ผู้เขียน หัวข้อ: [รีวิวถ่ายดิบๆ] Formania : RX-93 Nu Gundam Bust Display(โหลด34รูป)  (อ่าน 11689 ครั้ง)

ออฟไลน์ nwincy1980

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
ตั้งอยู่ที่ Modx คับ เลยเอามาให้เพื่อนๆ ที่บอร์นี้ชมมั่ง คงไม่ว่ากันนะคับ
Formania : RX-93 Nu Gundam & MSN-04 Sazabi‏ Bust Display
2 ตัวนี้เพิ่งได้มา 2 วัน ไม่มีเวลาเล่นเลย ราคาพอรับได้อยู่คับ ไม่แรงมากไป พอดีๆ
สเกลไม่แน่ใจ ว่า อยู่ที่1/48 หรือ1/35 อ่ะคับ ดูแล้วน่าจะ1/35 อ่ะนะ
งานจัดอยู่ในระดับ สุดยอดจิงๆๆ ผมว่าดีสุดใน สาย สำเร็จรูปของบันไดแระ งามจิงๆๆ สมราคา
ผลิตปี 2010 ทั้ง 2ตัว
มาชมกันเลย

กล่องด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ด้านหลัง+ข้าง

Formania : RX-93 Nu Gundam

กล่องเดียวๆ คับ จิงๆมี2ชั้น ไม่อยากแกะอ่ะคับ ข้างในเป็นสีดำ

แกะมาจะพบกับ

แผ่นอาร์ทที่ให้มา หน้า

หลัง

คู่มือการใช้

ของทั้งหมดที่มี

ด้านหน้าตรงๆ

ด้านหลังตรงๆ

หัวกันดั้ม ละเอียดจิงๆ

มีีท่ออยู่ตรงคอด้วย บริเวณหัวไหล่ มีเฟื่องสีทองๆๆด้วย แจ่ม

ประตูค็อคพิทเปิดได้้

ยกขึ้นได้ด้วย

ฐาน Display‏ ตรงกลมๆน่าจะเป็นไดเคสนะคับ จับดูมันเย็นๆ

รายละเอียดด้านข้างสุดงามจิงๆ

ยกไปด้านหน้าได้

ยกไปด้านหลังก็ได้ สังเกตุ  กระบอกสูบดีๆๆ ขยับตามได้ด้วย

ท่อไอพ่นลงสีมาเหมือนเหล็กจิงๆ

มีบีมเซเบอร์ด้วย

แบ็กแพคเต็มๆ งามโคตร สายสีดำๆเป็นยาง

กางออกได้

ดีเทลตรงหัวไหล่ งามๆ

ลูกสูบตรบรักแร้ ตรงนี้ขยับไม่ได้

เกราะไหล่

ดีเทลงามๆ แอบเลอะนิดๆ

ช่างซ่อมบำรุง ให้มา 2 นาย

สแตนด์ยืนกับ ราวหัวไหล่

FULL OPTION
หน้า

อีกมุม

หลัง

รูปสุดท้ายแล้ว

Formania นี่สวยงามสุดยอดจิงๆ ใหญ่สะใจดี
ดีเทลสุดยอด ไม่มีข้อติเลย ให้ 100/100 เลย

ชอบก็เมนต์ด้วยนะคับ
คราวหน้าจะมารีวิว Formania :  MSN-04 Sazabi‏ Bust Display ให้ชมนะคับ

กันดั้มPGของผมคับ http://www.modxtoy.com/newboard/inde

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
Re: [รีวิวถ่ายดิบๆ] Formania : RX-93 Nu Gundam Bust Display(โหลด34รูป)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:01:59 PM »
ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมครับ ถ้าทำสีเพิ่มเองคงสวยกว่านี้มากเลย พอจะบอกราคาคร่าวๆได้ไหมครับ

ออฟไลน์ nwincy1980

• *
  • Like: 2
Re: [รีวิวถ่ายดิบๆ] Formania : RX-93 Nu Gundam Bust Display(โหลด34รูป)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:06:58 PM »
ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมครับ ถ้าทำสีเพิ่มเองคงสวยกว่านี้มากเลย พอจะบอกราคาคร่าวๆได้ไหมครับ

2 ตัว 10500 คับ กระเป๋าฉีกกันเลยทีเดียว :iconcry:

กันดั้มPGของผมคับ http://www.modxtoy.com/newboard/inde

ออฟไลน์ Buf-The-Great

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • หลังสู้ฟ้า หน้าซุกหมอน นอนกลางแดด
    • http://buf-the-great.exteen.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:36:45 AM »
ตัวหน้ารบกวนช่วยถ่ายรูปเทียบขนาดกับ 1/100 1/144 ด้วยนะครับ
อย่ากรู้ว่าใหญ่แค่ไหน
รับ
Loto, Dreissen [Unicorn Ver.], Jesta, MG Shenlong, MG, Wing ~ EW Ver.,MG Deathscythe Hell
ต่อแล้วหรือใหม่ ราคาคุยกัน

ออฟไลน์ yukung02

• *
  • Like: -2
  • [ ..ギア。セカンド....!! ]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:46:04 AM »
ตัวนี้สุดยอดจริงๆเลยครับ

รอดู ซาซาบี อยู่นะครับ สู้ๆ  :iconvsign:

[ Gear   " 2 "   ギア。セカンド !! ]

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:59:12 AM »
 :iconsmile:   สวยมากๆเลยครับ...ด้วยราคาที่มหาโหด...แสดงว่าไม่รักจริงไม่ซื้อนะเนี่ย
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:34:32 AM »
สวยงาม คุ้มค่า สมราคา หรูหราอลังการมากครับ
For Mania ชื่อนี้การันตีได้ครับว่า ถ้าไม่รักกันจริงคงไม่จัดหามาไว้ในครอบครองแน่
ติดตามรอชมรีวิว Sazabi และขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมครับ  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 08:34:56 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 08:53:48 AM »
ไม่ทำสีเพิ่มยังสวยมากเลย     :iconwish: 
รอชมซาซาบี้อีกตัวนะครับ

ออฟไลน์ CoolMaker

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 05:02:13 PM »
ไม่น่าใช่ 1/35 ครับ เพราะดูจากขนาดคน และเทียบกับหัว Zaku ของ UCHG Ramba Ral Comando Set (ขออภัยไม่มีภาพให้ดู)

แต่ช่างมันเถอะ ผมว่ามันเจ๋งมาก  :iconlol: (แต่ราคาน่ากลัวไปนิดนึง :iconsoul:)