ผู้เขียน หัวข้อ: [เศรษฐีกำมะลอ]SD Pegasus,Centaur,Sagittarious Banshee งานพู่กันครั้งแรกที่ได้แรงบันดาลใจ  (อ่าน 6036 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
เนื่องจากไม่ได้ลงกระทู้สียังไม่แห้งเพราะงานนี้ทำเสร็จเร็วกว่าที่คิดไว้จึงไม่ต้องลง เอาละงานพู่กันจริงๆละครับไปดูกัน
สีที่ใช้
MR.color
no.2 black
no.78 metallic black
no.217 gold
ร่างแรก Unicorn banshee
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=20350.0
ร่างสอง Pegasus Banshee

^
รูปนี้ตรงปากไม่ได้เป้นรอยนะครับ มันออกสีวาวๆ

ร่างสาม Centaur Banshee

ร่างบร้ะเจ้า(สุดท้าย) Sagittarious Banshee

จบละครับ เชิญติชมได้เลยครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
มาสะดุดตรงเอาบีมเซเบอร์เสียบก้นนี่อ่ะ 555

ตา  เปลี่ยนสีเป้นสีแดง หรือ  ฟ้า น่าจะดูดีขึ้นนะ  เพราะมันกลืนกับสีโครงบอดี้ไปหน่อย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ tsukuyomi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
สวยงามมากมาย :iconwink:

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
สะดุดเสียบก้นอีกคน แถมสีเหลืองพาลนึกไปถึง ... 

ไอเดียดี สวยดีครับ

• *
สะดุดเสียบก้นอีกคน แถมสีเหลืองพาลนึกไปถึง ... 

ไอเดียดี สวยดีครับ
ที่ผมเอาเซเบอมาติดตรงก้น ก็เพราะในคู่มือยูนิคอนจะมีขั้นตอนแปลงเป้นม้าซึ่งในขั้นตอนมันมีให้ติดเซเบอตรงก้นม้าผมเลยใช้จุดนี้ตกแต่งให้เหมือนม้าอะครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยจริงๆครับ
แต่บีมเซเบอร์ที่เสียบก้นน่ากลัวมากๆ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ไอเดียการทำ จินตนาการ กำลังใจ +10 ไปเลยน้อง..

แต่ก็ที่พี่บอกไปนั่นแหละว่า ยังขาดในจุดๆ เดียวจริงๆ คือ ความเรียบร้อยของงาน ค่อยๆ ทำไป เก็บทีละนิดละหน่อย พวกตะเข็บ ของชิ้นงาน น่ะ.. :iconwinks:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
ตัวนี้สวยครับ ทำสีทั้งตัวแล้วดูดีขึ้นมากมาย
แต่หางม้าเป็นสีเหลืองแบบนี้ดูเหมือนม้ายืนฉี่เลยครับ :iconlol:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
ไอเดียการทำ จินตนาการ กำลังใจ +10 ไปเลยน้อง..

แต่ก็ที่พี่บอกไปนั่นแหละว่า ยังขาดในจุดๆ เดียวจริงๆ คือ ความเรียบร้อยของงาน ค่อยๆ ทำไป เก็บทีละนิดละหน่อย พวกตะเข็บ ของชิ้นงาน น่ะ.. :iconwinks:

ใจเย็นๆครับ เข้าใจว่า อยากทำงานส่งไวๆ  ถ้าใช้เวลาเก็บงานหน่อย ทำวันละนิด วันละหน่อย ค่อยๆ เบาๆ แก้จุดปัญหาไป
รับรองงานออกมาเนียนกว่าเดิมแน่ครับ  :iconvsign:
Thailand only !!

• *
ขอบคุณสำหรับคำติชมนะครับ ไว้คราวหน้าผมจะทำให้ดีกว่านี้ครับ และนี่คือจุดเริ่มต้นที่แท้จริงของเส้นทางแห่งพู่กัน