ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวแบบลุยทุ่ง Metal build 1/100 O-riser มัน"โหด"มากก T^T (โหลดโหดนะครับ )  (อ่าน 20942 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ  :iconsmile:  :iconsmile: 

ทุกท่านไม่ได้พบกันนานพอดูเลยนะครับ ช่วงนี้อากาศฟ้าฝน ไม่เต็มใจเลยตกมั่งไม่ตกมั่ง เล่นเอาเบอลๆกันเลยทีเดียว :iconsmile:

สำหรับวันนี้นะครับ ก็ได้ของแรร์ไอเทม มาชิ้นนึงที่ ไม่ซื้อไม่ได้แล้วนะครับ กับ Metal build 1/100 O-riser

แหงละครับ ผมมี 7ดาบแล้ว ถ้าไม่มี เจ้านี่ก็เหมือนกินข้าวไม่ใส่น้ำปลากันเลยทีเดียว

งานนี้ต้องขอบคุณ คุณแต้ม บูลเบอร์รี่ มากๆเลยนะครับที่จัดเต็ม มาให้กันเลย  :iconvsign:

เอาละครับ เกิ่รนมาพอแล้วมาชม 7ดาบกันเลยดีกว่าาาาา

กล่องชั้นนอกสุดครับ เป็นสีน้ำตาลเลยทีเดียว บ่งบอกว่า ลิมิตเตดแน่ๆ  :iconsmile:

แกะกล่องน้ำตาลมาก็เป็น กล่องพิมพ์สีนะครับ สวยงาม กล่องบางแต่ใหญ่มากๆเลยครับ ดูเผินๆ เหมือนหนังสือเล่มนึงเลย

แกะกล่องออกมาจะเห็น คู่มือการละเล่น และชิ้นส่วนต่างๆที่เรียงตัวอยู่ในแผง อย่างสวยงาม

ชิ้นส่วนต่างๆอยู่ในแฝง พลาสติกใส แกะเล่นง่ายดีครับ มีฐานตั้ง เตาGNแบบยึดติดกับไหล่ เตาเก็บพลังงาน

กระจกสีขาวเพื่อเปลี่ยนเป็นอีกเวอร์ชั่นนึง(ไรหว่าจำชื่อไม่ได้) ดาบ GN3 มาให้ด้วยนะครับ

หลังจากที่แกะกล่องออกมาแล้ว กล่องทำออกได้สวยมากๆครับ แต่ไม่ชอบตรงที่ กล่องใหญ่แต่บาง ซะงั้น เข้าใจว่า

คงทำเพื่อให้เก็บเรียง กับกล่อง ตัว7 ดาบที่ออกมาได้พอดีเลย หลังจากแกะกล่องแล้วเรามาแกะเล่นกันเลยครับบ !!

ฐานตั้งสามารถย้ายตำแหน่งได้ 3ที่ครับ โดยจะมีตัวปิดรูเพื่อให้มันดูเนียนด้วย ฐานมีจุดขัยบที่แน่นหนาดีครับ
เวลาขยับจะได้ยินเสียง แก๊กๆๆ

เตา GN แบบใช้ยึดระหว่างไหล่กับ ไบเดอร์ หมุนได้ด้วยนะครับ แน่นหนาเหมือนกัน เวลาหมุมจะมีเสียง แก๊กๆๆ ด้วย

โล่ห์สามารถเลื่อน เข้าออกได้เลย ไม่ต้องถอดใส่ เหมือนMG กับ 1/144 แถมยังเอามาเชื่อมกันได้เลยครับ ไม่ต้องเปลี่ยนชิ้นส่วน

ไบเดอร์กางหุบได้ เหมือนๆ MG แต่แน่หนากว่า 

ช่วงลำยานของ โอไรเซอร์ สวยมากๆครับ มีลูกเล่นที่หาง สามารถกาง-หุบได้เหมือนPGเลย

มีกลไกคือ ดึงส่วนใดส่วนหนึ่งส่วนนั้นก็จะกางออกมา

ดาบ GN3 พับได้เหมือนๆ MG แต่จะสามารถ กาง-พับ ตัวยึดที่ใช้ยึดกับยานได้ครับ แถมยังกาง ขาตั้งได้ด้วย

