ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของกับairbrush  (อ่าน 9902 ครั้ง)

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
ลองของกับairbrush
« เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 01:44:13 AM »

สวัดี ปีใหม่ไทยครับ พี่ๆน้องๆ

ผมใด้ไปสอย airbrush มาหมาดๆ (2 อาทิตย์แล้ว) เลยขอลองของซักหน่อย แล้วก็ข้ามขั้นจาก มาร์กเกอร์ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=18068.0 แทนที่จะเล่นพู่กันก่อน :icondizzy:
ยังไงก็ขอลองดูซักตั้ง
เริ่มการอุดขัด แต่ทำอีท่าใหนไม่รู้ ชิ้นส่วนหล่น เลยลุกจากเก้าอี้จะหยิบเท้าไปเหยียซะแตกเลย ต้องมานั้งแก้อีกนาน :iconpunch: เลยใด้วิธีใช้อีพอกซีไปโดยปริยาย
เริ่มจะลงสีก็มีปัญหาก็ตั้งแต่ผสมสีเลย เกิดอาการกลัวสีไม่เท่ากันทั้งตัวเลยคิดว่าผสมทีเดียวเลยดีกว่า เคลียแดง+เคลียส้ม+ดำ กะให้แดงมืดนิดๆ กลายเป็นว่ามืดตึบเลย :iconangry: ดันไม่ค่อยๆใส่ดำลงไป กะเทพเทเอาเลย เล่นซะมืดไปเลย เอาละแก้ไม่ใด้ก็เอามันสีนี้แหละ ต่อมาขัดงานใด้ไม่เรีบพอ  :icondizzy: ทำสีแล้วมันสากๆบางที่ :iconpanic: เอาละตัวแรกเป็นครูปล่อยใว้เตือนใจตัวเอง(แท้ที่จริงแล้วขี่เกรียจแก้)
ต่อมาบังพ่นเอาคัดเตอร์แต่งหน่อยไปขูดสีซักงัน(ขนาดมีไม่กี่ที่นะนี้)
แล้วก็มาถึงขั้นติดดีคอล ติดยากมากๆ มีพังไปก็เยอะ ตอนที่หยิบจากน้ำดันพับเข้าหากัน :icondizzy: แก้ยากมากๆ(คงเพราะครั้งแรกด้วยมั้งครับ)บางอันพังไปเลย ปล้ำกันอยู่นานก็ออกมาอย่างที่เห็น แล้วก็ติดซะเยอะเลยเรา ( :iconpunch: ถือว่าลองมืออีกตามเคย)
ลืมเรื่องสีพยายามหัดทำไฮไลร์ไปในตัวนี้ทีเดียวเลย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เอามันเป็นอาจารใหญ่เลยตัวนี้ ก็เลยออกมาอย่างที่เห็นตามเคย(เละ)

เริ่มดูรูปกันเลยครับ (เละบ้างอะไรบ้างก็ทนๆดูหน่อยนะครับ)

ปล.แม้บ้านมือไม่อยู่สูข เอามาเกอร์มาทาสีฟ้าใส่บันท้ายซะงั้น  :iconpanic:ช้วงเราไปเอากล้้องบ้านเพื้อนไม่ถึง 20 นาที จะว่า :iconangry:ก็ไม่ใด้ เดียวไม่อนุมัติงบให้ตัวใหม่เข้าบ้าน(เดียวค่อยแก้งานทีหลังแล้วกัน)

หน้าตรงๆๆๆๆ

เอียงข้านิดๆ ไม่รู้จะโพสท่าใหน มือใหม่

ซุมเข้าไป หลุดโฟกัสซะง้น

รูปตัวปํญหา เค้าว่าสวยดีนะ :iconsmile: (มันสวยตรงใหนครับคุณนาย :iconcryjoy:)

ข้างโชร์โล่แอบตัดกินเนื้อไปนิด

มืดใด้อีก

ตาหาย 555+ เดียวต้องไปซือหลอด led มาใหม่

บินๆๆๆ

บินถ่อยหลังพร้อมยิงผู็ที่กล้าจะตามมาตามมา

อายอย่าถ่าย ไม่งันแกตาย

อะไรนะใด้ค่าตัวเหรอ เอางันให้ รูปเดียวนะ  :iconwink:

ยังไม่ค่อยใด้ถ่ายรูปเลยฝีมือไม่ดีก็ขออภัยมาณที่นี้ด้วยครับ :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2011, 01:49:15 AM โดย plebg »

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
Re: ลองของกับairbrush
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 02:57:55 AM »
โทนสีแปลกตา แต่ผมชอบตรงทำไฮไลท์มากเลยครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ oggi

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • In Memory
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 07:12:15 AM »
สวยไปอีกแบบครับ ของผมยังต่อไปเสร็จเลย :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 07:34:30 AM »
ดูสวยเวอร์ไปอีกแบบเลยครับ ฉีกแนวความเป็นหุ่นยนต์ไปมากเลยครับ เหมือนเป็นป๊ศาจที่ออกมาจากขุมนรกยังไงยังงั้นเลยครับ เป็นการทำสีที่แปลกแหวกแนวกันพลาที่เคยเห็นมาเลยครับ^^~

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 07:54:29 AM »
  :iconlike: สวยงามดีเเท้ๆครับผม

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 08:40:30 AM »
สีเหมือนช็อคดกแลตเลยครับ น่ารักมากๆ

ออฟไลน์ tanoo

• *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:40:05 AM »
มันกินใด้ไหมเนียน่าอร่อย !!! โทนสีนี้ไม่ค่อยมีใครทำแปลกตาสวยมากครับ

ออฟไลน์ ddt

• **
  • Like: -7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 10:00:33 AM »
สวยครับ มีไฮไลด์ด้วย  :iconlike:

ออฟไลน์ nuetae

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 11:52:52 AM »
ตัวแรกได้งี้นี่ไม่ธรรมดาเรยครับ สวยอ่ะ

ออฟไลน์ shadowduo

• *
  • Like: -26
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 11:56:32 AM »
ตัวเเรกก็ต้องเรียกว่าเทพเเล้วคับเอาไปเลย5กะโหลก :iconwinks:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 01:34:55 PM »
 :iconwish: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 10:40:48 PM »
ไฮไลท์สวยมากคับ โมทำสีก็สวย :iconlove:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:25:55 AM »
ดูขลั่งๆดีครับ ออกแนวกุมารทองอะ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 01:00:49 AM »
อ่าผมว่าผมชอบสีแบบนี้นะแปลกตาดีแล้วทำให้ดีคอยสีเหลืองทองดูเด่นขึ้นมากเลย
โดยรวมงานออกมาสวยครับ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 09:00:13 AM »
นึกว่าช็อกโกแลตสีน่ากินจัง ไฮไลท์ใด้สวยดีครับแอร์บรัชมันสนุกตรงนี้แหละ(แต่บางคนยังไม่ยอมพ่นไฮไลท์ซักที)

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 02:04:22 PM »
นึกว่าช็อกโกแลตสีน่ากินจัง ไฮไลท์ใด้สวยดีครับแอร์บรัชมันสนุกตรงนี้แหละ(แต่บางคนยังไม่ยอมพ่นไฮไลท์ซักที)
มีคนมองเป็น ช็อกโกแลต เยอะแฮะ  แอร์บรัช สนุครับ แต่มันพยศมาก(ให้ดิ้นตายเหอะ :iconnosebleed:) ควบคุมมันไม่ใด้ดังใจเลย :icontounge: คงต้องใช้เวลาอยู่กับมันอีกนานกว่าจะปราบพยศมันใด้ :iconsweat:
 ยังหาวีธีแก้พ่นแล้วมันเหมื่ิอนมีเม็ดสากๆขึ้นมาเกาะผิวงาน :iconpanic: ทำให้ผิวงานไม่เรียบตอนแรกนึกว่าเพราะขัดงานไม่ดี แต่เริ่มงานใหม่ ก่อมีอาการนี้อีก :icondizzy: ไครมีคำแนะนำก็ช้วยด้วยนะครับ :icongift:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 08:09:04 AM »
มีคนมองเป็น ช็อกโกแลต เยอะแฮะ  แอร์บรัช สนุครับ แต่มันพยศมาก(ให้ดิ้นตายเหอะ :iconnosebleed:) ควบคุมมันไม่ใด้ดังใจเลย :icontounge: คงต้องใช้เวลาอยู่กับมันอีกนานกว่าจะปราบพยศมันใด้ :iconsweat:
 ยังหาวีธีแก้พ่นแล้วมันเหมื่ิอนมีเม็ดสากๆขึ้นมาเกาะผิวงาน :iconpanic: ทำให้ผิวงานไม่เรียบตอนแรกนึกว่าเพราะขัดงานไม่ดี แต่เริ่มงานใหม่ ก่อมีอาการนี้อีก :icondizzy: ไครมีคำแนะนำก็ช้วยด้วยนะครับ :icongift:

จารย์วัฒช่วยใด้ถามเขาเลย  (Neox) ไม่เสียตังค์แต่เสีย ต.... :iconshy: