ผู้เขียน หัวข้อ: 1/10 Hatsune Miku  (อ่าน 7298 ครั้ง)

ออฟไลน์ basfubumi

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 36
1/10 Hatsune Miku
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 06:34:02 PM »
สวัสดีครับเพือนๆ พี่ๆ ชาว ไทยกันดั้ม ทุกๆ ท่านครับ

งานนี้เพือนฝากมาทำนะครับ 

ลองดูๆ ตั้งแต่ยังเป็นชิ้นๆ แล้วกันนะครับ

มันมาให้เป็นชิ้นๆอะ

เจอะรู

ใส่แกนลวด

ติดเข็มขัด

ที่แขนไม่ได้แถมคีสบอร์ดมาให้ต้องทำเอง

ทาวาซาลีนแล้วเอาABมาแปะ

แกะออกแล้วขัดแต่ง

หัวก๊อปมาอีกหัว

โมใหม่เป็นยิ้มแบบอาปาก

เพิ่มผมอีก2เส้นให้เหมือนฟิก

ขัดแต่ง ออกมาเรียบร้อยเป็นตัว

ลงรองพื้นขาว

ลงเครียส้มตามซอกมุมในส่วนที่จะลงสีเนื่อ

แล้วก็ลงสีเนื่อเบอร์ 111ของmr.color

ลงสีเงินก่อน

แล้วค่อยลงสีดำทับไป

ส่วนเสื่อลงเงินแล้วค่อยเอาเครียดำพ่นคลุมอีกที

สีผมก็ลงเรียบร้อยละ

ส่วนหน้าก็โอเค^^

ลูกกะตา หมายเลข ขี้เกียจวาดเองก็พิมเอา ใสดีคอลของไกอา ดีคอลตัวนี้หลังพิมพ์เสร็จจะต้องเอาแผ่นสีเหลือมาแปะทับอีกที เพิ่งเคยใช้เป็นครั้งแรกต้อง ขอบคุณท่าน โคพิกมากๆ ที่แนะนำ

เตรียมตัวแปะ^^

แปะตา1ข้าง เป็นวิธีที่ประหลาดมากดีคอลตัวนี้ คือตัวแปะเอาหน้าหมืกที่พิมพ์เข้าไป แล้วค่อยเอาน้ำมาถูๆ บนดีคอลที่หลัง

แปะตาอีกข้าง

ได้2ข้างละ แล้วค่อยเขียนขอบตาที่หลัง

หมายเลขก็แปะเหมือนกัน

อันนี้ก็ดีคอลเหมือนกัน^^

ลาย กกน. นี้วาดเองนะไม่ใช้ดีคอล

หลังจากนี้ก็ลงเครียเงาในส่วนที่เงา ลงเครียด้านในส่วนที่ด้านก็เรียบร้อยแล้วครับ

ต้องขอบคุณท่านเจ้าของโมด้วยครับ ทำนั้งทำรูปลูกตาให้นะครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามาชมนะครับ

ดูรูปผลงานอื่นๆของผมได้ที่ http://basfubumi.exteen.com/

ออฟไลน์ pocharas

• *
  • Like: 2
Re: 1/10 Hatsune Miku
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 07:15:09 PM »
สวยมาก.... :iconlove:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 07:21:07 PM »
สวยมากครับ มีเซอร์วิสให้ด้วย  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 08:03:23 PM »
สวยสุดๆไปเลยครับ

ออฟไลน์ riwchaki

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:14:44 PM »
สวยมากครับ เก่งจัง ทำมาให้ชมอีกเยอะเลยนะครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:45:14 PM »
งามแท้ๆ :iconwish:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:52:38 PM »
เซอร์วิส ลายชามข้าว  :iconhihi:

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:55:13 PM »
ลงสีสวยเลยครับ เจ๋งเหมือนเคย
แต่แปลกตรงที่ไม่ได้แถมคีบอร์ดมานี่ล่ะ
สนใจตัวดีคอลไกอานี่ล่ะครับ สงสัยนิดนึงตรงที่เนื้อdecalสีขาวนี่มันมีให้เปล่าครับ  หรือเป็นDecalใสเอาครับ น่าหามาใช้เหมือนกัน^_^

ออฟไลน์ basfubumi

• *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 12:02:56 AM »
ลงสีสวยเลยครับ เจ๋งเหมือนเคย
แต่แปลกตรงที่ไม่ได้แถมคีบอร์ดมานี่ล่ะ
สนใจตัวดีคอลไกอานี่ล่ะครับ สงสัยนิดนึงตรงที่เนื้อdecalสีขาวนี่มันมีให้เปล่าครับ  หรือเป็นDecalใสเอาครับ น่าหามาใช้เหมือนกัน^_^
ผมซื่อเป็นดีคอลใส เอานะครับ ส่วนสีเนื่อมันไม่ทึบมากเลยไม่มีปัญหานะครับ

ดูรูปผลงานอื่นๆของผมได้ที่ http://basfubumi.exteen.com/

ออฟไลน์ Boyzgundam

• *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:48:05 AM »
ปกติไม่ได้เล่นไลน์นี้( พอดีกดเข้ากระทู้ผิดน่ะ) แต่พอมาดูPROCESSก็เลยสนใจอย่างยิ่งยวดตรง..... :iconnasty:.การทำสีชุดของน้องเค้า
เหมือนเป็นชุดหนังจริงๆ(เหมือนโมเดลที่ใส่ชุดผ้า) งานสวยมากครับ การเลือกสีดีมากๆ ขอชม โดยเฉพาะเพ้นท์ลาย กกน. ตัวหน้าขอเป็นลายkittyได้ป่ะ :iconwish:
ไม่เล่นไลน์นี้แต่ต้องให้1like ของเค้าดีจริงๆ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 07:56:01 PM »
งานออกมาสวยน่ารักมากมายครับ มีขั้นตอนการทำให้ดูด้วย ชอบมากครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:23:22 AM »
เห็นความพยายามตั้งเเต่เริ่มทำ  ดูเเล้วไม่ง่ายเรยเเฮะ ทำโมเเนวนี้นี่ 555

เสร็จเเล้วสวยจิงๆ... :iconsmile: