ผู้เขียน หัวข้อ: 3 ผู้เถ้า ฮก ลก ซิ่ว ( แห่งวงการ Metal Hero )  (อ่าน 10950 ครั้ง)

ออฟไลน์ PapaK

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -48
  • มืใหม่หัดโม
3 ผู้เถ้า ฮก ลก ซิ่ว ( แห่งวงการ Metal Hero )
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 05:18:21 PM »
เนื่องจากกลับไปบ้านที่ต่างจังหวัด  เลยไปขุดกล่องของเล่น สมัยเด็กๆ ที่ไม่ได้เปิดมา แสนนานนน ครับ
พอดี เจอ พวกพี่เขานอน หมดสภาพ กัน อยู่เลยจับมากทำความสอาด ถ่ายรูป ถ้ามีเวลา(มือถึง กว่านี้) ว่า จะทำสีใหม่  ด้วย ครับ

เริ่มจาก "ตำรวจอวกาศ เกียบัน"  ( เขาคือตำรวจอวกาศแห่งทุ่งปศุสัตว์ที่อิมเมจราวคาวบอย )
เป็นซีรีส์เมทัลฮีโรยุคแรกออกอากาศในวันที่ 5 มีนาคม พ.ศ. 2525 ถึง 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2526

"ตำรวจอวกาศ ชาลีบัน"
เป็นชีรีส์เมทัลฮีโรลำดับที่ 2 โดยเป็นซีรีส์ต่อจาก ตำรวจอวกาศเกียบัน ออกอากาศครั้งแรกเมื่อวันที่ 4 มีนาคม ค.ศ. 1983 ถึง วันที่ 24 กุมภาพันธ์ ค.ศ. 1984

และคนสุดท้อง "ตำรวจอวกาศ ไชเดอร์"

จับถ่ายรูปหมู่ รวมญาติกัน ซะหน่อย

รูปไม่ค่อยชัด เนื่องจากใช้กล้องมือถือถ่าย
ขอบคุณครับ

ใครไม่รู้จัก เกิดไม่ทัน ยกมือขึ้นนนนนนน

ออฟไลน์ goox

• *
  • Like: -1
Re: 3 ผู้เถ้า ฮก ลก ซิ่ว ( แห่งวงการ Metal Hero )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 05:26:45 PM »
จะแก่เกินไปใหม่ครับ ถ้าจะบอกว่าโตมากับ 3 เรื่องนี้  :iconcry:

ออฟไลน์ freedom19

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -15
  • SD Never Die
Re: 3 ผู้เถ้า ฮก ลก ซิ่ว ( แห่งวงการ Metal Hero )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 05:33:01 PM »
เหมือนดักแก่เลย แต่ผมก็รู้จักอ่ะ อยากดูอีกเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 05:35:30 PM »
ผม ว่า ถ้าดู ในyoutube ผมว่าแก่อยู่นะ  แต่ มาเป็นตัวๆแบบนี้ ผมว่า มันเท่  หลายเด้อ มากๆ เลยอะครับ
(กระทูกนี้  ดักแก่ แน่นอนอยู่แล้ว)

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 05:54:54 PM »
เห็นปุ๊บ ชวนให้นึกถึงบรรยากาศ (มาคุ) เมื่อวันวานจัง  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2011, 05:55:31 PM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 07:17:56 PM »
เหมือนโดนหลอกให้เข้ามาดักแก่เลย แต่มันยังมีพวกตำรวจอวกาศยุคต่อมาอีกใช่มั้ยครับ ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว ตัวที่มันมีสีแดงตัดดำ เคยฉายช่อง 3 เมื่อนานมากแล้ว และตัวที่ผมชอบมากที่สุดก็คือ จีบัน ฉายช่อง 9

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 10:02:16 PM »
มีอีกหลายๆ  ตัวเลย ครับ  ถ้า จีบัน นี้รุ่นหลังๆแล้ว ครับ แต่น่าจะประสบความสำเร็จในเมืองไทยที่สุดแล้วมั้ง ครับ
ร้องเพลง จีบัน กันได้ทั้ง โรงเรียน 555+
รู้สึกว่า จะมีหัว ของ3 ตัวนี้ สเกล 1/6 มั้งครับ
ผมอยากได้เป็นอย่างยิ้ง

กระทู้นี้ ดักแก่แน่นอนครับ

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 10:41:52 PM »
เกิด ทันแต่    WIND SPECTURE  ครับ  สามตัว ข้างบนไม่รู้จักเรย :iconcry:

