ผู้เขียน หัวข้อ: (เศรษฐีกำมะลอ)MG Perfect Zeong "Char Aznable" custom !!!! จริงๆนะฮ๊าฟฟฟ  (อ่าน 9910 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
  :iconsmile:   :iconsmile: 

หวาดดีครับ พี่น้องๆ เพื่อนๆ อากาศช่วงนี้ร้อน แล้ว เหมาะอย่างยิ่งแก่การทำสีโม 555+  :iconlol:

ก็เลยเอาโมที่ทำสีแล้วมาลงบ้าง อิอิ  :iconlol: 

สำหรับโมตัวนี้ เป็น MG  Perfect Zeong ครับ แต่เปลี่ยนสีใหม่ ให้เป็นสีแดง ของชาร์ซะเลย
ดูดุขึ้นกว่าสีเดิมเยอะั โมตัวนี้ เป็นโมที่ให้รุ่นน้อง คนนึง ช่วยทำสีให้ สีสวยเลย แต่ผมเลยเอามาปรับแก้หน่อย
ดูโหดกว่าเดิมเยอะเลยครับ

มาชมกันเลยย

ด้านหน้า ขนาดมันใหญ่มาก ใหญ่ที่สุดใน1/100 จริงๆเลยครับ

ด้านข้าง ของสาวน้อยกระโปรงแดง  :iconlol:

ด้านหลัง

ช่วง ครึ่งตัว

มาดูส่วนอื่นๆกันบ้างครับ

ช่วงหัว

ลูกตา กรอกได้ แต่ต้องถอดหัวออกเพีื่อขยับลูกตา (ไม่ได้ทำสี ลูกตนะครับ)

รายละเอียดของบีมแคนน่อนที่นิ้วมือ ผมเจาะรูเพิ่มด้วยครับ  (สีลอกตอนจับดาบเศร้าเลย)

รายละเอียด ของไอพ่น ที่หัว

ใต้กระโปรง สาวน้อยยยย  :iconnasty: แอบ ดรายบรัชมั่วๆไว้ด้วย  :iconnasty:

มาลองแอคชั่่นกันบ้างครับ  ขยับก็น้อยอยู่แล้ว พอทำสี ยิ่งกลัวสีลอกไปใหญ่้

อาวุธ แขนบิน 555+  :iconlol:

มาถือดาบกันบ้าง   :iconsmile:  ดาบใหญ่ จริงๆ ครับ

อันนี้มา เทียบไซส์ กับ OO 1/144 บ้าง

ปะดาบกันนิดนึง

OO จะต้านทานไม่ไหว แล้ว 555+  :iconlol: 

ข้านี่ละ ผู้ชนะ 555+  :iconvsign:

โมตัวนี้ ส่งลงประกวด เศรษฐีกำมะลอ ด้วยครับ โมไม่ค่อยมีสีทอง (มีหน่อยนึง) 
แต่โมราคามันแพงครับ  :iconlol:  :iconlol:  แถมให้รุ่นน้องช่วยทำสี  แถมต้องมาแก้สีเองอีก หมดเยอะครับตัวนี้

เพราะงั้น ถือว่าเป็น เศรษฐีละกันนะครับ  :iconlol:   :iconlol:   

รายละเอียดเรื่องสี ไม่รู้ครับ เพราะให้รุ่นน้อง ช่วยทำให้ แต่ ช่วยสี เลือดหมูใช้ สีกระป๋องATM ตกแต่ง ด้วยอีนาเมล สีกันเมทัล
ตามด้วยเครียล์ ATMครับ

ขอบคุณที่รับชมนะครับ  :iconsmile:   :iconsmile: 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 07:00:14 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: (เศรษฐีกำมะลอ)MG Perfect Zeong "Char Aznable" custom !!!! จริงๆนะฮ๊าฟฟฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 07:15:58 PM »
กันพลาไซสนี้มันต้องคนมีตังค์เท่านั้นนะเนี่ย  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
Re: (เศรษฐีกำมะลอ)MG Perfect Zeong "Char Aznable" custom !!!! จริงๆนะฮ๊าฟฟฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 07:29:35 PM »
ตัวนี้ใช้พู่กันทาทั้งตัวด้วยป่าว   :iconfreak:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:38:58 PM »
เมพขิงๆ น้อง 55555 ทาทั้งตัวเลยรึ หุหุหุ เห้ยยๆๆๆๆ อย่ามา _อร์ด น่า 55555555  :iconlol:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 03:00:57 PM »
สีเรียบสวยเลยครับ แต่ถ่ายรูปออกมาแสงดูฟุ้งๆสว่างไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 03:44:16 PM »
ตะแคงเท้าเดินหรือเปล่าเนี้ย.. แดงขนาดเนี้ย...

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 05:33:48 PM »
ตัวใหญ่ดีจริงๆแต่มันโล่งไปหน่อย น่าจะเดินลายหรือไม่ก็ตัดเส้นหรือหาดีคอลมาติดซักหน่อยครับ

จริงๆPerfect Zeongที่ทางซีออนสร้างเสร้จแล้วจะเป็นแบบนี้ต่างหากครับ  :iconlol:

หารูปในgoogleตอนทำZeongเห็นตัวนี้แล้วมันโดน

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:03:58 PM »
ตะตัวใหญ่มาก~~~~~~~~
ราวๆ40ซน หรือป่าวครับ?
ท่าพู่กันทั้งตัวด้วย สุดยอดจิงๆ เราแค่ท่าพวก MG ก็เหนือยจะแย่ละ

ออฟไลน์ Guncannon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 11:49:05 PM »
ผมว่าน่าจะตัดเส้นเพิ่มอีกหน่อย ตัวโมมันดูจืดไป

ส่วนสี น่าจะเกิดจากการใช้สีกระป๋องพ่นรถยนต์ สีเลยดูไม่ค่อยเรียบเท่าไหร่ อาจต้องพ่นเคลียร์ทับมากหน่อย