ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ออกทะเล (ของเเท้)สีน้ำ  (อ่าน 7587 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
กระทู้ออกทะเล (ของเเท้)สีน้ำ
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 02:10:27 PM »
   ได้ไปพีพี มา เลยวาดรูปสีน้ำมาฝากครับ เล่นๆ  555  :iconwinks: ผมเองเพิ่งเคยไปนี่เเหละ มีคนไปเยอะเหมือนกันครับ   :iconwinks:

ลง BackGround ก่อนเลย

กั้นมาสค์เรือด้วย มาสค์กิ้งน้ำครับ

รอมาสค์เเห้ง เเล้วปาดน้ำทะเลไปเลย

ลอกมาสค์ออกมา โดยใช้นิ้วสะอาดๆถูๆ

ค่อยๆลงสีไปเรื่อยๆใจเย็นๆ  ครับ :iconsweat:

ต้องระวังเรื่องระยะ หน้า-หลังด้วยอย่าให้เรือข้างหลังเด่นกว่า โดยลดค่าสีลงไปบ้าง

เสร็จเเล้วว ครับ

CLOSE UP
  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 02:29:35 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ fatality

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
  • รัก Gundam และ Taeyeon
Re: กระทู้ออกทะเล (ของเเท้)สีน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 03:38:04 PM »
สวยงามครับ ชอบวาดรูปเหมือนกันแต่ออกมาเละทุกทีครับ  :iconnasty:

ขอบคุณที่นำรูปสวยๆมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: กระทู้ออกทะเล (ของเเท้)สีน้ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 04:16:10 PM »
สวยมากๆเลยครับ ตัวผมเองไม่เก่งศิลปะเลย

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 04:32:54 PM »
สวยมากครับ ผมก็ไม่ค่อยได้วาดภาพเท่าไหร่  :iconcryjoy:  มีแต่ขีดๆ เขียนๆ ไปเรื่อยๆ  :iconsmile:

มีรูปถ่ายตอนที่กำลังวาดอยู่ด้วยล่ะครับ  :iconwink:
 ถ้ามีภาพถ่ายจุดที่เลือกมาวาด ให้ได้ชมกันด้วยก็ดีเลยล่ะครับ อยากเห็น อิอิ :iconhappy:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 06:31:22 PM »
โอ้ว.....ในที่สุดก็ถึงคิวงานสีน้ำที่รอคอยเสียทีนะครับ งานสวยแลดูสบายตา
ได้บรรยากาศ กลิ่นอายของทะเลลอยมาเลยครับ

ว่าแต่ คุณกร ไม่ลองวาดรูปสีน้ำฝรั่งมาอาบแดดดูบ้างละครับ น่าจะได้อารมณ์
ที่แปลกออกไปอีกแบบนะครับ......5555

ขอบคุณสำหรับงานสีน้ำสวยๆ ที่วาดมาให้ชมครับ  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2011, 06:32:05 PM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 08:17:18 PM »
เมื่อก่อนตอนเรียน วิชาประเภทนี้คะแนนเต็มร้อยผมได้ไม่เเกิน70ซักที  :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ dragonballyu

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 08:19:27 PM »
ทำสีออกมาได้สวยจังเลยครับ ชอบมากๆครับ :iconsmile:
ปล.คิดดูแล้วช่วงนี้ดูแต่กระทู้ชวนเสียตังบ่อยๆ(ก็คนมันชอบด้วยอะนะ)เจอสบายๆแบบนี้บ้างรู้สึกดีมากเลย  ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :iconlove:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:09:32 AM »
สวยมากครับ ผมก็ไม่ค่อยได้วาดภาพเท่าไหร่  :iconcryjoy:  มีแต่ขีดๆ เขียนๆ ไปเรื่อยๆ  :iconsmile:

มีรูปถ่ายตอนที่กำลังวาดอยู่ด้วยล่ะครับ  :iconwink:
 ถ้ามีภาพถ่ายจุดที่เลือกมาวาด ให้ได้ชมกันด้วยก็ดีเลยล่ะครับ อยากเห็น อิอิ :iconhappy:

มุมนี้เเหละครับ

ภาพบรรยากาศเเถวๆนั้นครับ

ทำสีออกมาได้สวยจังเลยครับ ชอบมากๆครับ :iconsmile:
ปล.คิดดูแล้วช่วงนี้ดูแต่กระทู้ชวนเสียตังบ่อยๆ(ก็คนมันชอบด้วยอะนะ)เจอสบายๆแบบนี้บ้างรู้สึกดีมากเลย  ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :iconlove:

ลดการซื้อ เเล้วหันมาทำเองบ้างก็ไม่เลวนะครับ  :iconvsign: ขอบคุณครับ

เมื่อก่อนตอนเรียน วิชาประเภทนี้คะแนนเต็มร้อยผมได้ไม่เเกิน70ซักที  :iconcry: :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ตอนเรียนผมเองไม่ค่อยชอบการเขียนวิวเท่าไหร่ครับ มันคุมภาพรวมยาก ส่วนใหญ่ผมจะวาดภาพคนเหมือนมากกว่าครับคุณ SNRI
สวยงามครับ ชอบวาดรูปเหมือนกันแต่ออกมาเละทุกทีครับ  :iconnasty:

ขอบคุณที่นำรูปสวยๆมาให้ชมครับ
  ต้องค่อยๆวาดครับ ทำบ่อยๆ เเล้วจะดีขึ้น  :iconvsign:

ว่าแต่ คุณกร ไม่ลองวาดรูปสีน้ำฝรั่งมาอาบแดดดูบ้างละครับ น่าจะได้อารมณ์
ที่แปลกออกไปอีกแบบนะครับ......5555

ขอบคุณสำหรับงานสีน้ำสวยๆ ที่วาดมาให้ชมครับ  :icongift:

เเหม อยากวาดอยู่ครับคุณ BIG       :iconfreak:

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:30:59 AM »
พี่กรวาดเองเลยเหรอครับ เยี่ยมครับพี่ :iconlol:
เอาทุกอย่างเลยนะครับ ทั้งวาด ทั้งปั้น :iconwink:

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 01:46:51 PM »
สวยมากคับ ชอบบบบบบบบ  :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 07:35:32 PM »
สวยมากๆเลยครับ ผมก็ชอบภาพสีน้ำครับ แต่ฝีมือไม่มี
ภาพทะเลสวย ดูแล้วสดชื้น สบายๆมากๆ เลยครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

(ออกทะเลจริงๆ)
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ mystic

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -4
  • I IOVE MS
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:52:04 PM »
สวยมากๆครับ ชอบมากๆ

ออฟไลน์ armchai

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:10:36 PM »
เห็นแล้วอยากไปทะเลจังครับ