ผู้เขียน หัวข้อ: GIANT GORG ยักษ์สีฟ้าหน้าหล่อๆ( 3 ดี นอกไลน์)  (อ่าน 8374 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
GIANT GORG ยักษ์สีฟ้าหน้าหล่อๆ( 3 ดี นอกไลน์)
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 03:34:43 PM »
 GIANT GORG เป็น การ์ตูนปี 84 ครับ เนื้อเรื่องเกียวกับเกาะเกิดใหม่กลางมหาสมุทร
  มีอารยธรรมมนุษย์ต่างดาวอันเร้นลับซ่อนอยู่ ตัวเอกคือหนุ่มน้อย ทางามิ ยูว์ ผู้มีชะตากรรมต้องมาผจญภัยในเกาะลึกลับเเละเจอหุ่นยักษ์สีฟ้า
สูง 13.5 เมตร  พละกำลังมหาศาลทนทุกสภาวะ(ขนาดลาวายังทนได้)ถูกสร้างโดยมนุษย์ต่างดาว
ความเห็นส่วนตัวผมว่ากอร์ก เป็นREAL ROBOT ในยุค 80ที่ออกเเบบได้งดงามลงตัวมากที่สุดทีเดียว
น่าเสียดายที่ไม่ค่อยมีสินค้าออกมา ถือเป็นหุ่นที่ถูกลืมตัวหนึ่ง  :iconcry:
 ขึ้นรูปจาก 3d เหมือนเดิมครับผม

:iconsmile:   :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 05:14:35 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: GIANT GORG ยักษ์สีฟ้าหน้าหล่อๆ( 3 ดี นอกไลน์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 04:39:50 PM »
มันช่างคลาสสิค

เหมือนมากๆ

เปลี่ยนอีกนิดทำมาน่อนไทป์โลด
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: GIANT GORG ยักษ์สีฟ้าหน้าหล่อๆ( 3 ดี นอกไลน์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 04:48:11 PM »
งานคลาสสิคดีครับ ถ้าผมจำไม่ผิดเรื่องนี้คนวาดลายเส้นคือ YAS ใช่มั้ยครับ
เคยตามอ่านอยู่พักนึง ในสมัยที่หนังสือการ์ตูนยังเป็นเล่มใหญ่ๆ อยู่เลยละครับ

ตัวหุ่น Gorg เหมือนจะมีชีวิต ยังจำภาพที่ ทางามิ ยูว์ กับเพื่อนที่เป็นผู้หญิง
น่าจะเป็น ดอริส แวฟ ยืนอยู่ตรงส่วนหัว ได้ติดตาเลย

ขอบคุณสำหรับงาน CG ในแบบของ คุณกร ครับ  :icongift:

ออฟไลน์ mg-dang

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:21:11 PM »
ชอบการออกแบบตัวหุ่นเหมือนกันครับ โดยเฉพาะสีฟ้า เคยเห็นเป็นของเล่นบ้าง แม้จะอายุเยอะแล้วแต่ก็ไม่ทันเรื่องนี้ครับ  ขอบคุณที่ทำให้ชมครับ

ออฟไลน์ DARKDJ

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:33:14 PM »
เหมือนเมื่อก่อนช่อง9จะเคยเอามาฉายหรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ...เจ๋งดีครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 08:51:33 PM »
คลาสสิคจริงๆให้ดิ้นตายซิ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ armchai

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:40:59 PM »
หุหุ ผมเกิดไม่ทันครับ ไม่รู้จักเลย :icondizzy:

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 11:23:54 PM »
เกิดไม่ทัน แต่รู้จักครับ

ใน พลาโมเคียวชิโร่ ศํตรูในเรื่อง ก็เอามาใช้ด้วยครับ

ณู้สึกเรื่องนี้ จะมีการเอามารีเมคใหม่ 1 ครั้งนะครับ

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:17:47 AM »
ตัวอะไรน่ะ ไม่รู้จัก

