ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจมนิดนึงครับ W.I.P. : VOTOM 1/6 FULL SCRATCH BUILD- // UP DATE 3  (อ่าน 41457 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Re: ขอแจมนิดนึงครับ W.I.P. : VOTOM 1/6 FULL SCRATCH BUILD-
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 01:11:17 PM »
สุดยอดครับ ชื่นชมๆ  :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ nikoneko

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
Re: ขอแจมนิดนึงครับ W.I.P. : VOTOM 1/6 FULL SCRATCH BUILD-
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:44:57 AM »
รอชมเลยครับตัวนี้  แต่ต้นแบบน่าจะหนักน่าดู MDFกับปูนพลาสเตอร์อย่างงี้  ทำเสร็จหล่อเป็นซอฟไวนิลขายเลยดีกว่าครับ  ^_^

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 11:28:52 AM »
ที่สวดของที่สวดจิงๆ ตัวนี้ เก่งมักคับ ทำได้ขนาดนี้ คนไทยนี่ถ้าตั้งใจทำอะไรก็ทำได้นะ  ไม่เเพ้ชาติไหนจิงๆ 555
ไม่เป็นไม่รู้จะเม้นอาไร  เพราะทำเเบบนี้ไม่เป็นเรย  เป็นกำลังใจให้ละกันคับ.. :iconsmile:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:16:00 PM »
 :iconsmile:   คารวะในความมานะพยายามครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ ketaza

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 04:50:48 PM »
สุดยอดจริงๆเลยครับ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 05:48:04 PM »
รอชมด้วยคนเก่งไม่พอ ขยัน+ตั้งใจมากๆ :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 05:59:53 PM »
งานสวย ปูเสื่อรอชมเลย

ออฟไลน์ nuball

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -33
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 04:17:26 PM »
 :iconpanic: โอ้โห ขอบอกว่า สุดยอดเลยครับ ทำได้เหมือนจริงๆ จะติดตามรอดูผลงานจนเสร็จเลยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ ibachay

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 08:01:35 PM »
 :iconlove:  สุดยอดดดด...  สวยมากครับ  อยากฝากตัวเป็นลูกศิษย์จัง   :iconwish:

ออฟไลน์ Tee3893

• Like: 27
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:08:03 PM »
สวยครับทำออกมาได้ดีมากๆเลยครับรอดูต่อครับ

ออฟไลน์ ksrrayong

• *
  • Like: -15
  • ชีวิตนี้_อยู่เพื่อ_โม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 06:26:39 PM »
สวดยอดเลยคับงานสร้างจริงๆ คงจาใหญ่มากๆ รอชมด้วยคนคับ  :iconwish:

ออฟไลน์ ZmuT

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:57:03 PM »
งานสวยมากเลยครับ รอติดตามชมอยู่นะครับ

ออฟไลน์ momokung

• *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:13:46 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน  ของโทษทีครับที่หายไปนาน เนื่องจากมีปัญาหาเกี่ยวกับสุขภาพเลยไม่สามารถทำโมเดลได้ แม้แต่งานประจำก็ยังไม่ได้ทำ อิๆ  ตอนนี้ร่ายกายดีขึ้นแล้วเลยมาขออัพเดทกันอีกซํกนิดครับ....หลังจากที่เราได้ตัวกับหัวไปแล้ว  ผมก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าเจ้าVOTOM หัวซาลาเปาของเรา จะได้ยืนหยัดด้วยลำแข้งของตัวเองซํกที จึงได้เลือกสร้างส่วนขาก่อนครับ มาลองชมกันครับ ว่าผมมีขั้นตอนยังไงบ้าง ได้ถ่้ายรูปมาให้ดูพอเป็นไกด์ไลน์กัน

ผมเลือกใช้ MDF กับ POLYESTER PUTTY เหมือนเดิมครับ  เขียนแบบให้เรียบร้อย แล้วตัดชิ้นงานด้วยอุปกรณ์ดังรูป

<script src='http://img835.imageshack.us/shareable/?i=pict1748c.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>

หลังจากนั้น นำมาขัดๆถูกให้เท่ากันครับ เพื่อที่เวลาประกอบชิ้นงานจะได้แม่นยำและสวยงาม

<script src='http://img198.imageshack.us/shareable/?i=pict1747c.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>

และแล้วเราก็ได้ส่วนขามาอีก 2ชิ้น ครับ  อิๆ ที่เห็นสีเขียวๆไม่ต้องแปลกใจครับไม่ใช่ POLYESTER  PUTTY จากญี่ปุ่นแต่อย่างใด เป็น วัสดุที่ผมปรับแต่งสูตรมาเพื่อให้ง่ายต่อการทำงานของผมก็เท่านั้นเองครับ

<script src='http://img31.imageshack.us/shareable/?i=pict1760c.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>

ต่อไปเราก็ได้ส่วนหน้าแข้งอันบึกบึนอีก2ชิ้นครับ
<script src='http://img18.imageshack.us/shareable/?i=pict1759c.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>

ลองเทียบสัดส่วนก่อนที่จะสร้างรายละเอียดในขั้นต่อไปครับ

<script src='http://img837.imageshack.us/shareable/?i=pict1757c.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>

ออฟไลน์ gorn_gang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:32:31 PM »
งานโหดมันฮ่ามากครับ  :iconpunch:

