ผู้เขียน หัวข้อ: Unicorn ธรรมดา แต่! ไม่เหมือนใครของข้าพเจ้า(แถลงเหตุผลที่ไม่สามารถชำแหละให้ดูได้หน้า3 ครับผม^^))  (อ่าน 16619 ครั้ง)

ออฟไลน์ NABULAR

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
สวัสดีทุกท่านในบอร์ด TGD แห่งนี้ครับผม ผมชื่อ กันต์ ขอฝากตัวเป็นน้องใหม่ของบอร์ดแห่งนี้นะครับผม
ณ โอกาสนี้ก็เลยขออนุญาตินำผลงานค้างปีที่ทำไว้นานแล้ว มาอวดโฉมสู่สายตาของทุกท่านนะครับ
เป็น HGUC Unicorn Gundam (Destroy Mode) ธรรมดานะครับ
สีที่ใช้ สีกระป๋อง ของ KOBE บังพ่น ธรรมดาครับ
 ติด Decal ก็ธรรมดาครับ
แต่ที่บอกว่าไม่เหมือนใคร เดี๋ยวค่อยบอกครับ เชิญชมครับ

หน้าตรงก้มหน้านิดนะครับ

เอียงขวานิด

เอียงซ้ายหน่อย

แต่ที่บอกว่า Unicorn ของผมไม่เหมือนใคร เพราะ
.
.
.

ครับผม มันติดไฟได้ครับ

หมดละครับ
ที่จริงอยากจะถ่าย Zoom รายละเอียดด้วยแต่ผมยังถ่ายใกล้ๆไม่เป็นอ่ะครับ ถ่ายมาเบลอมาก ตอนนี้แค่นี้ก่อนนะค้าบ^^
ขอบคุณที่คลิกเข้ามาชมผลงานผมนะคร้าบ
ปล.รูปจะขึ้นมั้ยเนี่ย  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2011, 11:16:29 PM โดย NABULAR »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: Unicorn ธรรมดา แต่! ไม่เหมือนใครของข้าพเจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:49:38 PM »
รูปไม่ขึ้นเลยอ่ะครับ

พิม
โค๊ด: [Select]
[img][/img] แล้วเอาโค้ดรูปใส่ตรงกลางดูน่ะครับ

ลองดูๆ

กดดูรูปแล้ว มันติดไฟจริงๆ แม่เจ้า สุดยอด ชอบมากๆครับ :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 06:53:00 PM โดย TKvaniLLa »
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ SicKnesS666

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -32
Re: Unicorn ธรรมดา แต่! ไม่เหมือนใครของข้าพเจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:52:47 PM »
รูปไม่ขึ้นครับ ถ้าใช้Photobucketให้ก๊อบIMG codeมาวางเลยครับ

แบบเนี้ยครับ (ติดไฟไปกี่หลอดครับเนี่ย ^_^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 06:58:29 PM โดย SicKnesS666 »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:09:50 PM »
โอ้ เจิดจรัส :iconsmile:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ powermax2

• **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:42:12 PM »
ผมว่าถ้าได้ฐาน หัวยูนิคอน ติดไฟอีกนี่แจ่มเลย
ชอบไฟจัง อยากทำมั่งมีแต่ MG Ver.Ka แถมพ่นสีทับไซโครเฟรมไปแล้วด้วย อดลองเลย  :iconcry:
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 10:53:53 PM »
ขอโทษจิงๆคับรูปไม่ขึ้น  :iconsoul:
ใน Photobucket ผมcopy IMG code มาไม่ได้อ่ะคับ
ที่มีขึ้นให้ 4 บรรทัดมันกดได้แต่บรรทัดแรกอ่ะคับ ไม่รุจาทำไง ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะค้าบ

ตัวนี้ผมติดไฟไปรวมๆ 30 กว่าดวงอ่ะคับ

ออฟไลน์ chetw

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 11:44:39 PM »
โอ้ว เยี่ยมไปเลย ตอนแรกผมเฉยๆ กับตัวนี้นะแต่พอเห็นติดไฟแล้วอยากได้ขึ้นมาเลยอะ่

ปล. ถ้ืาไม่รบกวนเกินไปสอนวิธีติดไฟหลายๆดวงแบบนี้บางสิครับ :iconwish:

ออฟไลน์ kongseedza

• **
  • งานของมือใหม่นะครับ Keroro~
 :iconcry: สุดยอดติดไปได้หนอตั้งหลายสิบดวงแค่1/144เองนะสว่างกว่าหลอดไฟบ้านแล้วมั้งเนี้ย :iconlol:

ปล.อยากเห็นว่าโครงในเป็นยังไงจังครับแล้วก็ใช้ถ่าน+หลอดไฟขนาดเท่าไรบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2011, 11:49:09 PM โดย kongseedza »

• *
ปล. ถ้ืาไม่รบกวนเกินไปสอนวิธีติดไฟหลายๆดวงแบบนี้บางสิครับ

พอดีตอนที่ทำไม่ได้ถ่ายรูปไว้ด้วยสิครับ ขอประธานโทษ จิงๆคับ ไอ้ครั้นจะแกะโชว์ก็กลัวประกอบกลับไม่เหมือนเดิม :icondisapp:

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
ผมว่ามันสว่างเกินไปหน่อยนะครับ   :iconvsign:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ takuya00

• **
  • Like: 8
เปิดไฟแล้วดูเท่ขึ้นเยอะเลย :iconwink:

ออฟไลน์ Whitenight

• *
  • Like: -6

ออฟไลน์ sting

• เริ่มหัดทาสี
  • *
สุโค่ยมากๆเลยครับ โดนๆ :iconwish:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
โอ้ ไฟทั่วตังวเลย สว่างมาก สวยงามมากๆครับ

ดูเหมือนเปลวเพลิง มากกว่าไซโคเฟรมซะอีก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ sabuynor

• *
  • Like: 0
มีไฟด้วยย ชอบมากก

ออฟไลน์ Kid_D

• *
  • Like: 34
ดูเหมือนไฟไหม้หุ่นดลย

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
แสงแสบตามากมายยย  สวยสุดยอดเลยครับ  :iconsmile:
Thailand only !!

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
ซ่อนถ่านไว้ตรงไหนครับเนี่ย  :icondizzy:

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
เออ ....ผมชอบนะ  สวยแปลกไปเลย  อยากรู้เหมือนกันครับ ซ่อนไฟไว้ตรงไหนบ้าง  รอติดตามชมครับ

ออฟไลน์ shadowduo

• *
  • Like: -26
หมดงบไปเท่าไรอ่ะคับ