ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP]TURBOMEGAZORD "เก่าแต่เก๋า" จากขบวนการ5สี Turboranger  (อ่าน 6579 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaTORZ

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconvsign: สวัสดีทุกท่านครับสำหรับโมตัวนี้ผมเก็บไว้นานมากๆแล้วครับ ประมาณ10กว่าปีได้ กล่องใบต่อก็เก็บไว้หมด วันดีคืนดี ไปค้นเจอมาครับ ก็เลยมีไอเดียทำสีขึ้นมา แต่เนื่องด้วยสภาพอันเก่าแก่ นั้น พลาสติกก็ได้เสื่อมสภาพไปหมดแล้ว บางจุดจึงมีร่องรอยการแตกของพลาสติก ตามสภาพ ครับ

ไปชมกันเลยครับ :iconlol: :iconlol:

รูปหน้ากล่องครับ ราคากล่องละ 39 บาท ทั้งหมดมี 5 กล่องครับ

ด้านหลัง

เริ่มด้วยพระเอก RED Lightning เริ่มทำแค่สีแดงสีเดียวอยู่ครับ

ตอนรวมร่าง

อุปกรณ์อื่นๆ

ตัวอื่นๆครับ รอพ่นรองพื้น

ตอนนี้ยังทำได้แค่นี้อยู่ครับ เนื่องจากเวลามีน้อย และพึ่งหัดใช้แอร์บรัช เมื่อก่อนใช้พู่กันแล้วทาสีล้วนๆ ไม่เนียนครับ สมาธิไม่พอเลยหันไปพึ่งแอร์บรัช คืบหน้ายังไงจะรายงานให้ทราบครับ

สำหรับโมตัวนี้ถึงลูกเล่นจะไม่มีไรน่าสนใจ แต่มันมีความทรงจำดีๆกับผมมากเลยครับ เมื่อตอนเด็กๆ งอแงให้ผู้ใหญ่ซื้อให้ครับ พอได้เห็นทีไรก็รู้สึกนึกถึงวันเวลาตอนเป็นเด็กอยู่เสมอครับ

13/04/2011 วันหยุดสงกรานต์ มารายงานความคืบหน้าครับ
ตอนนี้ใกล้เสร็จแล้วครับ เหลือพ่นซ่อมบางจุดและตัดเส้นครับไปดูรูปกัน ในตอนทำนี่ลำบากมากครับ โมแตกซ่อมกระจาย แต่ล้มไม่ได้ครับยังไงต้องทำให้เสร็จ  :iconvsign:

รูปสุดท้ายนี่มาพอดีครับ  คุ้มค่าคุ้มราคาเหลือเกิน ดีเทลลุงบันอายครับ ยังไงตัวนี้ทำสีแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2011, 04:49:36 PM โดย TaTORZ »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: [WIP]TURBOMEGAZORD "เก่าแต่เก๋า" จากขบวนการ5สี Turboranger
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 11:52:30 PM »
เหอๆ ดูจากเนื้องานแล้ว ถ้าจะเอาให้สวยนี้คงต้องลงในรายละเอียดเยอะนะ
งานหนักหน้าดู

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: [WIP]TURBOMEGAZORD "เก่าแต่เก๋า" จากขบวนการ5สี Turboranger
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:08:40 PM »
 :iconlol:คิดถึงจังกล่องละ30บาทหายไปหมดละถ้าจำไม่ผิดมีช่วงแถมมากะสโมคกี้ไบท์ของเซเว่นด้วยกำลังจะขุดพลากาโอเรนเจอร์มาทำสีเลย :iconlol:เห็นแล้วไฟทำโมขึ้นเลยทีเดียว :iconlol:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 10:52:57 PM »
ขบวนการนี้จำได้ ตอนแถมมาจาก7-11 ซื้อจนครบแต่ก็หายหมดอยู่ดีๆ

สู้ๆครับ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ poringpang

• *
  • เฮนชิน!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:30:01 AM »
กระทู้ดักคนมีอายุนะครับเนี่ย ผมก็เคยมีครบแต่เด็กๆคงไม่คิดจะสะสมแค่อยากซื้อมาอวดเพื่อน แต่ตอนนี้เสียดายทุกอย่างที่มันเลิกผลิตไปแล้ว ผมยังตามหาหุ่นไดจูจิน อยู่เลย มารอชมงานนะครับ เอาใจช่วยครับผม

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:44:04 AM »
ตอนที่แลกซื้อกับเซเว่น ก็เคยเก็บจนครบ
ปจบ.หายหมดแล้ว

ออฟไลน์ jopanupong

• *
  • Like: -14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 12:19:24 PM »
เรื่องนี้ฉายทางช่อง9 ตอนช่วงเย็นๆ
พอฉายได้สักพัก ก็ทำออกมาขาย

จนเพื่อนซื้อ ละเอามาโชว์
ยั่วกิเลส จนอยากได้มาไว้ในครอบครอง

เลยต้องเก็บตังค์ค่าขนมไปโรงเรียน
ที่เหลือวันละนิด วันละหน่อย กว่าจะได้มาแต่ละคัน จนครบทั้ง 5คัน

สำหรับเจ้าตัวนี้ก็ยังอยู่
แต่ละคันนั้นสภาพ สติ๊กเกอร์ขาดบ้าง(เอาสก๊อตเทปมาแปะ)
หลุดหายไปบ้างตามกาลเวลา

ออฟไลน์ TaTORZ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 05:15:57 PM »
อัพเดทครับ

ออฟไลน์ qwert22

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 01:31:02 PM »
 :iconhappy:สมัยไม่รู้กี่ปีมาแล้วผมเดินไปทุก 7 แถวบ้านเพื่อแลกชื้อรถนี้ให้ได้ครบ5คัน กว่าจะครบเหนื่อยมากแต่ตอนจำไม่ได้ว่าเก็บให้ที่ไหน :iconcry: