ผู้เขียน หัวข้อ: epyon HG+mg wing  (อ่าน 3510 ครั้ง)

ออฟไลน์ isara1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -40
  • เด็กทำจับฉ่าย(หัดทำทุกอย่าง)
epyon HG+mg wing
« เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:23:40 AM »
สวัสดีชาว th นะครับ เนื่องจากปิดเทอมเเล้วไม่ได้ลง summer นั่นเองทำให้นน่าเบื่อกับการอยู่บ้านเฉยๆ

เผอิญเปิดเว็ปเล่นๆเเล้วเจอกับ mg epyon ที่กำลังจะออกมาไหม่ โดยส่วนตัวของผมนั้น เบื่อหน่ายกับหน้าตา ไม่หล่อ ของเวอร์ ew เลยกะจะลงทำเองซักตัว

โดยใช้ mg wing มาเป็นโครงแล้วทำ epyon  Hg มาผสม ให้ดูดีขึ้น จึงเปลี่ยนอะไรหลายๆอย่าง

อย่างแลกเลยคือ ทำตัวไหม่ นำตัว wing มา เเล้วตัดๆปะๆ เเล้ว ก็สีโป้ มาพอกเเล้วขัดครับ

อย่างสองเหลาไหล่ครับ จากที่มันอูมๆ ก็ให้มันแหลมซะ ส่วนหัวก็เห็นๆครับ หัววิงครับ แค่ทดลองยังไม่ได้ทำเลย คงต้องทำสุดท้ายย

แขนก็ทำโครงวิงมาใส่ครับ เเล้วก็ส่วนเท้าก็ทำ แกนของเท้า mg มาใส่ ข้อเท้ามันดูโล่งๆ คงต้องทำเพิ่มอีก   ทั้งหมดยังไม่เสร็จนะครับ

ปัญหานะครับ คือต้องรอพวกสีโป้แห้ง พุตตี้ แห้งทำให้เสียเวลา บางทีอุดก็หลุดอีก เหอะๆ งานนี้เล่นทั้งไฟ เล่น ทั้งสว่านเล่นกันทุกรูปแบบครับ

เเล้วที่เอามาลงก็เพื่อให้คนไหม่ๆเก่าๆมีไฟครับ อย่าจำเจกับ โมต่อดิบตัดเส้นพ่นสี เฉยๆ ไครมีไอเดีย กันยังไงก็เอามาใส่โม ครับ ให้มันสุดๆไปเลย

ตัวนี้ทำมาได้แค่อาทิตย์เดียวเอง ไม่ต้องวางแผนครับ คิดเสร็จ ทำเลย 5555+

ขอบคุณครับบบบ :iconpunch:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: epyon HG+mg wing
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:34:32 AM »
รอชมตอนเสร็จนะครับ หล่อเอาการนะเนี้ยๆ