ผู้เขียน หัวข้อ: WIP จิวยี่ร่างเพชรฆาต(Delta Plus)/ร  (อ่าน 9266 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
WIP จิวยี่ร่างเพชรฆาต(Delta Plus)/ร
« เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 12:57:06 AM »
อันนี้ต้องขอโทษในตอนที่แล้ว ที่ผมพูดกากมาเกิน แต่คราวนี้เราจะมายำโมสามก๊กกัน โดยคราวนี้งานล่าสุดของผม เล่าปี่ร่างมังกรแดงกับสุมาเอ๋/Unicorn Gundam VS Kshatriya ในเมื่อเล่าปี่สังกัดจ๊กก๊กและสุมาเอ๋สังกัดวุยก๊ก เหลือแค่ตัวละครหลักในง่อก๊ก โดยผู้นำในง่อก๊กคือจิวยี่ เดิมนั้นตัวนี้เบสมาจากเฮียคุ ชิกิ และในเมื่อมีตัวละครหลักของแต่ละก๊กมาจากยูนิคอนทั้งนั้น จึง สามก๊ก ภาคการปฏิวัติเพื่อแผ่นดิน(ขอแก้จากปฏิวัติของวุยก๊กแทน) จิวยี่ได้มาเป้นร่างของเพชรฆาต และเฮียคุ ชิกิในภาคยูนิคอนก็พัฒนามาเป็นเดลต้า พลัสนั่นเอง โดยเนื้อเรื่องความเป้นมาไว้เล่าค่อยเสร็จงานชิ้นนี้ แต่ก่อนอื่นเรามาเริ่มรายการกันเลยดีกว่า

โมหมี:สวัสดีครับ ชาวTG คราวนี้เราจะมายำโมสามก๊กจากกากไปเป้นแหล่มกันนะครับ

โมหมี:เมื่อตอนที่แล้ว ก็ขออภัยกับทุกท่านด้วยนะครับ พอดีคำว่ากากอาจจะว่าโมแรงไปหน่อยแต่มันเป็นแค่มุขเองนะครับอย่าเข้าใจผิด

โมหมี:ขอเสนอโลงศพ เอ้ย ซากโมสามก๊กที่เหลือยำนะครับ

โมหมี:พอไปดูข้างใน จะเห็นว่ามันเป็นซากกากๆอย่างที่เห้น

โมหมี:วันนี้เราจะมาโมจิวยี่ร่างเพชรฆาติกันนะครับ โดยเบสมาจากจิวยี่แน่นอน
และชิ้นส่วนดังนี้
แพคหลัง:เตียวหุย
กรงเล็บ:สัตว์เทพ
เกราะกรงเล็บ:โจโฉ

โมหมี:เรามาดูรายละเอียดของโมวันนี้กัน

โมหมี:วันนี้เราโมมาได้อย่างที่เห็น ซึ่งคราวหน้าเราจะเริ่มทำสีทองให้กับจิวยี่กันนะครับ แล้วพบกันใหม่กับโมกากๆ by โมหมีเมื่อชาติต้องการ ครั้งหน้าเราจะทำการอัพเดทความคืบหน้าของตัวนี้ สำหรับวันนี้สวัสดีครับ

ป.ล.สีที่ทำที่หน้าและแพคหลังนั่นเปนแค่สีที่เคยลงมาก่อนหน้านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2011, 01:44:49 AM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ taeyeon

• *
  • Like: -3
"โดยผู้นำในง่อก๊กคือจิวยี่"
เอ่อ คือ ผู้นำก้กนี้ "ซุนกวน" ไม่ใช่หรอครับ  :iconfreak:

นึกว่าจะเล่นมุขตามประโยคเด็ด "การภายในให้หาเตียวเจียว การภายนอกให้หาจิวยี่"   :iconnasty:
ปล อยากให้เจ้าของกระทู้แนะนำซักนิดนึงว่าเน้อเรื่องนี้แต่งเอง หรือว่าอะไรน่ะครับ คนรุ่นหลังจะได้ไม่มีการเข้าใจผิดกับ ในเรื่องผู้นำง่อก้กน่ะครับ
เช่น โดยผู้นำในง่อก๊กคือจิวยี่ (เนื้อเรื่องนี้แต่งเองนะครับ หรือ อะไรก็ว่ากันไป)
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 03:01:45 PM โดย taeyeon »

• *
Re: WIP จิวยี่ร่างเพชรฆาต(Delta Plus)/ร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 02:26:52 AM »
"โดยผู้นำในง่อก๊กคือจิวยี่"
เอ่อ คือ ผู้นำก้กนี้ "ซุนกวน" ไม่ใช่หรอครับ  :iconfreak:
ภาคใหม่นี่จะไม่เน้นซุนกวนแล้วครับ เพราะซุนกวนตายไปแล้ว ผมเลยนำจิวยี่มาเป็นผู้นำแทนน่ะครับ

เรื่องนี้ก็จริงอยู่ครับ แต่ในภาคใหม่นี้ ซุนกวนจะตายไปแล้ว จึงทำให้จิวยี่มีตำแหน่งเพิ่มขึ้นนั่นคือผู้นำประจำก๊กง่อก๊กน่ะครับ
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 03:04:08 AM โดย NewtypeX »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
จิวยี่เป็นแม่ทัพคนสำคัญครับไม่ใช่ผู้นำน่ะ

ซุนกวนเป็นผู้นำ อย่างที่ท่านข้างบนบอก :iconfreak:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เหมือนใครน้า...
ซื้อมาต่อดิบ ไม่พอใจ ขายทิ้ง อยากได้ ซื้อใหม่

5555555555

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
คนที่ตายมันซุนเซ็กหรือเปล่าครับ?  ซุนกวนน่าจะอยู่ไปนานพอควรนา หรือในการ์ตูนเพี้ยนจากนิยายไปเยอะหว่า

ออฟไลน์ zakuman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -15
ว่ากันตามจินตนาการเลยครับพี่น้อง

ออฟไลน์ titi001

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
รอชมตอนลงสีเสร็จครับ
ป.ล. เรื่องจริง ซุนเซ็กตายคนแรก แล้วก็จิวยี่คนที่สอง ซุนกวนอยู่นานสุดโดยมีลกซุนเป็นผู้ช่วยแทนจิวยี่ครับ

• *
รอชมตอนลงสีเสร็จครับ
ป.ล. เรื่องจริง ซุนเซ็กตายคนแรก แล้วก็จิวยี่คนที่สอง ซุนกวนอยู่นานสุดโดยมีลกซุนเป็นผู้ช่วยแทนจิวยี่ครับ
ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
sidestory สามก๊กก  :iconlol:  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
จำได้ว่า จิ่วยี่ โดนขงเบ้ง แขวะ จนโรคประจำตัว กำเริบตาย  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ yujisamurai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • 俺の才 馬鹿には分からぬ
ซุนเกี๋ยนผู้เป็นพ่อตายก่อนคนแรกครับ  จากนั้นก็ซุนเซ็ก    แล้วซุนกวนตายช้าที่สุด (ถ้าไม่นับรุ่นหลังซุนกวนนะครับ)

• *
อัพเดทครับ

อาจจะเละและไม่เรียบไปนิดเพราะยังไม่ชำนาญพู่กันมากครับ ขออภัยด้วย  :iconcry:

• *
อัพเดทส่วนปีกครับ

• *
อัพเดทส่วนแขน มือและดาบครับ