ผู้เขียน หัวข้อ: [ซาคุ ซาคุ] BUMBLE ZAKU II กองกำลังจักรกล ฝ่ายออโต้บอทส์ มาเเล้วววว!!!  (อ่าน 7709 ครั้ง)

ออฟไลน์ a3eilm1s2y

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
  • ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อนเท่าใจคน
ชอบมากครับกับ Transformers สงครามหุ่นยนจักรกล  ตัวนี้เป็นฝ่ายออโตบอตส์นะครับเป็น บ๊อบเบอร์บีมาดูกันเลยดีกว่าผมพูดไม่ค่อยเก่ง :iconpale:

อันนี้ขอถามคุณๆที่มีความรู้การถ่ายภาพนะครับเราควรจะใช้แฟลชถ่ายหรือไม่ใช้ดีครับ รูปแรกเป็นแฟรลครับรูปสองไม่ใช้แฟลชครับ :iconpanic:
แฟลช

ไม่ใช้แฟรช

ดูกันต่อครับ

อันนี้เป็นอาวุธของบ๊อบเบอร์ ซาคุ II นะครับ :iconfreak:

(เอาบาซูก้าของซาคุมาทำครับ) :iconpale:
อันนี้เพิ่มอาวุธเองครับมันเหลือ :iconpale:
อันนี้เป็นทวนยาวอาวุธระยะประชิดครับ(ใช้แผงที่ติดกับชิ้นส่วนโมเดลเอามาทำด้ามครับเลือกอันที่ยาวๆหน่อย :iconpale:แบบว่าเอาคุ้มเลย)

ติดตั้งจรวดมิสซายโจมตีระยะไกลครับ

มีอาวุธระยะกลางเป็นปืนกลเบาติดตั้งเห็ลกแหลมใช้แทงระยะประชิดได้แล้วสามารถยิงเห็ลกออกไปได้ด้วยเป็นอาวุธระยะกลางเเละระยะประชิด

จบครับดีไม่ดียังไงขอคำติชมด้วยนะครับขอบพระคุณมากครับ

"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด!"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 09:15:01 PM โดย a3eilm1s2y »
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
555+ ชอบเหมือนกันครับ ไอเดียบรรเจิดมาก แต่น่าจะตัดเส้นอีกนิดน่ะ จะสวยมากๆเลย  :iconvsign:

กด Like อิอิ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
งามไปอีกแบบ  :iconlol:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ไอเดียดีมากครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
โอ้วววว บัมเบิ้ลบี สุดยอดดดดดดดด  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • *
  • Like: 55
โอ ไอเดียดีครับ ผมชอบไอเดียนี้นะ ในไอเดียนี้เหมือนพยายามทำสีสไตร์บ๊อบเบอร์บี  :iconwish:
ถ้ามีตราออโตบอตที่หน้าอกด้วยคงดูเท้ขึ้นนะ แล้วถ้าเพิ่มองค์ประกอบของล้อรถแถวๆข้อต่อแขนขา หรือพวกไฟหน้าไฟหลังด้วยแถวๆโล้ที่หัวไหล่ คงได้อารมของ ซากุที่เปลียนร่างมาจากรถเลย

เพิ่มเติมเรื่องการถ่ายภาพหน่อยครับ โดยสวนตัวไม่ชอบใช่แฟรสเลย เพราะพอใช่แล้วสีมันดูไม่เป็นธรรมชาติ
ตอนผมถ่ายรูป องค์ประกอบสำคัญคือแสง ลองดูในกระทู้ Light Tent ในหัวข้อเทคนิคสิครับ จะเห็นว่าการถ่ายในที่ๆมีแสงสองทั่วถึงดูแล้วงานจะดูสวยขึ้นเยอะ
และถ้าอยากลองถ่ายแบบดีๆก็อาจจะต้องพึ่งกล้องดีๆและขาตั้ง
โดยส่วนตัวชอบกล้อง SLR ขาตั้งจะทำให้ถ่ายรูปได้ความคมชัดมาก~~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 09:45:23 PM โดย EvaNeverDie »

