ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม เทคนิดและอุปกรณ์และสี ที่ใช้ในการต่อ Gundam wing V.Ka หน่อยครับ  (อ่าน 3955 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeny

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -15
คือตอนหลังสอบ midterm ผมคิดว่าอยากจะซื้อ Gundam wing V.Ka 1/100 มาต่อครับ แต่ตัวนี้อยากจะทำให้ดีๆไปเลยครับ แบบว่าใช้พวกปากกาตัดเส้น ปากกาแต้มสี พวก Gundam marker ครับ
ก็เลยอยากจะรู้ว่าต้องใช้ปากกาแบบไหนครับ ทุกทีเคยใช้แต่แบบที่เป็นด้ามสีน้ำเงินที่เอาไว้ตัดเส้นครับ แล้วถ้าคราวนี้อยากจะทำใ้ห้ดีกว่าเดิมโดยใช้พวก Air brush ด้วยครับ ก็เลยอยากจะรู้ว่าต้องใช้สีแบบไหนในการพ่นถึงจะดีครับ
และใช้สีอะไรบ้างครับ รวมไปถึงต้องใช้อุปกรณ์อื่นๆอะไรบ้างครับ เช่น กาว พุตตี้ อะไรพวกนี้ครับ ตอนนี้ที่ผมมีก็เป็น คีมตัดโมเดล Art knife กาวของ TAMIYA ฝาเขียวแบบแห้งเร็ว พวกอุปกรณ์ Air brush ครับ
ผมขอสอบถามเรื่่องปากกา Gundam marker หน่อยครับ ว่าแบบไหนใช้ยังไง พอดีผมเห็นแบบเป็น set มันมีหลายแบบมากเลยครับ มีทั่้งแบ่งเป็นภาค เป็น set 1 set 2 ผมเห็นแล้วงงมากเลยครับ กลัวซื้อมาิผิดวัตถุประสงค์
การใช้งานครับ แล้วผมขอถามเรื่องขั้นตอนการทำสีด้วยครับ พอดีอ่านทีในนี้แล้วงงครับ ว่าต้องล้างก่อน พ่นเคลียร์กี่รอบ พ่นเคลียร์เงาแล้วทำสี แล้วพ่นเคลียร์ด้านตาม อะไรประมาณนี้ครับ
ถ้าถามมากไปขอโทษด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
Follow me At Twitter<<<กด