ผู้เขียน หัวข้อ: เเนะนำตัวครับสมาชิกใหมครับด้วย SF Full โมจีน  (อ่าน 3581 ครั้ง)

ออฟไลน์ bacady

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
 :iconpunch:สวัสดีครับผมพรึงมาสมัคที่เวปนี้อะครับ เลยไม่รู็จะเเนะนำตัวไงดี
ก็เลยใช้วิธีนี้ดีกว่าคอเดียวกันหน้าจะ คุยกันรู้เรืองง่ายกว่ากันเยอะเหอะๆ

ตัวที่เอามาโชว์เป็น SF Full Burst Mode โมจีนนะครับไม่มีตังซื้อเเท้ครับ
นี้เป็นตัวเเรกที่ผมทำสีนะครับ เเละเป็นตัวที่3ของการต่อGundam

(เเต่เคยทำสีเครืองบินรบมาก่อนเเล้ว2ลำเลยไม่ดูหน้าเกรียจมากเหอะ) :iconvsign:

รูปนี้เป็นแบบยังทำสีไปครึ่งตัว

(ทีทำสีนี้เพราะหลังซื้อมาไม่นาน ไปเปิดเจอว่ามีหุ่นที่ทำสีนี้มาขายทีหลัง เเล้วเสียดายไม่อยากซื้อใหม่เลยทำสีเองซะเลย)

ตัวนี้เเถมครับทำสีตัวที2(ทำเเค่สีดำนะครับเเล้วก็โมจีนเช่นกัน) :iconmeow:

เเถม2นะครับตัวนี้โมเเท้จาก J เลยนะครับนี้วันเกิดพ่อซื้อมาไห้ได้ก่อนมีขายในไทยอีกอิอิ :iconnasty:

ครับขอจบการเเนะนำตัวเเต่เพียงเท่านี้นะครับ   อ๋อผมชื่ออามนะครับเหอะๆ
สวยไม่สวยติชมได้ครับ  เเต่อย่าติเเรงนะครับกลัวร้องไหอิอิ :iconcryout:
กะจะไม่เอาลงเเล้วนะครับนี้ ของคนอืนอย่างเนียบเลย
ของเรานี้เเบบไม่เนียบเลยเหอะๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 03:30:04 AM โดย bacady »

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
Re: เเนะนำตัวครับสมาชิกใหมครับด้วย SF Full โมจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:00:35 AM »
ใส่รายละเอียดหน่อยก็ดีครับ เช่นใช้สีอะไรทำ ทำอะไรยังไง เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ พี่ๆน้องๆ ในนี้
รูปใหญ่มากลดลงหน่อยก็ดีครับ แต่ดูแล้วสีสวยดีครับ ถ้าให้ดีผมว่าจัดฉากถ่ายรูปหน่อยดีกว่าถ่ายมาแบบนี้ความงามดรอบมาพอสมควรเลย
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ Boyzgundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
Re: เเนะนำตัวครับสมาชิกใหมครับด้วย SF Full โมจีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:15:43 AM »
ยินดีที่รู้จักน้องใหม่ครับ...ทุกคนในเว็บนี้ก็มาร่วมกันแชร์ผลงานและความคิดได้(แบบสร้างสรรค์น๊ะ ประเภทเกรียนๆไม่เอา)
มาดูตัวงานดีกว่า.......การถ่ายรูปสำคัญมากควรทำฉากหลังเพื่อดึงจุดโฟกัสมาที่ตัวงาน แสงใช้สร้างบรรยากาศและเน้นจุดที่ต้องการโชว์
ตัวงานเป็นสีแบบเมทัลลิคต้องเน้นแสงมากๆงานจะดูสวยแบบประกายวิ้งๆ ถ่ายรูปมาแสงน้อยก็เลยมองไม่เห็นลายละเอียดน่ะ
ความตั้งใจดีครับ โพสต์บ่อยๆจะรอชมผลงานครับ ลองถ่ายรูปมาเพิ่มซิครับ จะได้ให้คะแนน.......สู้สู้....... :iconvsign:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:48:48 AM »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ลดภาพหน่อยก็ดีน่ะครับ

ชอบสีเงินมากๆเลย กลายเป็นFull Blast Extra Finishเลย หุหุ

My Gyndam Gallery