ผู้เขียน หัวข้อ: [เศรษฐีกำมะลอ]SD Unicorn Banshee งานพู่กันที่ทำทั้งตัว  (อ่าน 6255 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
หลังจากหลายกระทู้ แนะนำให้ผมลองทาสีด้วยพู่กัน แต่คราวนี้มากเกอร์ผมจะเลิกใช้มันละครับ และหันมาใช้สี mr.color แทน ส่วนความเป็นมาที่ได้เรียนรู้การใช้พู่กัน ซึ่งเมื่อตอน1ปีก่อน ทางวีโซนได้จัดคอสเรียนแต่งสีด้วยพู่กันครั้งแรกกับพี่ไก่ ซึ่งในวันเรียนผมก้ได้เจอหน้าของพี่ไก่และเรียนไปเรื่อยๆ แต่ไม่ใช้พู่กันเนื่องจากอุปกรณ์มีไม่พร้อม จึงใช้มากเกอร์ไปพรางๆ แต่พอวันจันทร์ผมได้ไปซื้อสีและอุปกรณ์กับร้านวีโซน ก็รีบที่จะแต่งยูนิคอนแบนชีเลย พอมาวันนี้ได้แต่งมาจนถึงตอนดึกจนสำเร็จการทำสีด้วยพู่กันคั้รงแรกที่อุปกรณ์พร้อม เอาละเล่าไปเยอะละ มาดูรายละเอียดงานกันเลย
สีที่ใช้
Mr.color no.2 Black
Mr.metal color no.217 gold

^
นี่คือมีด บร้ะเจ้า!

^
เป้นไงละ
หลังจากหั่น

^
เป๊ะ (ยูนิคอน:แล้วหั่นตรูทำไมฟระ)

^
เชนจิ

^
เซนทอร์ร์ร์ แบนชี

^
นี่คืองานต่อไปที่จะทำครับนั่นคือ Centaur Banshee นั่นเอง เหลือแค่ทาสีก็จบคร้บ ติดตามชมได้ในกระทู้สียังไม่แห้ง(Not In Progess)

จบละครับเชิญติชมได้เลย และต่อจากนี้ไปผมจะหันมายังเส้นทางแห่งพู่กันแล้วนะคร้าบบบบบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 01:29:33 AM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
สำนักนี้ ผลิดบุคลากร ออกมาหลายรุ่นจริงๆ ดีใจแทน เจ้าสำนัก... :iconvsign:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
โถ... ลูกศิษย์ชั้น สอนตั้งนานเพิ่งจะมีผลงานเต็มๆ มาให้ดู  :iconpale:

ไม่มีคอมเม้นต์สำหรับงานนี้ แต่ขอให้ขยันทำผลงานออกมาเรื่อยๆ และผลงานแต่ละชิ้นในอนาคต ขอให้ลองปรับเปลี่ยน เพิ่ม-ลดปริมาณ RM ไปเรื่อยๆ
จนเราพอใจในสีที่ทำออกมา และเมื่อเราทาไปเรื่อยๆ แล้ว เราจะรู้จักน้ำหนักมือตัวเอง และจะชินกับมันไปเอง
อีกหน่อยก็จะทาคล่อง แป้ปเดียวคลอดงานตัวละอาทิตย์เหมือนอาจารย์

เทคนิคสอนให้หมดแล้วนะจ๊ะ ส่วนฝีมือนั้นต้องค้นหาด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
งานพัฒนาขึ้นเรื่อยๆนะครับเป็นกำลังให้ทำงานดีๆแบบนี้ออกมาอีกนะ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เป็นกำลังใจให้คนสำนักเดียวกันครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
โอ้ ทำได้ดีเลยครับ ใช้พู่กันแล้วงานดีกว่าตอนมาร์กเกอร์เยอะเลยครับ จะรอดูตัวสมบูรณ์นะครับ

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
พัฒนาไปไกลจากตัวก่อนๆเลยครับ ยินดีๆด้วยเด้อ!!
Sail To The New World

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
 :iconvsign:  ก่อนอื่นต้องขอพูดกันตรงๆนะครับน้อง :iconvsign:

รูปยังไม่ชัดมัน มัวๆอ่านะ ทำให้เห็นสี ไม่ชัดเจน  แล้วก็สีเย้มๆไปนิด อาจจะมีบางจุดทาเกินๆไปบ้าง

แต่ขอชื่นชมอย่างยิ่งเลย สำหรับ ฝีมือ จากงานแรกๆ จนถึงงานนี้ ขอบอกว่าน้องการพัตนาที่ดีมากๆครับ

มองเห็นได้ชัดเจนเลยเลยว่าผลงานดีขึ้น และก็ความขยัน+ไอเดียที่สร้างงานชิ้นใหม่ๆขึ้นมา

เห็นแล้วดีใจแทนเจ้าของสำนักจริงๆครับ    :iconvsign:   :iconvsign: 

ไม่มีใครที่จะเก่งมาตั้งแต่เกิดครับมันอยู่ที่การฝึกฝน ทั้งนั้น

ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ในการสร้างผลงานต่อไปๆนะครับ  :iconvsign:  :iconvsign:

Thailand only !!

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
การทายังไม่ดีนักนะครับเยิ้มค่อนข้างมากแต่ลองทาไปหลายๆตัวจะดีขึ้นครับ  ส่วนเรื่องจินตณาการนี่สุดยอดจริงๆ ครับ อนาคตต้องงดงามแน่ครับ พยายามเข้าครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><