ผู้เขียน หัวข้อ: Gouf Custom + Diorama ( สีโปสเตอร์ )  (อ่าน 9724 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mister_P

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
Gouf Custom + Diorama ( สีโปสเตอร์ )
« เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:34:02 PM »
 สวัสดีครับเพื่อนๆ  :iconvsign:
วันนี้ขอนำเสนอฐาน Diorama อีก 1 ชิ้นครับ  :iconnasty:

ตัวฐานทำจากกล่องของขวัญ ซื้อมาจากห้างครับ เทียบให้ดูขนาดกับเหรียญบาท
ใช้ปูนปลาสเตอร์ทำเป็นพื้นและลงสีโปสเตอร์เหมือนเช่นเคยครับ

ซากเครื่องบินเป็นแบบสำเร็จรูป Scale 1:144 พอดีครับ จับมาทำลาย อย่างที่เห็น
น้ำที่เห็นทำจาก เรซิ่นใส ครับ  :iconwish:

ต่อจากนี้ขอนำเสนอ Gouf Custom จากสีโปสเตอร์ที่เคย Post มาแล้วครับ แต่เป็น Version แก้ไข ตามคำแนะนำของเพื่อน ๆ ครับ
งานทั้งหมดยังเป็นสีโปสเตอร์ครับ (ประหยัดดี)  :iconnasty: :iconnasty: :iconnasty:

หมดแล้วครับ ช่วยติชมด้วยครับ   :iconshy:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 06:37:47 PM โดย Mister_P »

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: Gouf Custom + Diorama ( สีโปสเตอร์ )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:49:25 PM »
Gouf โทรมได้สมจริงสุดๆ งานโหดมากมาย สวยมากๆเลย

อยากทำได้บ้าง แต่ไม่กล้าขนาดนั้น
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: Gouf Custom + Diorama ( สีโปสเตอร์ )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 06:59:36 PM »
สวยมากครับผม

ขอถามหน่อยครับว่าตัว Gouf เนี่ย ทำสีโปสเตอร์หมดทั้งตัวเลย(สีฟ้า,สีน้ำเงิน ฯลฯ) หรือว่าใช้สีโปสเตอร์ทำแค่ weathering ครับ

ออฟไลน์ Mister_P

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:02:40 PM »

ขอถามหน่อยครับว่าตัว Gouf เนี่ย ทำสีโปสเตอร์หมดทั้งตัวเลย(สีฟ้า,สีน้ำเงิน ฯลฯ) หรือว่าใช้สีโปสเตอร์ทำแค่ weathering ครับ

สีฟ้าเป็นสีเดิมครับ ผมทำเป็นแต่ weathering เพราะมีแต่พู่กันครับ ไม่มี Airbrush   :iconnasty:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:07:10 PM »
โหโทรมขนาดนี้ยังยืนได้อีกหรอครับเนี่ย หุหุ

โทรมได้ใจเหมือนใช้งานจริงเลยครับ สวยมากมาย :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:30:18 PM »
โทรมได้ใจมากๆเลยครับ
ฉากก็ทำออกมาได้สวยมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 07:32:42 PM โดย Mojojo_joe »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:40:00 PM »

สีฟ้าเป็นสีเดิมครับ ผมทำเป็นแต่ weathering เพราะมีแต่พู่กันครับ ไม่มี Airbrush   :iconnasty:

อ๋อ โอเคครับ ผมก็เข้าใจมาตลอดว่าทำด้วยสีโปสเตอร์ทั้งตัว แต่ยังไงๆ งานก็ออกมาสุดยอดอยู่ดีครับ  :iconvsign:

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:48:19 PM »
ถ้าเป็นรถยนต์ ก็เหมือนกับใช้มาแล้ว 25 ปีไม่เคยส่งซ่อมเลยนะเนี่ย
เก่าสวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:50:11 PM »
สวยดูโหดสุดๆ เลยครับ
ชอบฉากมากๆเลยครับ พอเอาโมประกอบกับฉาก
ยิ่งดูสวยเข้าไปใหญ่ สีโปสเตอร์สุดยอดจริงๆ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ char_a

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:05:36 PM »
ดูดุดันมากเลยครับ

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:13:57 PM »
ดูสวย โหด มากเลยครับ เหมือนกับว่ากูฟตัวนี้ เป็นนักสู้ฉายเดี่ยวเลย อิอิ  :iconwish:
ดูแล้วให้อารมณ์ร่วมไปกับโมเดลและฉากนี้มากๆ เลยครับ :iconsmile:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ ddt

• **
  • Like: -7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:31:39 PM »
รายสงครามทำได้เหมือนมากเลยครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:43:47 PM »
ทรงพลังมากครับ  :iconcryjoy:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:01:53 AM »
งานโหดได้ใจมากครับ

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:16:53 AM »
โหดมากเลยครับ ยิ่งมาอยู่ในไดโอยิ่งดูโหดใหญ่เลย

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:11:24 PM »
รบอย่างเดียว ไม่ต้องเมนเทแน้นท์เลยรุ่น ดีจริงๆ 55+

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:12:32 PM »
  ดิบ โหด หลายๆครับ สะใจๆ  :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 02:18:00 PM »
โหดมากครับ งานสุดยอดเลย  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 07:15:31 PM »
ชอบรายละเอียดของฐานมากเลยครับ โดยเฉพาะน้ำ มีตะไค้น้ำด้วย ส่วนตัวโมฯ นี่ โดนยำมาแบบเละสุดๆ เลย ดูแล้วสะใจดี