ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวโมจีน Alex Warrior แบบผ่านศึก  (อ่าน 4739 ครั้ง)

ออฟไลน์ SDUINCON

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
รีวิวโมจีน Alex Warrior แบบผ่านศึก
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:41:01 PM »
ตัวเป็น SD ตัวล่าสุด(มั้ง) :iconsweat: ซึ่งตัวนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นของค่ายใด (เห็นเป็นรูปตัวYครับ) ผมได้ทำตัวนี้แบบผ่านศึก (แต่เหมือนว่าเลอะมากกว่า) :iconangry: รูปอาจไม่ชัดพราะถ่ายจากมือถือก็ต้องขออภัย ช่วยติชมด้วยนะครับ

ด้านหน้า

หน้าตาโหดได้ใจ  :iconnasty:

ถอดเกราะกันหน่อย

แอ็กชั่นกันบ้าง

เจอกับก็อดกันบ้าง

ย้าก

รูปสุดท้ายสู้ตาย :iconvsign:

ออฟไลน์ dragonballyu

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
Re: รีวิวโมจีน Alex Warrior แบบผ่านศึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 05:58:45 PM »
กล้าเลอะ ยิ่งเยอะประสบการณ์ ขอชื่นชมแนวคิดเลย :iconvsign:
ปล.(เครดิต โฆษณาสินค้าอย่างหนึ่ง) :iconnasty: :iconnasty: :iconnosebleed:

ออฟไลน์ keiichi2525

• Verified User
  • *
  • Like: 26
Re: รีวิวโมจีน Alex Warrior แบบผ่านศึก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 04:30:40 AM »
sd ของจีนตัวนี้งานเป็นไงบ้างครับ อยากหามาลองบ้างเหมือนกัน
แล้วรอยแหว่งของเกราะนั่นใช้คีมตัดไปตรง ๆ เลยรึป่าวครับ  ผมว่าลองใช้หัวแร้ง หรือ ธูป จี้เอาน่าจะทำให้รอยที่เกิดจากความร้อนของบีมดูสมจริงกว้านะครับ  จะได้รอยไหม้โดยธรรมชาติโดยไม่ต้องทำ dry brush ด้วยนะครับ แต่ถ้าอยากให้สมจริงหน่อยก็ลองทำ dry brush เพิ่มอีกนิดน่ะครับ :iconwinks:

ออฟไลน์ SDUINCON

• *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 01:28:37 PM »
เนื้องานละเอียดใช้ได้ครับ