ผู้เขียน หัวข้อ: Transformer 3 : Road Buster ตัวนี้ชอบมากครับ  (อ่าน 4748 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Transformer 3 : Road Buster ตัวนี้ชอบมากครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:04:07 PM »
งาน custom ของผมตัวล่าสุดครับ Roadbuster Deluxe Class Hasbro

ตัวหุ่นและรถออกแบบมา "ดีเลิศ" มาก ๆ ครับ แต่แค่การออกแบบเท่านั้นนะครับ การผลิต "ห่วย" เข้าขั้น มีตำหนิเยอะมาก ลงสีมาไม่ค่อยดีเลย ที่สำคัญ พลาสติกค่อนข้าง "เปราะ" มาก อย่างตัวที่ผมทำนี้ ตรงส่วนลำตัวหักคามือมาแล้วครับ เลยต้องซ่อม แปลงร่างไม่ได้อีกเลย

บอกตรง ๆ ว่า ของเล่นในภาคสามนี้ ค่อนข้างอ่อนแอเอามาก ๆ พังง่ายเหลือเกิน ยิ่งตัว roadbuster นี้ เวบไซต์รีวิวบางเวบ ฝรั่งให้คะแนนแค่ 3/10 เอง แต่โดยรวมแล้วรูปร่างสวยงามครับ เลยต้องรีเพ้นท์

ผมทำสีโลหะใช้สีดำด้านทาทั้งตัวแล้วเอาสี Chrome silver ปัดเงา นอกนั้นก็แต้มสีทอง กับสีทองแดงบ้างนิดหน่อยตามท่อต่าง ๆ ดวงตาใช้สีเงินทาก่อนแล้วเอาเคลียร์สีฟ้า ทาทับลงไปครับ ส่วนสีภายนอกนั้นไม่ได้ทำเลย

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

ร่างรถเป็นแบบนี้ เอามาจากเวบนอกนะครับ

ก่อนจะรีเพ้นท์ (ภาพจากเวบนอก)

รีเพ้นท์แล้ว

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: Transformer 3 : Road Buster ตัวนี้ชอบมากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:31:57 AM »
   สวยงามมากครับ เท่มากก  :iconvsign:  :icongift:   :iconhappy:  :iconnasty:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: Transformer 3 : Road Buster ตัวนี้ชอบมากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 06:53:20 PM »
เท่มากครับ ชอบเลื่อยที่แขนอะ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON