ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับเรื่องสีหน่อยครับ  (อ่าน 2877 ครั้ง)

ออฟไลน์ ace of aces

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 12
ถามเกี่ยวกับเรื่องสีหน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:34:09 PM »
  พอดีตอนนี้ผมสี MR Color No.33 ไม่ได้เลย หมดเกลี้ยง รู้สึกจะเป็นสีดำด้าน  ตอนนี้เลยว่าจะใช้สีดำเบอร์ 2 แทน อยากถามว่าสีัมันจะต่างกันมากมั้ยครับ พอดีใช้เป็นส่วนผสมสี

ตามใบต่อ สีเบอร์ 61  80 เปอรเซ็นต์  สีดำด้านเบอร์ 33 20 เปอร์เซ็นต   

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :icongift:

ออฟไลน์ zendono7

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
Re: ถามเกี่ยวกับเรื่องสีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 01:56:20 PM »
เท่าที่เคยลองทามานะครับ สีดำไม่ต่างกันครับ แค่ตอนแห้งสีจะด้านกว่าดำเบอร์ 2 ครับ ทำให้สีดำด้านดู ดำไม่สนิท เท่ากับสีดำมันเท่านั้นครับ

แต่ถ้าจะเอาไปผสมกับสีอื่น ผสมไปได้เลยครับ เพราะตอนท้ายสุดเราจะปิดงาน ด้วยเคลียร์ เงา , กึ่งมันกึ่งด้าน และ ด้าน นั้นก็ขึ้นอยู่กับเราครับ

สูตรสีตามใบต่อเป็นแค่แนวทางผสมสีครับ พอผสมจิงๆ อาจไม่ได้ตรงแป๊ะครับ อย่าไปซีเรียสครับ ขอสนุกกับการทำโมจร้า  :iconvsign:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป