอะ
สีไซโคเฟรม  พ่นเงินด้านใน แล้ว พ่น เคลียร์+เคลียร์แดงด้านนอก
โครงใน  Silver+Steel
น้ำเงิน  ลืมไปแล้วครับผสมมั่ว
สีเหลือง  Yellow+Orange+White
สีดำที่ปืน ดำด้าน + Steel

ปิดงานด้วย Semi Gloss ของไกอา

ไปดูงานเลยครับ

อาวุธเด็ดตัวนี้ Beam ทอนฟา

ของเดิมเป็นสีฟ้าครับไม่ชอบเลยไปจิ๊กๆของตัวอื่นมาใส่เอา

เทียบกับ SD มั้ง ตัวนี้รักสุด แฟนผมทำให้ ^ ^

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมครับ ติชมตามสบายเน้อ

ออฟไลน์ tenkaminari

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
Re: [MG] RX-0 Unicorn Gundam ม้าขาวไส้ถั่วแดง Σ(▼□▼メ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 06:43:03 PM »
 :iconvsign: แปะดีคอลได้สวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ Four-Q

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
Re: [MG] RX-0 Unicorn Gundam ม้าขาวไส้ถั่วแดง Σ(▼□▼メ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 06:44:58 PM »
ทำสีบวกติด ดีคอลได้ อลังการมากก แต่สีที่เท้าน่าจะเข้มกว่านี้หน่อยนะครับ
โดยรวม ทำสีบวกดีคอนให้ 5/5 กะโหลก  :iconwish:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 06:55:34 PM »
ทำออกมาได้สวยมากๆเลยครับ ดีคอลก็สวยมากๆเลย

ออฟไลน์ nutt_t

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • รักด๋อยจังเลยยย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 07:28:27 PM »
งามวุ้ยๆ เสาร์นี้เอามาอวดด้วยนะ  :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 07:33:28 PM »
สวยดีครับ   ◕‿‿◕

ติดดีคอลได้ถึงใจดี  แต่ส่วนตัวว่าสีน้ำเงินดูโดดไปนิดอ่ะครับ  ชอบน้ำเงินอมดำแบบเก่ามากกว่า  แต่ที่เหลือโอเคแล้วครับ  :iconsmile:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ takuya00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 07:36:34 PM »
สีเนียนดีจัง :iconlike:
แต่ไซโคเฟรมดูหมองๆอะ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 09:07:10 PM »
สวยงาม วันเสาร์เอามาส่องด้วย :iconlol:

โยนลงถังทินเนอร์มั้ย?

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:06:33 PM »
:iconvsign: แปะดีคอลได้สวยมากเลยครับ
ทำสีบวกติด ดีคอลได้ อลังการมากก แต่สีที่เท้าน่าจะเข้มกว่านี้หน่อยนะครับ
โดยรวม ทำสีบวกดีคอนให้ 5/5 กะโหลก  :iconwish:
ทำออกมาได้สวยมากๆเลยครับ ดีคอลก็สวยมากๆเลย
สวยดีครับ   ◕‿‿◕

ติดดีคอลได้ถึงใจดี  แต่ส่วนตัวว่าสีน้ำเงินดูโดดไปนิดอ่ะครับ  ชอบน้ำเงินอมดำแบบเก่ามากกว่า  แต่ที่เหลือโอเคแล้วครับ  :iconsmile:

สีเนียนดีจัง :iconlike:
แต่ไซโคเฟรมดูหมองๆอะ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เรื่องเท้าต้องขออภัยด้วยรู้ตัวว่ามันโดด ก็ตอนถ่ายรูปเสร็จแล้วละครับ :iconcry: ไซโครเฟรมผมชอบแดงเข้มๆแบบนี้ละครับ

งามวุ้ยๆ เสาร์นี้เอามาอวดด้วยนะ  :iconlol:
สวยงาม วันเสาร์เอามาส่องด้วย :iconlol:

โยนลงถังทินเนอร์มั้ย?

วันเสาร์เจอกันครับ

@ พี่เจต จับพี่โยนก่อนดีกว่าไหม :iconfreak:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:30:00 PM »
สวยครับสีเนี้ยนดีจัง

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:43:22 PM »
ต้องมีแบบนี้สักตัวบ้างล่ะ

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 06:14:13 AM »
สวยมากครับ ติดดีคอลได้อลังการมาก ๆ เลย

ออฟไลน์ one night stand

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 11:37:03 PM »
เอาซามูเอลดีคอลมาติดได้สวยมากแปลกตาดี ไม่พูดอะไรมากนะ"สวยจริงๆ"

เอางี้ละกัน ขั้นต่อไปก้าวมาสู่เส้นทางมารโมดิฟายกับพี่ดีกว่านะบีม

พร้อมเมื่อไรจัดหนักได้เลย :iconfreak: 

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 09:47:21 PM »
งานเนียนสวยมากครับ ดีคอลสวยๆติดกะเอาตาลายเลยนะนั่น

สีน้ำเงินที่เท้ามันดูไม่เข้ากันนะครับผมว่า ดูโดดๆแปลกๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:47:26 PM »
งานสวยมากๆ จร้า ติดดีคอลกันทรหดได้ใจจิงๆ แจ่มมากมาย

สีฟ้าโดดไปจิงๆ ด้วย ไม่เป็นไร แก้ตัวงานหน้า รอชมจร้า  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 10:04:07 PM »
เฉียบบ มากครับ  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 02:58:52 PM »
งามมากครับ เห็นดีคอลแล้วเหนื่อยแทนเลยครับ