ผู้เขียน หัวข้อ: Strike Gundam (PG)+OO Raiser (PG)..not complete โหลดนี๊สนึง  (อ่าน 17591 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thundercat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
Strike Gundam (PG)+OO Raiser (PG)..not complete โหลดนี๊สนึง
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:51:26 PM »
...ตามด้วย Strike Gundam เอามาปัดฝุ่น ติดดีคอล
แล้วถ่ายใหม่    :iconfreak:

ยืมดาบมาแอ๊กหน่อย

OO raiser เสร็จแค่นี้เองครับ ช่วงตอนที่ทำสี วันนั้นเป็นวันแผ่นดินไหว ของทุกอย่าง
มันตกลงมา ทับสีกระจายเต็มพื้นไปหมด ทับเขาหัก พลาสติกที่หัวไหล่แตกเกินป๋าเบริดซ่อม
แต่อยู่ที่นี่อะไหร่ไหนหาย สั่งได้หมด  :iconnasty:
ขอบคุณอีกครั้งที่ติชมครับ
Thundercat

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
Re: Strike Gundam (PG)+OO Raiser (PG)..not complete โหลดนี๊สนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:57:33 PM »
ว้าว ทำสี ไฮไลน์ รุนแรงได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ sting

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
Re: Strike Gundam (PG)+OO Raiser (PG)..not complete โหลดนี๊สนึง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:00:02 PM »
งานโหดได้อารมณ์สมจริงสุดๆ  :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ zephyr

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 09:00:30 PM »
โดยรวมแล้วชอบเรื่องการทำสีให้ดูเป็นโลหะมากๆ เพราะดูสมจริงว่าเป็นหุ่นยนต์ครับ

ส่วนตัวผมเองแล้วมีความรู้สึกว่าไฮไลท์หนักมากไปหน่อยครับ

เรื่องสีนอกเหนือจากไฮไลท์นั้นเนี๊ยบมากครับ :iconwish:

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:34:50 PM »
อันนี้ก็งามสุดพลังครับ

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:42:57 PM »
สวยงามมากครับ  ตรงส่วนโครงนร้ทำอย่างไรอ่ะคับ ผมอยากได้แบบนี้บาง :iconsmile:

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:23:19 AM »
งานสวยครับแหะๆ

ความเห็นส่วนตัว ผมว่าถ้าเล่นงานไฮไลท์ ควรเล่นเคียร์ออกด้านๆหน่อยดีกว่า

ถ้าเงาวิ้งมันไม่เข้ากัน งานไม่ลงไฮไลท์แล้วเล่นเคียร์เงา จะสวยกว่า ความเห็นส่วนตัวนะครับอิอิ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:10:49 AM »
  :icongift: จัดจ้านมากครับ ผีมือการพ่นไล่สวยจริงๆ งานออกมาดุสุดๆ ชอบมากครับผม  :iconlike:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:06:04 PM »
งานไฮไล้ท์หนักแน่นทุกตัวเลยครับ สวยงามรายละเอียดครบมากๆ
ท่าทางท่าน thundercat จะชอบด้วยไฮไล้ท์หนักๆจริงๆ :iconlol:

ออฟไลน์ pungpung

• **
  • Like: 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:06:48 PM »
ไฮไลท์สวยมากครับ ทั้งสองตัวเลย

ออฟไลน์ freedomgd

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:27:37 PM »
สวยงานมากเลยครับ

ขอถามนิดนึงครับ ตรงสีฟ้า ของ Strike ทำสียังไงให้เหมือน โลหะเหรอครับ อยากทำสีแบบนั้นบ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ aruto

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:50:31 PM »
สวยครับ จากใจ
ชอบมุมของรูปด้วย  ดูใหญ่เหมือน1/1 เลยอะ :iconjoy: :iconjoy:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:05:02 PM »
ไฮไลท์โดนใจมากๆ แนวที่ชอบเลย

แต่ไฮไลท์หนักขนาดนี้น่าจะทำเป็นแบบเลอะเหมือนผ่านศึกมาคงเข้ากันไปอีกแบบน่ะครับ

แต่แบบนี้ก็เอาใจผมไปหมดละ กด กด กด กด Like  :iconvsign:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:05:52 AM »
ไฮไลท์สวยมากเลย ดูดุดัน แต่ก็ไม่ได้เข้มเกินไป ดูเรียลดีมากๆครับ
เห็นแล้วอยากทำไฮไลท์บ้างเลย งาม  มีข้อมูลสีทราใช้หรือเปล่าครับ หรือนานจนลืมไปแล้วละมั้งเนี่ย :iconlol:

ออฟไลน์ Thundercat

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 06:06:00 AM »
สวยงามมากครับ  ตรงส่วนโครงนร้ทำอย่างไรอ่ะคับ ผมอยากได้แบบนี้บาง :iconsmile:

หมายถึงส่วนโลหะทั้งหมดใช่ไหมครับ...ก็รองพื้นด้วยสีดำ แล้วตามด้วย super silver ผสมในอัตราส่วน ทินเนอร์ 75 super silver 25 ครับ
ผมเคยผสมแบบ 60 40 ปรากฏว่า พ่นไปแล้ว ไม่เงาครับ พื้นผิวสากเป็นเม็ดทรายไปเลย

----

ขอถามนิดนึงครับ ตรงสีฟ้า ของ Strike ทำสียังไงให้เหมือน โลหะเหรอครับ อยากทำสีแบบนั้นบ้างอ่ะครับ

ช่วงอก พอพ่นเครียร์ปิดงานแล้ว มานั่งเก็บลายละเอียดนิดหน่อย ก็ใช้ ผงขัดชื่อ โคะซุตเตะ กินซัง (こすって銀san) ราคา 1400 เยน
โดยใช้ คัทเทิลบัท ขัดเอาครับ คงคร้ายวิธี ดรายบรัช มั๊งครับ ข้อเสียของผงขัดคือ ห้ามสัมผัสโดน มันจะหลุด ต้องมานั่งทำใหม่  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 06:51:14 AM โดย K »
Thundercat

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 08:43:31 AM »
งานสวยครับ ได้อารมณ์หุ่นเหล็กมากๆ

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 07:54:53 PM »

หมายถึงส่วนโลหะทั้งหมดใช่ไหมครับ...ก็รองพื้นด้วยสีดำ แล้วตามด้วย super silver ผสมในอัตราส่วน ทินเนอร์ 75 super silver 25 ครับ
ผมเคยผสมแบบ 60 40 ปรากฏว่า พ่นไปแล้ว ไม่เงาครับ พื้นผิวสากเป็นเม็ดทรายไปเลย

----

ช่วงอก พอพ่นเครียร์ปิดงานแล้ว มานั่งเก็บลายละเอียดนิดหน่อย ก็ใช้ ผงขัดชื่อ โคะซุตเตะ กินซัง (こすって銀san) ราคา 1400 เยน
โดยใช้ คัทเทิลบัท ขัดเอาครับ คงคร้ายวิธี ดรายบรัช มั๊งครับ ข้อเสียของผงขัดคือ ห้ามสัมผัสโดน มันจะหลุด ต้องมานั่งทำใหม่  :iconcryjoy:

ขอบคุณครับ :iconsmile: แต่ของถามอีกหน่อยว่าใช้เครียรเงาปิดงานใช่หรือป่าวครับ  แล้วพวกตรงข้อพับทำอย่างไรหรอครับเพื่อให้พอขยับแล้วสีไม่ลอกอ่ะครับ

ออฟไลน์ freedomgd

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:14:01 AM »
ขอบคุณมากครับ

แล้ว ผงขัดชื่อ โคะซุตเตะ กินซัง (こすって銀san) ราคา 1400 เยน นี้สามารถหาซื้อในไทยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:29:08 AM »
สวยมากเลยครับชอบมากเลยไฮไลดุดุแบบนี้ สุดยอดครับ
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 01:37:30 AM »
งานสวยออกมาดุมากๆเลยครับ :iconwish: ดูเเล้วได้แบบอารมย์ทรานฟอร์มเมอร์เลยเชียว