• *
Re: ขอแจมนิดนึงครับ W.I.P. : VOTOM 1/6 FULL SCRATCH BUILD - // update 1
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:43:10 PM »
ขอบคุณ คุณ Strike Freedom มากๆเลยครับ ที่คอมเม้นท์ให้กัน  และขอโทษที่ช้าไปนิดครับ เื่นื่องจากติดปัญหาสุขภาพ :iconwinks:

ขอบคุณ คุณพี่ GON PUMJORN มากๆเลยครับ ที่เป็นกำลังใจให้กันตลอดมา และข้อมูลดีๆทีมอบให้กันครับ :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ขอบคุณ คุณ Tonk sittichai มากๆครับ จะพยามทำให้ดีๆยิ่งขึ้นครับ :iconwinks:

ขอบคุณ คณ Nikoneko   มากๆเลยครับที่เชียร์  งานนี้คงไม่มีโอกาสได้เป็น ซอฟท์ ครับ แต่เป็น เรซิ่น คิท แทนครับ พูดคุยหลังไมค์กันได้ครับ  :iconvsign:

ขอบคุณ คุณ San มากๆเลยครับ ที่ให้เกียรติ กับผลงานของผม   ตรงนี้แหล่ะครับ จะเป็นแรงผลักดันให้ผม ทำงานออกมาให้ใกล้เคียงกับที่ตั้งใจไว้ครับ  :iconhappy: :iconwink:

ขอบคุณ คุณ Puchiangmai มากๆ ครับ ที่ชื่นชมในตัวงาน :iconcry:

ขอบคุณ คุณ Ketaza  มากๆครับ :iconwish:

ขอบคุณ คุณ Gunkid ครับทีสละเวลามาชมกันและเป็่นกำลังใจให้  :iconwinks: :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ขอบคุณ คุณ Kana-art มากๆครับ จะพยามรีบๆทำออกมาจะได้ไม่ต้องรอกันนาน :iconmeow:

ขอบคุณ คุณ Nuballมากๆครับ ที่จะรอกันจนผมทำ โวท่อมเสร็จ งานนี้ต้องรีบซะแล้ว   :iconmeow: :iconmeow: :iconmeow:

ขอบคุณ คุณ Ibachay  ครับ ที่เห็นคุณค่าในผลงาน  หากมีโอกาสคงได้แนะนำกันครับ  ทุกๆท่าน สามารถพูดคุยกันผมได้อีกช่องทางที่   http://www.facebook.com/SWEETSAUSAGE

ขอขอบคุณ คุณ Tee 3893 ครับ ที่ทำออกมาช้าไปนิด  :iconjoy: :iconjoy:

ขอขอบคุณ คุณ KSRrayongครับ  ขนาด 60 กว่าเซนติเมตรครับพ้ม  :iconsmile:

ขอขอบคุณ คุณ  Zmut มากๆเลยครับ  อิๆ มาอัพเดทแล้วครับ ช้าไปนิด ไม่ว่ากันนะครับ   :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ขอแจมนิดนึงครับ W.I.P. : VOTOM 1/6 FULL SCRATCH BUILD- // UP DATE 1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 04:04:56 PM »
   :iconfreak: ขอบคุณทุกท่านเลย อิๆ  :icongift: เเหมม

ขยันมากเลยครับ  หายไวๆนะครับ  :iconvsign:  :iconvsign:  :iconvsign:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
Re: ขอแจมนิดนึงครับ W.I.P. : VOTOM 1/6 FULL SCRATCH BUILD- // UP DATE 1
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 05:06:30 PM »
โดราเอม่อนยักษ์ ใช่ไหมเนี่ย :iconnasty:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 05:12:33 PM »
ชมภาพขั้นตอนการทำ กว่าจะมาเป็น WIP ให้ชมกันแต่ละครั้งผมว่าต้องใช้เวลาพอสมควรเลย
กว่าจะตัดชิ้นงานตามแบบ นำมาติดด้วยกาว ยึดไว้ด้วยแคลมพ์ แล้วรอให้ได้ที่ จึงลงมือขัด
เอาใจช่วยอยู่นะครับ  แล้วก็ขอให้สุขภาพแข็งแรงในเร็ววัน ติดตามรอชมตอนต่อไป  :iconwish:

ขอบคุณที่ทำมาให้ได้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ novel007

• *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 05:24:30 PM »
อย่าทำโมจนลืมดูแลรักษาสุขภาพนะครับ  :iconvsign:

เป้นกำลังใจให้ครับ รอชม WIP อย่างใจจดจ่อ  :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:51:00 PM »
อิๆ พี่กรครับแซว กันแบบนี้เขินนะครับ ...แหมแต่หล่ะท่านอุตส่าห์ให้เกียรติมาเม้นท์ก็ต้องเต็มที่ซะหน่อย

คุณstrike Freedom ครับ ขอบคุณที่ติดตามและเป็นกำลังใจครับ   :iconcryjoy:

ท่าน SNRI ครับ อิๆเดี๋ยวผมจะแอบทำค๊อปเตอร์ไม้ไผ่ไม้ใส่โวม่อนครับ 555 :iconnasty:

โอ้ว ซ่าบซึ่งมากเลยครับท่าน  novel007  :iconwish: :iconwish: ขอบคุณหลายๆคับ :iconcryjoy: :iconcryjoy: