ผู้เขียน หัวข้อ: เอา Bumblebee papercraft มาให้ชมครับ  (อ่าน 6355 ครั้ง)

ออฟไลน์ lordopp

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
    • http://showaof.exteen.com
เอา Bumblebee papercraft มาให้ชมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 03:51:53 PM »
ไหนๆหนังก็จะเข้าแล้ว ก็เลยต่อมาให้ชมกันครับ ต่อยากมาก  :iconsweat: แถมฝีมือยังไม่เนียนเหมือนเดิม แต่ออกมาเป็นตัวได้ในที่สุดครับ อ่ะมาลองชมกันดีกว่า

ถึงแม้ว่าเป็นกระดาษแต่ผมรับรองว่ามันขยับได้ในระดับ gunpla 1/100 เลยนะครับ
จุดหมุนมีดังนี้

- หัว หมุนได้รอบขยับขึ้นลงได้
- แขน ไหล่หมุนได้ ศอกงอได้ งอข้อมือได้ นิ้วขยับได้ทุกนิ้ว
- ขา โคนขาหมุนได้ เข่างอได้ ข้อเท้าหมุนได้

แต่บางจุดผมขอติดกาวถาวรดีกว่า ไม่งั้นมันออกมาเป็นฤาษีดัดตนแบบนี้  :icondisapp:

ยืนไม่ได้ถ้าไม่พิงกำแพงเอาไว้ เพราะข้อต่อทำงานได้ดีเกินไป  :iconfreak:

มี The Cube ด้วย

ป้ายทะเบียนก็มี

ขาครับ

ยกแขนก็ได้

ถ้าเทียบขนาดแล้วคาดว่าใหญ่ว่า 1/60 ครับ

หรือถ้าอยากดูในบล๊อกผทก็ไปที่นี่นะครับ http://showaof.exteen.com/20110626/review-bumblebee-papercraft

เวลาที่ใช้ต่อ 1 เดือน 8 วัน

ชิ้นส่วนทั้งหมด 1,076ชิ้น

กระดาษA4ทั้งหมด 25 แผ่น

ขอบคุณที่ชมขอรับ :iconsmile:

ออฟไลน์ xinterx

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: เอา Bumblebee papercraft มาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 03:56:47 PM »
 :iconsmile:

ก็สวยดีนะ ครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: เอา Bumblebee papercraft มาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 05:46:53 PM »
ผมว่าขามันยาวกว่าตัวยังไงไม่รู้สิ ออกแนวไม่ค่อยสมส่วน

ตามขอบน่าจะใช้ปากกาดำขีดหน่อยน่ะครับ จะได้ไม่เห็นขอบกระดาษสีขาว

แต่ตัวนี้สวยดีนะครับ
My Gyndam Gallery

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 07:33:20 PM »
ตามแบบที่ได้มาสัดส่วนก็เท่านี้เป๊ะเลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 08:00:11 PM »
งานเปเปอร์คร๊าฟ ชอบมาก ๆ ครับ ส่วนตัวคิดว่างานแบบนี้มีเสน่ห์ และเหมาะมากที่จะให้เด็ก โดยเฉพาะเด็กประถมได้มีแรงบันดาลใจในการคิดหางานอดิเรกอื่น ๆ ทำมากกว่านั่งเล่นเกมส์ในร้านเกมส์ ตอนสมัยผมเป็นเด็กประถม ผมก็บ้าพับจรวด พับนก พับเรือมาก (สามสิบกว่าปีมาแล้ว) บ้านกระดาษที่แถมจา จา นี่มีเป็นซีรีส์เลย

มอบ like ให้เลยครับผม

ออฟไลน์ leileknoi

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 04:15:37 PM »
น่ารักดีจังครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:57:42 PM »
 เเจ่มไปเลยครับผม  :icongift: มีมิติดีครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 11:11:40 PM »
งานเปเปอร์คร๊าฟ ชอบมาก ๆ ครับ ส่วนตัวคิดว่างานแบบนี้มีเสน่ห์ และเหมาะมากที่จะให้เด็ก โดยเฉพาะเด็กประถมได้มีแรงบันดาลใจในการคิดหางานอดิเรกอื่น ๆ ทำมากกว่านั่งเล่นเกมส์ในร้านเกมส์ ตอนสมัยผมเป็นเด็กประถม ผมก็บ้าพับจรวด พับนก พับเรือมาก (สามสิบกว่าปีมาแล้ว) บ้านกระดาษที่แถมจา จา นี่มีเป็นซีรีส์เลย

มอบ like ให้เลยครับผม

หุหุ นึกว่ามีแต่ผมที่เก็บคนเดียวสะอีก ตอนแรกเก็บเพราะชอบขนม(ขนมมันอร่อยจริงๆครับ)

แต่เก็บเยอะๆ ที่ดันทัก"เป็นตุ๊ดปะเนี่ย" เลยหยุดเก็บเลย  :iconlol: (แต่ของผมเมื่อ10กว่าปีเองน่ะ  :iconnasty:)
My Gyndam Gallery

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 10:26:53 AM »
จาจา เมื่อตอนเด็กผมก็ซื้อนะเนี่ย ขนมไม่กิน เอาแต่ของเล่น :iconlol: