ผู้เขียน หัวข้อ: MG Sinanju ขาดครึ่ง ทำยังไงนอกจากทำใจดีครับ T^T  (อ่าน 6571 ครั้ง)

ออฟไลน์ space127

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
ตอนนี้ผมต่อไปแค่โครงในน่ะครับ แล้วแอบรู้สึกว่ามันค่อนข้างจะแน่นเกินไป

ตอนแรกตั้งใจว่าจะลองบิดๆซักนิดให้มันคลายบ้าง

บิดไปบิดมา ขาดครึ่งเลยอ่ะครับ :iconcry:

เท่าที่ดูจากใบต่อ ชิ้นที่ขาดเป็นชิ้นที่เชื่อมระหว่างส่วนบนกับส่วนเอวพอดีเลยด้วย

พี่ๆน้องๆ มีวิธีดีๆมั้ยครับ

แนะนำผมด้วย จะร้องแล้ววววว.... ขอบคุณล่วงหน้าครับ   :iconcryjoy:

ออฟไลน์ ToonBC5

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -2
  • จิงดิ
Re: MG Sinanju ขาดครึ่ง ทำยังไงนอกจากทำใจดีครับ T^T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 08:28:01 PM »
แงะเดือยออกมาแล้ว พอก eproxy ลงไปเลยครับ

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: MG Sinanju ขาดครึ่ง ทำยังไงนอกจากทำใจดีครับ T^T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 08:32:15 PM »
พอกอีโป้แล้วค่อยๆขัดเอาครับ

ถ้ารูตรงไหนแน่นเกินไป แนะนำให้คว้านรู

หรือ ตัดที่เสียบให้เฉียงๆหน่อยจะได้ไม่แน่นมากน่ะ
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 09:03:43 PM »
แนะนำแบบโหด
หา น็อต ตัวเล็กกว่าแกนหน่อยมาใส่แทนครับ แล้วค่อยหยอดกาวช้าง หรือ พอก Epoxy ทับให้ใหญ่พอดีรู
ข้อต่อหนัก ๆ แบบนี้ กาวช้าง เอาไม่อยู่หรอก

ที่น่าปวดหัวคือรูด้านบนมันเป็น ABS ไม่ใช่ Poly cap แบบนี้ทำให้พอดี ไม่ฝึด ไม่หลวม ยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2011, 09:06:42 PM โดย War-taker »

ออฟไลน์ igroup

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 09:49:46 PM »
ผมก็หักครึ่งเช่นกัน ผมใช้อีโป้ว ปั้นเป็นแกน ตอนนี้ใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ

ออฟไลน์ space127

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 10:00:36 PM »
จะรีบไปหาอีโป้มาลองทำครับผม ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ :iconvsign:

โทษฐานดองไว้นาน+มือหนักไปนิด เลยโดนซ้าาาาา :iconcry:

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 10:06:02 PM »
ผมก็เคยเป็นฐานของPG OOใช้แกนเหล็กเจาเสียบเข้าไปกลางรูแล้วหยอดกาวช้าง ทิ้งไว้สักวันลองเอาขึ้นก็รับน้ำหนักได้ไม่มีปัญหา แต่ก็ยังหวั่นๆอยู่ในใจลึกๆ
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ dreamcatcher

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -225
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 10:50:14 PM »
ผมก็หักกลางเหมือนกัน

ผมแงะ ส่วนที่ติดอยู่กับ ช่วงบน ออก

จากนั้น เจอะแกนกลางด้วยสว่านมือ   ใส่ลวดเข้าไป  ติดกาวใหม่ 

คิดง่ายๆ คือ ทำกระดูกให้มันก่อนติดกาวนั้นแหละครับ

ปัจจุบันยังอยู่ดีมีสุข

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 01:20:45 PM »
ของผมไม่หักนะ แหะๆ  :iconnasty:
วิธีแก้ลองใช้สว่านเจาะแกนเข้ากับชิ้นส่วนเอว แล้วเอาเข็ม เส้นทองแดง หรือโลหะอะไรก็ได้ที่แข็งๆ ดามลงไป
จากนั้นเอากาวช้างผสมแป้งฝุ่นโปะลงไปเลยครับ แน่นปึ๊ก
ปล. กาวช้างผสมแป้งมันแห้งเร็วมากเลยนะครับ ต้องรีบนิดนึง แล้วอย่าเผลอไปป้ายโดย Detail หล่ะ หายเลยนะครับ :iconfreak: