ผู้เขียน หัวข้อ: โมเหลือเดน ของคนเหลือขอ มาถึงตัวที่ 3 จนได้ กะ Savior GHD (เป็นโมจีนต้องอดทน)  (อ่าน 5318 ครั้ง)

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ในที่สุด ด้วยความพยายามและขยันแบบชนิดตัวเป็นขน แค่โม 1/144 ตัวเดียวทำตั้งหลายเดือน(เนี่ยนะ) แต่ในที่สุดก็หน้าด้านหน้าทน ทำออกมาโชว์จนได้ครับ กับ HG Savior Gundam (GHD แหง่ๆ) 

[ตัวต้นเรื่อง] ไม่มีมันสักตัว ก็ไม่เกิดเรื่องนี้แล้วแท้ๆ

[ชักเริ่มเละยังไงชอบกล] ถ้าเป็นมันของแท้นะเหรอครับ คิดเหรอว่าผมจะกล้าทำขนาดนี้  :iconnasty:

พอทำเป็นตัวพ่นสี แล้วดูเลอะๆยังไงชอบกล แถบสีเหลืองบนโล่บังพ่นไว้ก็ยังเลอะ (ฝีมือแย่ก็ยังงี้แหละครับ  :iconfreak:)

ตอนทำมัวแต่คิดถึงแต่ร่างยาน ทำไปทำมา ส่วนที่ทำเพิ่มมา กลับทำให้จัดท่า ขยับแขนไม่ได้ดั่งใจซะงั้น  :icondizzy:

ลองแปลงร่า่งดูสิ

เพื่อลดปัญหา Bandwitch ขอลงรูปแค่นี้นะครับ อยากดูต่อ(จะมีหรือเปล่านา) เชิญตามไปดูใน Blog ผมละกันครับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=xenophage&month=12-04-2011&group=17&gblog=6

ขอขอบคุณทุกท่าน ที่หลวมตัวเข้ามาดูนะครับ (ว่าแต่สงกรานต์ไม่ไปเที่ยวไหนกันหรือไงครับ  :iconnasty:)

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ร่างยนนี่ดูดีไม่น้อยเลยนะครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
หน้าตาชวนช้ำใจมาก  :iconcry:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
งานสวยนะครับ  :iconwish:

ปล.เห็นขาตอนแรกนึกว่า อัลทไอเซ่น รีเซ่  :iconlol:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
งานอกมาสวยมากๆเลยครับ
จากไม่มีหน้า ทำซะจนมีหน้าได้ขนาดนี้ ยอมรับในฝีมือและยอมรับว่าโมจีนตัวนี้น่ากลัวมาก

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
ขอคารวะในความพยายามครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Yo {ChEe}

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -20
งามทั้งตัวพี่   :iconcryjoy:ถ้าไม่นับหัวจะสวยมาก   :iconpale:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
ต้องมีความพยายามและอดทนมากอย่างยิ่งในการต่อโมยี่ห้อนี้ แต่นี้ยังหน้าทนโมเพิ่มอีกขอกราบงามๆซัก 3 ที 
ปล. งานสวยครับโดยเฉพาะร่าง MA

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
งานออกมาดีแล้วครับ   เสียดายน่าจะโมงานของลุงบันไปเลย 
เพราะคะแนนตกตรงหัวนี่แหละ     :iconvsign: