ผู้เขียน หัวข้อ: [Model] กันดั้มแพ็คคู่ Seravee & Seraphim Gundam  (อ่าน 5222 ครั้ง)

ออฟไลน์ Butter-T

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
[Model] กันดั้มแพ็คคู่ Seravee & Seraphim Gundam
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 12:20:21 AM »

Seravee Gundam ราคา 1800 เยนครับ ถึงแม้ว่าแพ็คหลังจะแปลงร่างไม่ได้
เลยต้องออก Seraphim อีกกล่องตามมาก็ตาม แต่ผมว่ากล่องนี้ก็สวยดีนะ
ตัวก็ใหญ่ ต่อมาแล้วรู้สึกคุ้มดี (เพราะใหญ่ดี ฮะๆ)

Seraphim Gundam ตอนที่เห็นครั้งแรกก็อดคิดไม่ได้ละครับ
ว่าเนี่ยนะ 1000 เยน กล่องบาง แถมแผงก็น้อย เอาไป 700 เยนยังดูหรูไปเลย
แถมประกอบเสร็จก็ตัวเล็กนิดเดียว

เอารูปมาลงให้ดูกันบางส่วนก่อนน่ะครับ ถ้าสนใจก็ลองเข้าไปดูเต็มๆ ได้ที่บล็อกหมึกเลยครับ

http://butter-t.exteen.com/20110807/model-seravee-seraphim-gundam  << ที่นี่ครับ

รูปแถมก็อยู่ในบล็อกนั่นละครับ ฮะๆ

.

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [Model] กันดั้มแพ็คคู่ Seravee & Seraphim Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 08:05:54 AM »
งานสวยเรียบเนียนเหมือนเดิมนะครับพี่เนย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [Model] กันดั้มแพ็คคู่ Seravee & Seraphim Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 07:51:51 PM »
งานเนียนสวยสมกับที่ได้ลงในหนังสือ

ปล.ตอนนั้นผมก็ซื้อหนังสือเล่มนี้มาแต่ทำไมไม่ได้สังเกตน้า ว่าเป็นของคุณหมึก หรือว่าเพราะไม่ได้ลงรูปวิวๆ ประกอบก็เลยจำไม่ได้ หรือไม่ก็คิดว่าเป็นคนที่ใช้นามแฝงเหมือนกันน้า