ผู้เขียน หัวข้อ: [WeConOne]ขอเชิญร่วมประกวด ภาพวาด-ภาพถ่าย โมเดลกันดั้มหัวข้อ "We pray for japan"  (อ่าน 25508 ครั้ง)

ออฟไลน์ ayodya gundam

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
WD-002 "Stand Up"
ล้มกี่ครั้งก็ขอให้กัดฟันลุกขึ้น แสงสว่างอยู่ข้างหน้าเสมอ
ขอเป็นกำลังใจให้ชาวญี่ปุ่นทุกคนครับ
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ zakosoldier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
WD-002 "Stand Up"
ล้มกี่ครั้งก็ขอให้กัดฟันลุกขึ้น แสงสว่างอยู่ข้างหน้าเสมอ
ขอเป็นกำลังใจให้ชาวญี่ปุ่นทุกคนครับ

เอ๋ แขนนี้ไชน์นิ่งป่าวหว่า

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
ครับ แขนไชน์นิ่งนั่นแหละครับ :iconnosebleed:

• *
WP-008 "Sun Shall Rise"
รายละเอียด : ภาพนี้ เนื่องมาจากประเทศญี่ปุ่นนั้นมีสัญลักษณ์ประจำเป็นพระอาทิตย์นั่นเองครับ ซึ่งภาพนี้ต้องการสื่อให้ดูเป็นบรรยากาศพระอาทิตย์
ขึ้นครับ โดยมีตัวกันพลาเป็นตัวนำอยู่ข้างหน้า ( ที่เลือกใช้ SD เพราะสัดส่วนมันจะได้กับแสงและฉากที่จัดพอดีหน่ะครับ และมันให้บรรยากาศ
ที่ดูน่ารักมากกว่า) โดยถือธงชาติประเทศญี่ปุ่นไว้

"โดย Theam หลักของภาพ ต้องการจะสื่อว่า พระอาทิตย์ยังสามารถขึ้นมาใหม่ได้ทุกครั้ง
ประเทศญี่ปุ่นที่เป็นลูกพระอาทิตย์ก็ต้องสามารถยืนหยัดขึ้นมาได้ใหม่เช่นกัน (พวกเราเชื่อเช่นนั้น)"

ตัวภาพถ่ายด้วยกล้อง canon 500d ใช้เทคนิคผสมภาพที่คนระดับแสง HDR แล้วเติมตัวอักษรเท่านั้นครับ
-นายสิทธิธร ศรีศุภฤกษ์- 0853543778 - ballog_311@hotmail.com

ป.ล. อักษรญี่ป่นในรูปแปลว่า "ญี่ปุ่น สู้ๆนะ"  ครับ
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ NewtypeX

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
WP-008 "Sun Shall Rise"
รายละเอียด : ภาพนี้ เนื่องมาจากประเทศญี่ปุ่นนั้นมีสัญลักษณ์ประจำเป็นพระอาทิตย์นั่นเองครับ ซึ่งภาพนี้ต้องการสื่อให้ดูเป็นบรรยากาศพระอาทิตย์
ขึ้นครับ โดยมีตัวกันพลาเป็นตัวนำอยู่ข้างหน้า ( ที่เลือกใช้ SD เพราะสัดส่วนมันจะได้กับแสงและฉากที่จัดพอดีหน่ะครับ และมันให้บรรยากาศ
ที่ดูน่ารักมากกว่า) โดยถือธงชาติประเทศญี่ปุ่นไว้

"โดย Theam หลักของภาพ ต้องการจะสื่อว่า พระอาทิตย์ยังสามารถขึ้นมาใหม่ได้ทุกครั้ง
ประเทศญี่ปุ่นที่เป็นลูกพระอาทิตย์ก็ต้องสามารถยืนหยัดขึ้นมาได้ใหม่เช่นกัน (พวกเราเชื่อเช่นนั้น)"

ตัวภาพถ่ายด้วยกล้อง canon 500d ใช้เทคนิคผสมภาพที่คนระดับแสง HDR แล้วเติมตัวอักษรเท่านั้นครับ
-นายสิทธิธร ศรีศุภฤกษ์- 0853543778 - ballog_311@hotmail.com

ป.ล. อักษรญี่ป่นในรูปแปลว่า "ญี่ปุ่น สู้ๆนะ"  ครับ

บรรยายและสื่ออารมณ์มาดีมากเลยครับ  :iconvsign:

• *
ขยายเวลารับผลงานจ้า กำลังทำเรื่องเพิ่มของรางวัลอยู่

ระยะเวลาการประกวด
ส่งผลงานได้ตั้งแต่วันนี้ จนถึงวันที่ 6 พฤษภาคม 2554
ประกาศผล วันที่ 16 พฤษภาคม 2554

• *
ใกล้ปิดรับแล้วนะครับ เร่งมือกันหน่อย แค่ส่งก็มีสิทธิ็ได้รางวัลแล้ว เพราะมี Lucky draw  จับฉลากทุกผลงานที่ส่งด้วยจ้า

WD-003 : DARUMA GUNDAM
คำบรรยายภาพ: ผมอธิฐานให้คุณเข้มแข็งแล้วนะ คุณละเข้มแข็งรึยัง
เทคนิค: vector art
แนวความคิด: ตุ๊กตาดารุมะเป็น สัญลักษณ์ของนิกายเซน ความเพียรพยายาม ความอุตสาหะและความโชคดี ทั้งยังนิยมนำไปมอบให้เป็นของขวัญในการให้กำลังใจผู้อื่น(อ้างอิงจาก www.marumura.com) ผมเลยวาดให้กันดั้มเป็นตุ๊กตาดารุมะ และได้อธิฐานขอให้ชาวญี่ปุ่นเข้มแข็งไม่ว่าจะเจอสถานการณ์ใดๆก็ตาม จึงได้วาดตาลงไปหนึ่งข้าง เหลือไว้หนึ่งข้างเพื่อให้ชาวญี่ปุ่นที่กำลังรู้สึกเศร้าเสียใจ เป็นคนเติมอีกข้างเพื่อแสดงว่าเข้ากลับมาเข้มแข็งแล้ว นั้นเองงงงงง

WP-010 :

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2011, 10:35:18 PM โดย ayodya gundam »

• *
อีก 3 วัน ยังส่งทันนะจ๊ะ ปิดรับวันที่ 6 นี้จ้า

• *

• *
WD-005 "สหพันธ์ไม่ทอดทิ้ง"
ทหารสหพันธ์โลก เข้ามาช่วยเหลือผู้ประสบภัยอย่างไม่ย้อท้อ มีกันดั้ม ที่จะคอยโอบอุ้่มผู้ทุกข์ยาก ให้ฝ่าฟันอุปสรรคไปได้ด้วยดี ด้วยความหวัง ดั้งเช่นแสงตะวันยามเย็น

WD-006 "กันดั้มจะหยุดน้ำตาของเธอ" 
เพราะกันดั้มคือ สัญลักษณ์ แห่งความถูกต้อง และคุณธรรม คอยปัดเป่าความทุกข์และโชคร้ายทั้งมวล กันดั้มจะซับน้ำตาแห่งความทุกข์ในเหตุการณ์ร้ายที่่ผ่านเข้ามา