ว่าแต่ ลุึง Yas แกเขียน Arion จบยังอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 08:19:11 AM โดย War-taker »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:47:05 AM »
หุหุ ผมเกิดไม่ทันครับ ไม่รู้จักเลย :icondizzy:

ต้องเป็นประเภท หุ่นก็เก่าคนก็แก่ ถึงจะรู้จกครับ อิอิ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:30:11 AM »

เปลี่ยนอีกนิดทำมาน่อนไทป์โลด

น่าสนครับ 55

ตัวอะไรน่ะ ไม่รู้จัก

ว่าแต่ ลุึง Yas แกเขียน Arion จบยังอ่ะ

Arion ยังไม่จบอีกเหรอครับ 55

เกิดไม่ทัน แต่รู้จักครับ

ใน พลาโมเคียวชิโร่ ศํตรูในเรื่อง ก็เอามาใช้ด้วยครับ

ณู้สึกเรื่องนี้ จะมีการเอามารีเมคใหม่ 1 ครั้งนะครับ

ในพลาโมเคียวชิโร่ เป็น มาน่อนไทป์ครับ

คลาสสิคจริงๆให้ดิ้นตายซิ :iconlol: :iconlol: :iconlol:
  80 รำลึกครับ 55 

งานคลาสสิคดีครับ ถ้าผมจำไม่ผิดเรื่องนี้คนวาดลายเส้นคือ YAS ใช่มั้ยครับ
เคยตามอ่านอยู่พักนึง ในสมัยที่หนังสือการ์ตูนยังเป็นเล่มใหญ่ๆ อยู่เลยละครับ

ตัวหุ่น Gorg เหมือนจะมีชีวิต ยังจำภาพที่ ทางามิ ยูว์ กับเพื่อนที่เป็นผู้หญิง
น่าจะเป็น ดอริส แวฟ ยืนอยู่ตรงส่วนหัว ได้ติดตาเลย

ขอบคุณสำหรับงาน CG ในแบบของ คุณกร ครับ  :icongift:

ใช่ครับ ยาส เป็นคนออกเเบบคาเเรคเตอร์ ยาสวาดภาพสวยๆของกอร์กไว้เยอะมากมายครับในยุคนั้น  ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:43:39 AM »
เห็นภาพงานวาดของ YAS ที่ คุณกร นำมาให้ชม ต้องบอกว่าภาพนี้ใช่เลยครับ ถ้าผมนึกถึง
Gorg ภาพนี้จะเป็นภาพแรกที่โผล่ขึ้นมาในความทรงจำเลย

แถมตัวภาพยังมีรอยพับ ซึ่งดูเหมือนจะเป็น Pin Up หน้ากลาง หรือไม่ก็ เป็นโปสเตอร์
ที่แถมมากับหนังสือการ์ตูนในสมัยก่อน น่าอิจฉา คุณกร จังครับที่ยังเก็บเอาไว้อย่างดี  :iconcryjoy:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:48:17 AM »
   :iconfreak: โปสเตอร์ไม่ใช่ของผมนะครับคุณ บิ้ก เเต่ภาพเอามาจากเวบของไทยนี่เเหละครับ  :iconwinks:
    ตอนนี้ยาสเค้าวาดออกมาเเบบนี้ไม่ได้เเล้วครับ สัดส่วนคนมันจะยืดๆยาวๆไม่น่ารักครับ

ออฟไลน์ kittithat0083

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:29:56 PM »
ขอสารภาพเลยครับ ถึงผมจะอยู่บ้านนอก แต่เคยดูการ์ตูนเรื่องนี้ละครับ
แก่สุด...... :iconfreak: คิดในใจทำไมตอนนั้นเราไม่อัดเก็บไว้ดูเองฟะ.... :icondisapp:

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:35:33 PM »
ตัวอะไรไม่รู้แต่ก็สวยดีครับ