ผู้เขียน หัวข้อ: GNX 1/144 สำหรับคนรักสีแดง (จัดยาวครับ)  (อ่าน 6295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ak47

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -59
GNX 1/144 สำหรับคนรักสีแดง (จัดยาวครับ)
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:15:25 AM »
สวัสดีครับ พี่น้องชาวบอร์ด
ไม่ได้เข้าเอางานมาโชว์นานมาก (ทำงานครับ งานเยอะตลอด แต่ก็แอบโดดงานมาทำ :iconpale: :iconpale: :iconpale:)

ผมชอบสีแดงเป็นทุนเดิม (ไม่เกี่ยวกับการเมืองแต่อย่างใด... :icondisapp:)
ช่วงสงกรานต์ไม่ได้สาดนำ้ครับ ที่ออฟฟิศยัดงานให้ทำตลอด แอบเก็บกดเล็กๆเลยโดดไปสะพานเหล็ก ไปสอยโมจีนมาตัวหนึ่ง
ในตอนนั้น ลังเลอยู่ครับว่า จะเล่นไรดีว้า...พอดูกระเป๋าตัง แม่เจ้า...มีเหลืออยู่ 500 แถมกว่าเงินจะออกก็ล่อเข้าไปวันที่18เม.ย.แล้ว (ออฟฟิศผมเงินออกทุกวันที่1 กับ 15 ติดวันหยุดเลยซวยไป)

เห็นโมตัวนึงครับ หน้ากล่องสีจืดชืดมาก จืดจางสมเป็นตัวประกอบโหลๆโดยแท้ จึงจัดไปในราคา xxx

ทำสีไว้นานแล้ว กะว่าจะเอามาลงให้ติกันหน่อย กล้องเจ้ากรรมดันไปไหนไม่รู้ (กล้องถูกลูกพี่ที่ออฟฟิศเอาไปถ่ายวันสงกรานต์) พอกล้องกลับมา จึงจัดไป...

ตัวนี้ใช้สีกระป้องล้วนๆครับ :iconsoul:

-รองพื้นดำด้านเลย์แลนด์
-ตามด้วยสีเงิน L80 เลย์แลนด์
-แคนดี้โทนสีแดงเลย์แลนด์
และ

จบงานด้วยเคลียร์มันเลย์แลนด์ ....อยากแนวอื่นนอกจากเมทัลลิคมั่งจัง!!

(เพื่อนผมชอบแซวว่าเอ็งไม่ไปเป็นพรีเซนเตอร์ของเลย์แลนด์เลยฟระ?)  :iconfreak:

พิมยาวแล้ว ไปดูกันเลย

จัดยาวเลยครับ

ปิดท้ายกับสภาพในนออฟฟิศ และแท่นชาบูสารพัดของเพื่อนๆในที่ทำงานครับ

ถ่ายรูปกับแก๊งหัดพ่นสี เอ็กเซียเรดเฟรม

ติชมตามสะดวกเลยครับ คงอีกนานเลยครับกว่าจะได้ทำ แต่ไม่ได้ทิ้งกันไปไหนนะครับ...

รักชาวบอร์ดทุกคนครับ ฮิ้วฮิ้ว

:iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 12:41:20 PM โดย Ak47 »
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: GNX สำหรับคนรักสีแดง (จัดยาวครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:03:39 PM »
หุหุ สีมันมีประกายนั้นจากอะไรหรอครับ สวยดีอ่ะชอบๆ

แต่ที่เอะใจมากกว่า คือ ขวดเป็ปซี่นั้น ทำไมเยอะอย่างนั้น :icondisapp:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ hogkaido

• Verified User
  • *
  • Like: 6
Re: GNX สำหรับคนรักสีแดง (จัดยาวครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:20:33 PM »
แอบแซวนะครับ  เห็นพี่บอกว่าชอบสีแดงอยู่แล้ว ๆ ทำไม พี่จู ถึงเป็นสีเงินละครับ หุหุ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:42:34 PM »
หุหุ สีมันมีประกายนั้นจากอะไรหรอครับ สวยดีอ่ะชอบๆ

แต่ที่เอะใจมากกว่า คือ ขวดเป็ปซี่นั้น ทำไมเยอะอย่างนั้น :icondisapp:
ที่ออฟฟิศเขาดื่มกันแทนน้ำเปล่าแล้วครับ จริงๆแล้วมันเยอะกว่านี้อีก

แอบแซวนะครับ  เห็นพี่บอกว่าชอบสีแดงอยู่แล้ว ๆ ทำไม พี่จู ถึงเป็นสีเงินละครับ หุหุ

อันนั้นสมัยร้อนวิชาครับ อยากหัดพ่น พ่นแบบไม่รองพื้น ไม่รู้เหนือใต้ ทำอะไรก่อนหลัง กลายเป็นงานกากๆเลย เดี๋ยววันหลังเอมาให้ดู แล้ววจะรู้ว่า รั่ว... :iconpale:
แต่ก็เก็บไว้ดูว่า เออ เราก็ไม่ได้เก่งมาจากไหนนี่หว่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 12:46:22 PM โดย Ak47 »

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
Re: GNX 1/144 สำหรับคนรักสีแดง (จัดยาวครับ)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 05:46:21 PM »
สนใจขวดเป๊ปซี่ที่วางอยู่ฮะ
เยอะโคตรๆ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: GNX 1/144 สำหรับคนรักสีแดง (จัดยาวครับ)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:03:51 PM »
เป็นออฟฟิคที่น่าเค้าไปทำงานด้วยจัง :iconnasty:

ออฟไลน์ EXILE

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:07:07 PM »
เข้ามาแซวขวดแป้ปซี่เยอะมากครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ SicKnesS666

• *
  • Like: -32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 05:10:35 PM »
กินน้ำอัดลมเยอะไม่ดีนะครับ อิอิ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 08:52:30 PM »
ไม่กลัวครับ เคยนอนโรงบาลมาแว้ว  :iconlol: :iconlol: