ผู้เขียน หัวข้อ: Transformer 3 : Autobot Optimus Prime  (อ่าน 8735 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Transformer 3 : Autobot Optimus Prime
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 06:47:01 PM »
ตัวที่สองครับผม อันที่จริงผมตั้งใจรวมกระทู้เดียวกับ BB แต่คิดไปคิดมา แยกกระทู้กันก็ดี เพราะมีอีกหลายตัวให้ลง (แต่ยังไม่ได้รีเพ้นท์ครับ รออีกสักพัก เพิ่งเสร็จแค่สองตัวนี้)

ขอนำเสนอ Optimus Prime ในซีรีส์ Voyager Class ครับ ใหญ่กว่า Deluxe ขึ้นมาหน่อย แต่เล็กกว่า Leader พอควร แต่ถูกกว่าเกือบครึ่ง (ซึ่งผมชอบใจตรงนี้ที่สุด อิอิ) รายละเอียดของตัวนี้ เป็น Voyager ในรุ่นปรับปรุงของภาค 2 ครับ แต่ Hasbro เอามาใส่กล่องใหม่ พร้อมกับเพ้นท์ลายพระจันทร์ให้เข้ากับภาค 3 (Dark of the moon) แล้วใส่กล่องแปะว่า Limited Edition ขายในห้าง Wallmart เท่านั้น (ตัวนี้ผมสั่งซื้อมา) ตัวหุ่นเคลือบสีมาเป็นบางจุด ยกเว้นส่วนที่เป็นโลหะ อันนี้สีพลาสติกชัดเจนมาก ดูกระโหลกกะลาเสียเหลือเกิน

การทำสี ผมก็ทำเช่นเดิมครับ คือทำสีลำตัว ใช้สีดำด้านเบอร์ 33 ทาให้ทั่ว แล้วปัดเงินด้วยสี Crome Silver ของทามิย่า แต่ตัวนี้พิเศษตรงต้องทำสีเพิ่มหลายจุดตามที่หนังให้มา ผมจึงใช้สีแดงเบอร์ 3 ผสมเหลืองนิดหน่อย เอามาทาบอดี้ส่วนที่เป็นสีแดง (เหมือนในหนังตรงหัวไหล่) ก่อนจะพ่นเคลียร์มันเบอร์ 46 ปิดท้ายครับผม

ไม่ได้แปลงร่างเป็นรถบรรทุกให้ดูนะครับ เพราะกลัวสีลอกมาก ๆ ตั้งใจโชว์แบบนี้ล่ะคร๊าบบบบบ

ท้ายนี้ขอขอบคุณ

น้าหยกครับ ได้มอบเมกะทรอนตัวในภาพให้มาเป็นที่ระลึก (ตัวนี้ขนาดฝรั่งนักสะสม TF ที่เห็นผลงานน้าหยกในเวบไซต์ต่างประเทศติดต่อขอซื้อ แกยังไม่ขายเลย แต่แกแพ้คารมผม อิอิ)

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชม
ด้วยความคารวะ
ครูชนบท

ออฟไลน์ Lynx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Transformer 3 : Autobot Optimus Prime
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 07:44:55 PM »
เปลี่ยนแนวแล้วหรอครับ น้าครู  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: Transformer 3 : Autobot Optimus Prime
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 09:05:29 PM »
เปลี่ยนแนวแล้วหรอครับ น้าครู  :iconlol: :iconlol:

แบบว่าตอนนี้กำลังเห่ออ่ะครับน้าลิงซ์ อิอิ นี่โดนไปเยอะ เจ็ดตัวเข้าไปแล้วเนี๊ยะ

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:32:34 PM »
รายละเอียดเยอะ เจ๋งมากครับ ชอบตัวนี้เป็นการส่วนด้วยครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:33:56 AM »
โอ้ว....ตัวเอกมาแล้ว พอจับเอามารีเพนท์แล้ว ให้ความรู้สึกแบบเครื่องจักรจริงๆ เลยละครับ ชอบๆ
เมกะทรอน ก็งามมากเลย
ติดตามรอชมตัวต่อไป แล้วก็ขอบคุณที่ทำมาให้ชมครับ  :icongift:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 08:48:55 AM »
   :icongift: ทำได้ดีมากเลยครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:28:33 AM »
ทำสีเเระ ดูดีขึ้นมาเรยคับ ครู เหอๆ....รึว่าพวกทอยทรานฟอร์เมอร์นี่ มันต้องจับทำสีใหม่หมดหว่าถึงจะจ๋วย... :iconsmile:

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 12:47:15 PM »
งามมากครับ เดียวแตกไลน์ด้วยอีกคน  :iconnosebleed:
ว่าแต่ ออพดิมัสตัวนี้มีหน้ากากปิดหน้าไหมครับ ถ้าไม่มีหน้กากนี้ผมว่าหน้ามันเหมือนกอริล่าน่ะครับ

ออฟไลน์ Butter-T

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:14:53 PM »
อย่างงี้เดี๋ยวผมได้ไปถอยพลาโม อ็อปติมัสมาทำบ้างแหงๆ เห็นแล้วเกิดอยากทำบ้างเลย ฮะๆ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 03:01:49 PM »
อ็อปติมัส สีสวยดีครับแต่ เมกะตรอนเท่กว่าเป็นกอง :iconlol: