ผู้เขียน หัวข้อ: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทต้อนรับหน้าฝนจ้า  (อ่าน 32026 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cowboy VI

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทครั้งที่สี่แล้วจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:24:48 PM »
อยากจะดริฟต์ Like แบบรัวๆ......ชอบมั่กๆ จะรอชมครับ  :iconlove:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทครั้งที่สี่แล้วจ้าาาาาาา
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:52:21 PM »
งานโหดตรงก็อปเรซิ่นนี้แหละ โหดร้ายๆ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:54:42 PM »
ลุงป้อมสู้ๆครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 02:49:11 PM »
อยากจะดริฟต์ Like แบบรัวๆ......ชอบมั่กๆ จะรอชมครับ  :iconlove:

อดใจไว้ครับ ยังมี WIP อีกหลายอยู่  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

งานโหดตรงก็อปเรซิ่นนี้แหละ โหดร้ายๆ

มันก็โหดร้ายกับคนทำเหมือนกันอะ Lost 50% เนี่ย

ลุงป้อมสู้ๆครับ

ขอเปลี่ยนเป็น ป๋าขราาาาาาาา ดีกว่าอะ จานปุ๊ :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:17:13 PM »
สุดยอดครับ เป็นWIPที่มีหลายอย่างให้ได้เรียนรู้(ไม่ได้ลอกแค่แรงบัลดาลใจ)

ทำสองข้างแล้วไม่เท่ากันนี่ ถ้าไม่ใช่เพราะสายตาเอียง ก็น่าจะเพราะรีบเกินไป(ผมเป็นทั้งสองอย่าง)

รอชมWIPต่อไปนะครับ
............

Model fireworke be with you ขอไฟแห่งการทำโมจงอยู่กับท่าน(แปลมั่วมั่กๆ)
......
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:18:13 PM »
สุดยอดครับ เป็นWIPที่มีหลายอย่างให้ได้เรียนรู้(ไม่ได้ลอกแค่แรงบัลดาลใจ)

ทำสองข้างแล้วไม่เท่ากันนี่ ถ้าไม่ใช่เพราะสายตาเอียง ก็น่าจะเพราะรีบเกินไป(ผมเป็นทั้งสองอย่าง)

รอชมWIPต่อไปนะครับ
............

Model fireworke be with you ขอไฟแห่งการทำโมจงอยู่กับท่าน(แปลมั่วมั่กๆ)
......

ขอบคุณที่ติดตามครับ  :iconsmile: แต่มันทำแล้วไม่ค่อยเท่ากันจริงๆนะ  :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ

• กัน-โอตะ
  • *
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทต้อนรับหน้าฝนจ้า
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 03:05:12 PM »
สวัสดีครับ
กลับมาเจอกันอีกครั้งหลังจากหายไปพักใหญ่ ไม่ได้เบี้ยวไปไหนนะครับก็ยังทำอยู่เรื่อยๆ
เพียงแต่ไม่ได้อัพงานเท่านั้นเอง

ช่วงนี้ไม่มีอะไรมากครับ ไล่ทำ zimmerrit กับทำtexture ทั้งตัวครับ

ส่วนนี้ ทุกชิ้นครบแล้วเหลือแต่ทำสีครับ

ตอนนี้ก็เหลือแต่ทำสีครับ แต่หน้าฝนนี่ทำสีลำบากเลยจับใสซอง รอจังหวะดีๆซักหน่อยค่อยขุดเอามาทำสี

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
Re: [WIP] RGM-79C kondo Style. อัพเดทต้อนรับหน้าฝนจ้า
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 04:07:24 PM »
ยกนิ้วโป้งให้ 10 น้วเลยครับ :iconlove: