ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา แอร์บรัชมีลมไหลย้อนกลับ  (อ่าน 8017 ครั้ง)

ออฟไลน์ hitokiri

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
ปัญหา แอร์บรัชมีลมไหลย้อนกลับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 07:19:01 PM »
คือตอนนี้ผมใช้แอร์บรัช Badger 150-4 อยู่อะครับ แล้วตอนนี้มันมีลมไหลย้อนมาในกรวยใส่สีครับ
ไครพอจะทราบวิธีแก้บ้างมั้ยครับ  :iconcry:
แล้วพอจะมีไครทราบว่าอะไหล่ของยี้ห้อนี้สามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างอะครับ

ออฟไลน์ SNRI

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: ปัญหา แอร์บรัชมีลมไหลย้อนกลับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 08:57:41 PM »
ถ้วยสีอยู่ด้านล่างหรือด้านบนน่ะครับ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• *
Re: ปัญหา แอร์บรัชมีลมไหลย้อนกลับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:05:12 PM »
ถ้วยสีอยู่ด้านล่างหรือด้านบนน่ะครับ
ด่านล่างครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:11:39 AM »
ถ้าถ้วยด้านล่างขอผ่านครับไม่เคยใช้อ่า  :iconcry: :iconcry: :iconcry:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:42:09 AM »
ลมย้อนรึคับ อืม เดาได้หลายสาเหตุเเฮะ  อาจเป็นเพราะหมุนหัวเกลียวเเคปไม่เเน่น รึ นมหนูมีอะไรเข้าไปอุดตันก็ได้

เรื่องอาไหล่ ซื้อเเอร์บรัชที่ไหนก็ไปซื้ออาไหล่ที่นั่นละคับ 

ร้านสมใจหน้าเพาะช่างเห็นขายเเอร์บรัช badger อยู่ไม่รู้ว่ามีอะไหล่ขายด้วยไหมนะ ลองเเวะไปสอบถามได้

ไม่ก็ที่นี่เรย ตัวเเทนจำหน่ายคับ  ลองโทรเข้าไปหรือเมล์เข้าไปสอบถาม น่าจะมีคับ

http://www.trueinter.co.th/

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 11:03:49 AM »
ส่งให้ทาง ตัวแทนจำหน่ายไปเลยครับ http://www.trueinter.co.th/ ให้ทางบริษัทหาอะไหร่ ได้เลยครับเสียค่าใช้จ่ายค่าอะไหล่นิดหน่อยครับ ผมเคยส่งให้เค้าดูให้แล้วใช้เวลาประมาณ2อาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 12:02:56 PM »
ยางเสื่อมรึเปล่า
หาเทปพันเกรียวมาพันแทนยางที่เสื่อมตรงเกรียวทุกเกรียวน่าจะหายนะ(ของผมกรวยบนแก้ยังงี้แล้วหาย)

----------------------------------------------------------

ก็แก้ตามที่บอกนั่นแหละ เอาเทปพันเกลียวพันตามเกลียว ฉีกมาแค่นิดเดียวพอครับเพราะเกลียวมันเล็ก

"เทปพันเกลียว" ใครอาศัยอยู่บ้างเก่าๆฮ้างๆน่าจะมีติดกล่องเครื่องมืออยู่แล้ว หรือหาซื้อตามร้านก่อสร้างทั่วไป ไม่น่าเกิน20
V
V
V
V
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 08:03:08 PM โดย Buf-The-Great »
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:24:10 PM »
ยางเสื่อมรึเปล่า
หาเทปพันเกรียวมาพันแทนยางที่เสื่อมตรงเกรียวทุกเกรียวน่าจะหายนะ(ของผมกรวยบนแก้ยังงี้แล้วหาย)

ตอนนี้เข้าใจว่า ซีล Teflon (วงแหวนเล็กๆที่อยู่บริเวณหัวเกลียว)มันเสื่อมอะครับ แล้วลองโทรไปถามบริษัทแล้วครับ เขาบอกว่าถ้าเปลี่ยนราคาประมานสองร้อยกว่าบาท
เลยอยากจะถามว่ามีวิธีแก้ไขหรือหาอะไรมาแทนซีลตัวนี้ได้มั้ยครับ เพราะราคามันสูงเอาเรื่องเลย  :iconcry:

ยังไงก็ขอบคุณทุกๆคอมเม้นครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 01:00:07 PM »
ตามความเห็นผม ผมว่าเปลี่ยนตามที่ บ. เขาเเนะนำมาเถอะครับ  เเอร์บรัชมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนนะครับ  ลงทุนนิด เเล้วก็ใช้กันไปยาวๆเลย สบายใจด้วย... :iconsmile:

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 06:35:31 PM »
^
^
^

ผมเองใช้เทปพันเกลียวมาสองปีแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ(ยางเสื่อมตั้งแต่ปีแรกเพราะถอดล้างบ่อย)
เคยเปลี่ยนเทปครั้งหนึ่งเพราะคราบสีไปสะสมแห้งกรังเป็นชั้นหนา
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน