ผู้เขียน หัวข้อ: ด้นสดแบบสิ้นคิด กับ Zeta O กันดั้ม  (อ่าน 12567 ครั้ง)

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
ด้นสดแบบสิ้นคิด กับ Zeta O กันดั้ม
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 03:04:26 AM »
ไมไ่ด้แวะเวียนมาที่นี่นานเลย ผมติดภารกิจ แก้งานไม่จบสิ้นครับ
เบื่อๆก็เลยวาดกันดั้มขึ้นมาซักตัว ครั้งนี้เอา Z กันดั้มมายำบ้าง(ผมไม่ใช่แฟนภาคนี้ นานน๊านก็เลยวาดซะทีนึง)
ไหนๆก็วาดแบบด้นสดแล้ว ก็เลยอาจจะไม่เหมือน Z ตัวเก่าเลยก็ได้ครับ

MSZ-000 Zeta Gundam O(utlaw)

สูง : 19 เมตร
หนัก : น้ำหนักตัวปกติ 20 ตัน เมื่อติดอุปกรณ์ครบชุดหนัก 50 ตัน
อาวุธ : ปืนวัลแคน x4
          บีมเซเบอร์ X2
          โล่
          เกรเนท ลันเชอร์ X2
          บีมไรเฟิล 2 ลำกล้อง

หรือก็คือ เซต้ากันดั้มแบบแหกกฎ นอกคอกนั่นเอง ที่แน่ๆคือแปลงร่างไม่ได้ เพราะเปลี่ยนโครงในไปเป็นมูฟเอเบิลเฟรมแบบปกติเหมือนหุ่นยุคสงครามกริปทั่วไป แต่ผมติดปีกแบบเซต้าปกติให้ด้วย
น้ำหนักเบากว่า Z กันดั้มปกติ เพราะโครงในเป็นแบบปกติ ก็คือสเปคหรูขึ้นกว่า ริคเดียสนิดเดียวเท่านั้นเอง
ส่วนอุปกรณ์เสริมที่ว่านี้ก็คือ บูสเตอร์แพคขนาดใหญ่ที่ใช้พลังงานในตัวเอง สลัดทิ้งได้เมื่อเชื้อเพลิงหมด
นอกนั้นเน้นท่อขับดันหลายๆจุด ส่วนไบโอเซ็นเซอร์ก็ไม่มีครับ คนขับก็เป็นสาวๆธรรมดาๆ
ทาสีเป็นน้ำเงินเข้มแบบกันดั้มมาร์คทู ของทีทั่น แต่ไหงทาไปทามา ดูเหมือนฮิวเคไบน์ไปซะงั้น...

http://fhagane.exteen.com/20110805/entry

จริงๆอยากวาดนักบินเป็นสาวๆด้วย แต่เวลาวาดช่างน้อยนิดเหลือเกินครับ ไว้จะเอามาแปะให้ชมกัน ถ้ามีโอกาสนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 03:05:45 AM โดย hagane.f »

ออฟไลน์ Snowman777

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
Re: ด้นสดแบบสิ้นคิด กับ Zeta O กันดั้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 07:57:54 AM »
สวยมากเลยครับ...มีอีกไหมเอามาโชว์อีกสิครับ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: ด้นสดแบบสิ้นคิด กับ Zeta O กันดั้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:16:17 AM »
 :iconvsign: สวยครับนำมาให้สมอีกนะครับของยืมไอเดียเรื่องสีด้วยนะครับจะนำไปทำสี SD ครับ :iconlove:

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:49:07 AM »
ไอเดียบรรเจิดครับ....สวยดีครับ ดูดุดันดี อยากให้ทำเป็น3วิวหรือ3D อาจมีคนนำแบบของคุณ
ไปโมดิฟายเป็นโมเดลจริงๆก็ได้ครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 09:41:15 AM »
ยอด.... ซูฮกให้เลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ sting

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:30:18 AM »
titan มาเลย หล่อล่ำดีครับ :iconwish:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 02:22:13 PM »
ซันไรซ์น่าจะเอาไปออกเป็นกันดั้มภาคใหม่เลยนะเนี่ย...สวยมากๆเลยครับ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ booksaga

• *
  • Like: -30
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 03:31:39 PM »
แบบว่าขอสอบถามนิดนึงนะครับ อันนี้วาดโดยโปรแกรมหรือใช้ปากกาวาดหน่ะครับ ท่าใช้ปากกาใช้ยี่ห่ออะไรครับ ท่าโปรแกรม ใช้โปรแกรมอะไรครับ
สอบถามเยอะไปนิดขออภัยนะครับ พอดีอาจารย์ชมรมที่โรวเรียนผมเค้าให้วาดการ์ตูนหน่ะครับ แล้วเค้าให้เลือกระหว่างวาดในคอมกับวาดลงกระดาษหน่ะครับ

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:03:36 PM »
สุดยอดไปเลยครับ แหวกจากแนวเดิมของเซต้าที่เป็นทรานฟอเมชั่น สีก็แหวกไปเลยเช่นกัน ไททั่นๆ :iconshy2:
ปล.นิดนึงนะ ตรงกระโปรงหลังที่ลงสีดำ(ระหว่างง่ามขา) ผมว่าถ้าจะวาดดีเทลล์น่าจะสวยได้อีกนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 06:54:42 PM »
แบบว่าขอสอบถามนิดนึงนะครับ อันนี้วาดโดยโปรแกรมหรือใช้ปากกาวาดหน่ะครับ ท่าใช้ปากกาใช้ยี่ห่ออะไรครับ ท่าโปรแกรม ใช้โปรแกรมอะไรครับ
สอบถามเยอะไปนิดขออภัยนะครับ พอดีอาจารย์ชมรมที่โรวเรียนผมเค้าให้วาดการ์ตูนหน่ะครับ แล้วเค้าให้เลือกระหว่างวาดในคอมกับวาดลงกระดาษหน่ะครับ

วาดด้วยดินสอครับ แล้วสแกนเข้าคอม ลงสีในโฟโต้ชอปธรรมดาครับผม
ถ้าถนัดวาดในกระดาษ ก็วาดในกระดาาแล้วแสกนไปลงสีในคอม อาจารย์คงอนุโลมล่ะมั้งครับ ^^

ส่วนกระโปรงหลังผมนึกดีเทลไม่ออกน่ะครับ (ฮา) ปกติถ่าลงสี ผมถมดำไปเลยน่ะครับ

ขอบคุณที่ติชมครับผม

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 07:25:46 PM »
ยังกะฮิวคิไบน์ Boxer เลย  :iconlol:
ถ้าเป็นพวก Z ผมว่าน่าจะใช้ขาวเป็นหลักมากกว่าครับ 
ไม่งั้นสีโทนนี้จะออกเป็น Gundam mk V น่ะนะ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 07:27:33 PM »
น่ามีคนเอาไปทำโมเป็นอย่างยิ่ง ปกติเ้ห็นแต่ FA-Z Gundam  :iconnasty:

ออฟไลน์ booksaga

• *
  • Like: -30
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:05:07 PM »

วาดด้วยดินสอครับ แล้วสแกนเข้าคอม ลงสีในโฟโต้ชอปธรรมดาครับผม
ถ้าถนัดวาดในกระดาษ ก็วาดในกระดาาแล้วแสกนไปลงสีในคอม อาจารย์คงอนุโลมล่ะมั้งครับ ^^

ส่วนกระโปรงหลังผมนึกดีเทลไม่ออกน่ะครับ (ฮา) ปกติถ่าลงสี ผมถมดำไปเลยน่ะครับ

ขอบคุณที่ติชมครับผม

แฮะๆ ท่าวาดดินสอพอไปวัดไปวา(ขึ้นเมน) ได้หน่ะครับ แต่ไม่ได้วาดนานมาก(หลังจากอุบัติเหตุที่มือ) โดนวาดการ์ตูนช่องหน่ะครับ

ส่วนตัวหุ่นผมว่าสวยงามมากมายเลยครับ แต่ความเห็นส่วนตัวคิดว่า กลัวขามากมายเตะทีเครื่องอีกฝ่ายกระจาย โดยเฉพาะต้นข้า แบบว่าเหลี่ยมไปนิดหน่ะครับ แต่เอ มองอีกมุมก็ทำให้ดูดุดันดีมากมาย แต่ท่ามีความมลนิดน่าจะทำให้ตัวหุ่นดูมีความเพรียวขึ้นอีกนิดนะครับ ส่วนหลังกระโปรงนี่มีบีมไรเฟิลห้อยไว้ด้วยใช่เปล่าครับนั่น แต่โดยรวมสวยสุดๆครับ (อย่างผมคงหมดปัญญาวาด TT  TT)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 08:06:21 PM โดย booksaga »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 08:02:56 PM »
เห็นแล้วนึกถึง Huckebein จาก SRW เลยครับ