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 11:00:21 PM »
อ่ะ โดน!   :iconsmile:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 11:16:54 PM »
เมื่อก่อนเคยมีเทปเพลงดังหนังเด็กอยู่ร้องได้ทุกเพลงเลย  :iconnasty:

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 12:02:27 AM »
รู้จัก แต่ไม่เคยดูครับผม (เกิดไม่ทันครับ) :iconnasty:
น่าประทับใจมากๆ ครับ มีเป็นชุดเลยด้วย เห็นแล้วนึกถึงของเล่นที่บ้าน ว่างๆ ต้องเอามาเรียงให้หายคิดถึง  :iconlol:
ผมก็ชอบสะสมของเล่น ตั้งแต่ตอนเด็กๆเลยครับ ไม่เคยทิ้ง
เวลาเอาของที่เราเล่นสมัยเด็กๆ มาเล่น มันเหมือนกับว่า ได้ย้อนเวลาไปกับตัวการ์ตูน หรือตุ๊กตาตัวนั้นเลยครับ :iconhappy: :iconlike:
เป็นความประทับใจส่วนตัว อิอิ :iconmeow:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ R.AmuRo

• *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 08:24:46 AM »
ไม่เคยดูแต่รู้จักจะหาว่าผมแก่ป่าวเนี่ย  :iconnasty: แต่ผมมาทันพวกจีบัน กับ วินสเป็กเตอร์นะครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 08:48:09 AM »
ไม่แปลกแก่ หลอกครับ ขนาด พี่ใหญ่ "เกียบัน" อายุแก่กว่าผม20วัน เองนะ แล้วเด็กๆรุ่นผมเนี้ย สมัยนั้น ใครได้ดู ส่วนใหญ่ คือต้อมมี VDO ที่บ้านกันครับ
ถ้าได้ดูผ่านฟรี TV นี้  รู้สึกจะไม่ได้ฉายทุกตัว นะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

Post Merge: กรกฎาคม 12, 2011, 08:49:43 AM
รู้จัก แต่ไม่เคยดูครับผม (เกิดไม่ทันครับ) :iconnasty:
น่าประทับใจมากๆ ครับ มีเป็นชุดเลยด้วย เห็นแล้วนึกถึงของเล่นที่บ้าน ว่างๆ ต้องเอามาเรียงให้หายคิดถึง  :iconlol:
ผมก็ชอบสะสมของเล่น ตั้งแต่ตอนเด็กๆเลยครับ ไม่เคยทิ้ง
เวลาเอาของที่เราเล่นสมัยเด็กๆ มาเล่น มันเหมือนกับว่า ได้ย้อนเวลาไปกับตัวการ์ตูน หรือตุ๊กตาตัวนั้นเลยครับ :iconhappy: :iconlike:
เป็นความประทับใจส่วนตัว อิอิ :iconmeow:

^
^
^
อารมอยากเด็กนะครับ  ผมเองก็เพิ่งจะกลับมาซื้อของเล่น(ให้ตัวเอง)ก็ตอนมีลูกแล้ว 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2011, 08:49:43 AM โดย PapaK »

ออฟไลน์ isolated

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 08:55:42 AM »
เกิดทันครับตอนประถมต้นเลย  :iconlol:

ออฟไลน์ nengrx

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 11:55:15 AM »
เหมือนโดนหลอกให้เข้ามาดักแก่เลย แต่มันยังมีพวกตำรวจอวกาศยุคต่อมาอีกใช่มั้ยครับ ผมจำชื่อไม่ได้แล้ว ตัวที่มันมีสีแดงตัดดำ เคยฉายช่อง 3 เมื่อนานมากแล้ว และตัวที่ผมชอบมากที่สุดก็คือ จีบัน ฉายช่อง 9

ตัวนั้นน่าจะชื่อ จัสเปียน ครับ 
เคยดูหมดเลยแก่จริงๆ  :iconjoy:

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 11:41:57 PM »
ไปๆมาๆ มีคนรูกจักท่าน ผู้เถ้า ของเราเยอเหมือนกันนะเนี้ย

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 01:11:20 AM »
  :icongift: ดูครบครับ 55   :iconcry: ชอบดีไซน์ชาลีบันครับ สวยสุด

ออฟไลน์ taeyeon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:45:51 AM »
เกิดไม่ทันครับ แต่ถ้าเป็นแนวนี้ผมชอบ winspector มาก  :iconlove:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:49:17 AM »
 :iconsmile:   กรี๊ดดด...กระทู้ดักผู้สูงอายุ...ดีนะเนี่ยที่ผมเกิดไม่ทัน...555
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 01:30:03 PM »
คิดถึงบรรยากาศมาคุ  :iconlike: