ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทต้อนรับหน้าฝนจ้า  (อ่าน 32190 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทครั้งที่สองจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 03:14:12 PM »
  :icongift: กระโปรงบานๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Kid_D

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 34
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทครั้งที่สองจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 03:32:34 PM »
ง่ายๆไม่ทำจริงๆ  :iconvsign:  เอาhgucมาทำง่ายกว่าจมเลย

เออเนอะ ง่ายๆไม่ทำ ยากๆดันทำ :iconlol: :iconlol: :iconlol:

พลังชีวิตเหลือเฟือจริงๆเลย  คารวะหนึ่งจอก

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 03:49:11 PM »
อิจฉาคนมีไฟทำโม ช่วงนี้จริงๆ ไ อ้เราต้องจุดไฟ แห่งการเรียนรู้ เป็นการด่วน.... :iconcryjoy:

เอาน่าสองปีครึ่งแป๊บเดียวเองน่า จบมาอาจจะมีดมเดลเกรดแปลกๆมาให้ต่ออีกเยอะเลยล่ะ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ระหว่างเรียน กลัวมีเกรดแปลกๆ(ผลิดเอง 1/1) ออกมาให้เล่นก่อนดิ.. เด็กมันเยอะ.. แบบว่า รักเด็ก อ่ะ :iconfreak:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 07:21:42 PM »
  :icongift: กระโปรงบานๆ  :iconvsign:

ยาวด้วยนะเออ :iconlol:

[/quote]

พลังชีวิตเหลือเฟือจริงๆเลย  คารวะหนึ่งจอก

[/quote]

ขอบคุณครับผม

[/quote]

[/quote]

ระหว่างเรียน กลัวมีเกรดแปลกๆ(ผลิดเอง 1/1) ออกมาให้เล่นก่อนดิ.. เด็กมันเยอะ.. แบบว่า รักเด็ก อ่ะ :iconfreak:
[/quote]

ไอ้แบบนั้นต้องดองนาน9เดือนนา

รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:14:27 PM »
เห็นไม้โปรที่ตัดแล้ว เป็นงานที่บั่นทอนอายุไขมากๆเลยนะเนี้ย
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:25:49 PM »
สุดๆ ของการโมดิฟายเลยครับ แถมตัวเล็กอีกต่างหาก :iconcryjoy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 02:29:54 PM »
เห็นไม้โปรที่ตัดแล้ว เป็นงานที่บั่นทอนอายุไขมากๆเลยนะเนี้ย

อื้มม ถ้าเป็นเกมส์นี่ HPผมลดไปเยอะเลย่ะ :icondizzy:

สุดๆ ของการโมดิฟายเลยครับ แถมตัวเล็กอีกต่างหาก :iconcryjoy:
ตัวนี้โตกว่าตัวที่แล้วสองเท่าน่ะครับ ถือว่าสบายกว่าตัวก่อนน่าดูครับ
แต่เนื้องานที่ต้องทำ มีมากกว่าเพียบเลยครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:37:31 PM »
 :icongift: พึ่งเข้ามาเห็นครับผม งานสุดยอดมากเลยโดยเฉพาะโล่เนี่ย

ซองกระสุน คือแบบว่ารู้เลยครับว่า น่าเบื่อขนาดใหน ตัดชิ้นเล็กๆเดิมๆหลายชิ้น

รอชมต่อไปนะครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:59:09 PM »
:icongift: พึ่งเข้ามาเห็นครับผม งานสุดยอดมากเลยโดยเฉพาะโล่เนี่ย

ซองกระสุน คือแบบว่ารู้เลยครับว่า น่าเบื่อขนาดใหน ตัดชิ้นเล็กๆเดิมๆหลายชิ้น

รอชมต่อไปนะครับ

ขอบคุณครับ งานยิบย่อยนี่มันน่าเบื่อจริงๆครับ :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • *
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทครั้งที่สามแล้วจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:03:01 PM »
กลับมาอัพเดทกันต่อครับ

เริ่มจากปรับระดับของแบ็คแพ็คกันก่อนครับ

ยกให้สูงขึ้นประมาณครึ่งเซนต์

ลองเอาชุดแต่งของโคโตมาแปะดู

จากนั้นทำ scope ขึ้นมา1อันทำมาจาก tag numberที่แผง runner

แปะดูแล้วก็โอเค

จากนั้นทำดาบขึ้นมาใหม่1อัน กลึงเอาจากเศษrunnerแล้วก็เอาพ่อพลาสติก 3มม.ของtamiyaสวมเข้าไป

ได้ดาบมาแทนอันเก่า1อัน ด้ามดาบอันเดิมดีเทลมันตื้นไปครับเห็นไม่ชัดเลยทำใหม่เลย

จากนั้นทดลองแปะดู

ฝาปิดห้องนักบินทำขึ้นมาใหม่จากเศษไม้โปรครับ

จากนั้นมาทำตัวยึดโล่ห์กันต่อครับ ทำมาจากเศาไม้โปรเช่นเคย

ตัวยึดโล่กับแขนใช้แม่เหล็กกลมขนาด4มม.ครับ

ลองหาตำแหน่งติดตั้ง

ทำดีเทลด้านในโล่ห์เพิ่ม

ดีเทลด้านนอก

เทียบกับของเดิมด้านหน้า

เทียบกับของเดิมด้านหลัง

เสร็จซะที เบื่อโล่ห์จะแย่แล้ว

จากนั้นมาทำดีเทลเพิ่มตัวหัวไหล่กันต่อ

เอาลวดมาดัดเป็นคานรับน้ำหนัก

ส่วนทรัสเตอร์หัวไหล่เพิ่มดีเทลโดยชิ้นส่วนเรซิ่นที่ก๊อปมาจากของโคโตอีกที
ยุคนี้ต้องประหยัดครับ อะไรก็อปได้ก็ควรก็อป  เอ้ยไม่ใช่ แบบนี้เขาเรียกเล่นโมเดลแบบพึ่งพาตนเองครับ แหะๆ

ทำดีเทลด้านในหัวไหล่ตรงทรัสเตอร์ไหล่ อีกแล้ว แล้วใครจะตามมาดูของที่อยู่ด้านในเนี่ย

เสร็จแล้วทั้งสองอัน

วันนี้หมดแล้วครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 03:06:36 PM โดย SNRI »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทครั้งที่สามแล้วจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:55:25 PM »
    :iconfreak: ไม่ทราบใช้เเว่นขยาย ส่องช่วยหรือปล่าวครับ  :icongift:  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทครั้งที่ 3แล้วจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:58:19 PM »
คุณ SNRI นี่แทบจะเป็นโปร ทางด้าน สเกลเล็กไปเลยนะเนี่ย ความอดทนและความเพียรสูงจริงๆ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 05:05:01 PM »
    :iconfreak: ไม่ทราบใช้เเว่นขยาย ส่องช่วยหรือปล่าวครับ  :icongift:  :iconfreak:

ปล่าวครับ ไม่ได้ใช้แว่นขยาย ทำกัสดๆนี่แหละครับ :iconvsign:

คุณ SNRI นี่แทบจะเป็นโปร ทางด้าน สเกลเล็กไปเลยนะเนี่ย ความอดทนและความเพียรสูงจริงๆ

ขอบคุณครับ :iconsmile: :iconsmile: จริงๆแล้วมันก็ท้าทายดีครับ เคยเห็นงานของญี่ปุ่นที่เล็กกว่านี้แถมยังแปลงร่างได้อีก
ตอนนี้สายตายังดีอยู่ เลยคิดว่าถ้าไม่ทำตอนนี้ เดี๋ยวถ้าอายุเยอะกว่านี้มากๆมันจะทำแบบนี้ไม่ไหวน่ะครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 05:19:15 PM »
งานละเอียดสุดๆ ผมเองไฟก็มอดไปแล้วช่วงนี้ทำแค่ ประกอบๆทำสีเท่านั้นเอง  :iconpale:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 08:26:45 PM »
งานละเอียดสุดๆ ผมเองไฟก็มอดไปแล้วช่วงนี้ทำแค่ ประกอบๆทำสีเท่านั้นเอง  :iconpale:

อ้าว มอดได้ไงเนี่ย คุณอั๋น ว่าแต่ว่ามอดขนาดเลิกโมจีน แล้วมาเล่นโมธรรมดา หรือแค่มอดเรซิ่นครับ ยังติดตามผลงาน GM Series อยู่นะ :iconhappy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 08:46:22 PM »
งานทุ่มทุ่นสร้างจริงๆ เอาใจช่วยครับ

ปล.ชอบโล่มากดีเทลสวยดี

ออฟไลน์ nut2001

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:27:53 AM »
ตัวแม่พิมพ์ ใช้อะไรทำครับ ผมอยากทราบ :icondisapp:

ออฟไลน์ zephyr

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 01:26:20 PM »
เทพมาก :iconwish:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 02:34:53 PM »

อย่าพึ่งมอดครับผมรอดู GM ซีรี่ยส์อยู่อะ :icondisapp:

งานทุ่มทุ่นสร้างจริงๆ เอาใจช่วยครับ

ปล.ชอบโล่มากดีเทลสวยดี

แหะๆ อันนั้นทำจนเอียนกันไปเลยครับ

ตัวแม่พิมพ์ ใช้อะไรทำครับ ผมอยากทราบ :icondisapp:

ตอบไปทาง IM แล้วนะครับ

เทพมาก :iconwish:

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

• กัน-โอตะ
  • *
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทครั้งที่สีแล้วจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:41:59 PM »
อัพงานกันต่อครับ

ในส่วนของงานคือ บูสเตอร์+เกราะ ที่ขาไอเดียเอามาจากขาของ NT-1
ทำขึ้นมาจากไม้โปรเหมือนเดิม แล้วก็เอาชุดแต่งของดคโตแปะลงไป
เออ พอดีแฮะ เจ้านี่เป้นต้นแบบครับ ทำขึ้นมาข้างเดียวเดี๋ยวค่อยก๊อปอีกข้างเอา
ขี้เกียจทำอีกข้าง กลัวจะไม่เหมือนกัน 555+

ลองเอาไปแปะกับขาดูได้หน้าตาออกมาประมาณนี้แหละ

เทียบกับแม่แบบ เรซิ่นมันเงาๆวาวๆยังไงก็ไม่รู้แฮะ ถ่ายรูปยาก แต่ถ้าทำสีแล้วคงโอเค
เพราะยังไงก็เจอเคลี่ยร์ด้านแน่ๆ

มาต่อกันที่เท้าครับ ทำขึ้นมาใหม่รอบนี้ผมหล่อเรซิ่นได้ไก่กาอาราเร่มาก การหล่องานด้วยแม่พิมพ์ชิ้นเดียว
นี่มันหล่อได้ไม่ง่ายเลยแฮะที่เห็นในรูปนี้จะเป็นพวกน้ำกัดเท้า ฮ่องกงฟุต ปากเปื่อยเท้าเปื่อย แอนแทร็ค
ในรูปพวกนี้เกินจะเยียวยาแล้วครับ หล่อ6ชิ้น ดีสาม เสียสาม Lost 50%เลยนะ

ส่วนสามอันนี้พอไปได้ ขัดแต่งนิดหน่อย อุดรูเล็กน้อยก็โอเคละ

เทียบกับต้นแบบที่ขึ้นรูปจากไม้โปร อันกลางคือต้นแบบนะครับ

สำหรับวันนี้มีแค่นี้ครับ ชอบใจในงานก็กด like ด้วยเน้อ