ออฟไลน์ mm3

• *
  • Like: 32
ไอเดียดีมากเลยครับ แถมปากเหมือนเป็ดตลกดีไปอีกแบบ

ออฟไลน์ a3eilm1s2y

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
  • ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อนเท่าใจคน
ขอบคุณนะครับสำหรับ ข้อมูลการถ่ายภาพ :iconsmile:
ตราออโตบอตที่หน้าอกลองทำดูเเล้วครับใช้ปากกามาร์คเกอแพ้นท์ ปรากฏว่าเละครับเลยต้องมาพ่นสีที่หน้าอกกันใหม่ :iconpale: ทำไม่ได้มือไม่นิ่งพอครับต้องฝึกอีกเยอะเลย :iconsweat:
น่าจะมีเวลามากกว่านี้นะครับเวลามันน้อยไป ไม่ค่อยมีเวลาทำเลยตัวนี้ไปทำงานยังแอบเอาชิ้นส่วนไปขัดเวลาวงานด้วยกล้วจะเส็จไม่ทัน :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 09:52:13 PM โดย a3eilm1s2y »
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
งานทำสีอาจจะยังไม่ค่อยเรียบร้อย มีเยิ้มและเลอะบ้าง แต่ไอเดียและคู่สีที่ใช้นี้โดนมากครับ โดยเฉพาะรูปที่2ถ่ายออกมาได้สวยครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
ผมก็ไม่เคยทำโมพ้นสีนะครับแต่พอรู้วิธีทำอยู่บาง
ถ้าอยากทำตรานะครับ ก็อย่างแรกไปหารูปตราจากใน Net มาก่อนแล้วก็พิมออกมาให้ได้ขนาดพอเหมาะกับหน้าอก
แล้วก็เอามีดตัดกระดาษ แล้วก็เอาไปบังที่อกแล้วก็พ้นสี แนวๆนี้ละผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่ง

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
ไอเดียดีครับ ชอบ สีเนียดีมากเลยครับ แต่ท่าอากาศที่หน้าไปไหนอะครับ เลยดูแปลกๆเลย

ออฟไลน์ takuya00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
 :iconlol: ดูตลกๆยังไงไม่รู้ แต่ก็ดูเท่ไปอีกแบบ ส่วนไอเดียผมชอบมากทั้งเรื่องการโมกับคู่สีแปลกตาดี :iconvsign:

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
เทห์ไปอีกในแบบนึ่งวุ้ย ดูแล้วก็นึกถึงบัมเบิ้ลบีจริงๆ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ไอเดียบรรเจิดดีครับ แต่ตัวโมยังมีจุดไม่เรียบร้อยอยู่
และเรื่องถ่ายรูปยังไม่ค่อยดีเท่าที่ควร
.....................
พยายามเข้าครับ
สู้ๆ ทำบ่อยๆ ศึกษาข้อมูลเยอะๆเดี๋ยวก็ดีขึ้น

................
ผมก็ยังห่วยอยู่เลยแต่ก็รู้สึกว่าแต่ละชิ้นของตัวเอง
เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ อิอิ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
แจ่มมากครับ zak autobot ชอบไอเดียจัง
แสียดายแสงจ้าไปหน่อย ลองถอยโคมไฟไปไกลอีกนิดดูครับ

ออฟไลน์ dj.053

• Like: 50
ไอเดียบรรเจิดมากครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ไอเดียดีมากๆเลยครับ ชอบปืนที่แขนมากๆเลยโมได้ดีจริงๆ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ไอเดียดีครับ ชอบปืนบาซูก้าที่มือ เห็นแล้วนึกถึง ครอบร้า (นี่ถ้าพ่นหัวเหลือง บอดี้เป็นสีแดง นี่ใช่เลย :iconlol:)