ตัวโอไรเซอร์ รายละเอียดดี สวยงามมาก

ขาตั้ง สามารถพับเก็บได้เลยครับ เหมือนๆ PG เลย

กางขาตั้ง ดูสมจริงขึ้นเยอะ

ลองติดกับ ดาบ3 ดูบ้าง ดีเท่ห์มากๆเลย  :iconvsign:

มาวางบนฐานดูบ้างครับ :iconsmile:

ถ้าวางตัวยานเปล่าๆ ต้องใช้ตัวยึดครับ แต่ถ้าติดดาบอยู่ก็สามารถวางได้เลย

ลองปรับมุมดูบ้าง  :iconsmile:

มุมมองใต้ท้อง   :iconlike:

ติดอาวุธครบมือดูเท่ห์ดีครับ  :iconvsign:

พูดถึงตัวยานมีน้ำหนักดีครับ ลูกเล่นต่างๆทำได้ดีเยี่ยมเลย เสียดายที่เปิดค๊อกพิก ไม่ได้

ถึงเวลา ด๊อกกิ้ง กันแล้ววว  :iconvsign:

ต้องแกะตัวปิดที่หลังออกก่อนครับ

แล้วก็ต้องเปลี่ยน เตาGNเป็นแบบที่เชื่อมกับไบเดอร์ (ข้อเสียคือต้องเปลี่ยนนี่แหละครับ แต่แลกกับความแข็งแรงถือว่าโอเค)

OO-riser !! ด้านหน้า

ยืนไม่มีแอ่นครับเพราะข้อต่อแข็งแรงมากๆ (เหล็กนี่หว่า )

ด้านหลัง

มาชมแอคชั่นกันยาวๆเลยครับ  :iconvsign:

เพราะข้อต่อที่แข็งแรงครับ จึงสามารถกางไบเดอร์ได้สบายๆ แถมเตาที่หมุนได้ก็แข็งแรงเพราะ เวลาหมุนจะได้ยินเสียงแก๊กๆ

ติดดาบ 3ดูบ้าง

ล้นฉากแล้ว  :iconlol:

เปลี่ยนเป็นแบบ คอนเทนเซอร์ ไทป์ กันบ้าง  :iconvsign:

เริ่มด้วยการเปลี่ยนเตาพลังงานเป็นถังกักพลังงาน ถังกักพลังงานก็สามารถหมุนได้เหมือนเตาGNเลยครับ

เปลี่ยนกระจกเป็นสีขาว (เซ็นเซอร์มีรายละเอียดด้วยนะครับ )

เป็นอีกเวอร์ชั่นนึงแล้ว  :iconvsign:

พอประกอบกับ OO แล้วดูสวยงามมากครับ แถมข้อต่อก็แข็งแรง ยืนได้ด้วยตนเองแต่ใส่ฐานจะสวยกว่า  :iconsmile:

ลองมาต่อเป็นแบบ OO-riser 7 sword บ้าง

ดาบกับโลห์ติดแบบนี้ได้เลยนะ

ข้อต่อแข็งแรงมากๆ แบบนี้ยังยืนอยู่ (ก็เหล็กนี่หว่า )

แอคชั่น!!

พออาวุธครบมือจับเล่นลำบากมากๆเลยครับ (มันจับลำบากอ่านะ )

แต่อลังการดีนะครับ  :iconlol:

พึ่งสังเกตว่าลวดลายบนฐานมันต่อกันได้   ไล่ห์คืออุปกณฺ์ที่โลกลืมจริงๆ ลืมใส่โล่ห์ถ่ายรุปซะงั้น  :iconcry:

สำหรับอุปกรณ์เสริมชิ้นนี้ ถือว่า สุดยอดครับ ถ้าอยากจะให้ 7ดาบ ครบมือก็ต้อง หามาครองกันนะครับ

สำหรับราคาเจ้าโอไรเซอร์ถือว่าโหดมากสำหรับ ยานลำนี้ แต่ถ้าใจรักจริงๆ ก็ต้องหามาครองกันให้นะครับ

ข้่อดีของไลน์นี้คือ สวยงาม แข็งแรง
ข้อเสียคือ ราคาแพง หายาก (ชุดนี้เพิ่มเงินอีกนิดเดียวได้ PG แล้วครับ )

สำหรับผู้ที่สนใจอยู่ก็แนะนำหามาครองให้ได้เลยนครับ แล้วคุณจะไม่ผิดหวังเลยทีเดียว  :iconsmile:

ขอบคุณที่รับชมนะครับ แล้วพบกันใหม่นะครับบบบ  :iconsmile:  :iconsmile:

สวัสดีครับบบบ  :iconjoy:  :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 03:47:57 AM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
ของเค้าดีจริงๆเลยอะเต้ยสวยอะ :iconwish: ขอบจัยมากๆน้องที่นำมาให้ชมกันอะเป็นบุญตาจริงๆเลยอะ :iconwinks:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ของแรงๆ นานๆจะได้เห็นเป็นบุญตา

รีบถอยมาครอสมาโชว์เยอะๆด้วยนะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ได้ชมกันครับ :iconwish:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ tenkaminari

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
ขอบคุณมากครับ ดีใจที่ได้เห็นเป็นบุญตา
อลังการงานสร้างจริงๆ

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
เห้ยแจ่มมากเรยอ่ะเต้ย เห็นแบบนี้อยากได้มั่งละอ่ะ โคตรเท่ๆๆๆ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
สมกับราคาจริงๆ ใส่ 2 แพคยังไม่แอ่นเลย (ก็เหล็กนี่หว่า) <----- ยืมมุข  :iconlol:

จะมี Xn ออกมาด้วยน่ะ

ออฟไลน์ uzelda

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวยงามมากครับสมราคาค่าตัว  :iconwish:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ ขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ NovaD

• *
  • Like: 0
งามสุดๆ ตามราคาเลย

ว่าแต่เห็นแล้วอยากได้มั่ง จะหาของตอนนี้ยังทันไหมครับเนี่ย  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
โอ้...เท่มากๆเลยครับ แพคไหนก็สวย แพคไหนก็ยังยืนได้ตรง แม้ว่าแบบครบมือจะดูรุงรังไปหน่อยแต่มันโหดนะ
ดีใจที่ได้ชมรีวิวของแรร์แบบนี้ ขอบคูณเจ้าของกระทู้มากๆ :iconlike: :iconnosebleed:

ออฟไลน์ Dark-Master

• *
  • Like: 2
    • PNN.in.th
สุดยอดเลยครับผม :iconsmile:

ออฟไลน์ nikoneko

• *
  • Like: 19
งามมากครับ  ชอบตรงที่มันแข็งแรงนี่ล่ะ  ขนาดจัดเต็ม(OO raizer+7swords)ยังไม่มีแอ่นเลย  เจ๋งจริงๆ  แต่เสียที่ราคาจริงๆ (เกินเอื้อม) T_T
ราคาที่บอกเกือบๆได้PGเนี่ย หมายถึง7swords+OO raiserด้วยใช่เปล่าครับ  ถ้าใช่นี่ ผมเลือกตัวนี้แน่ๆ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
งามมากครับ  ชอบตรงที่มันแข็งแรงนี่ล่ะ  ขนาดจัดเต็ม(OO raizer+7swords)ยังไม่มีแอ่นเลย  เจ๋งจริงๆ  แต่เสียที่ราคาจริงๆ (เกินเอื้อม) T_T
ราคาที่บอกเกือบๆได้PGเนี่ย หมายถึง7swords+OO raiserด้วยใช่เปล่าครับ  ถ้าใช่นี่ ผมเลือกตัวนี้แน่ๆ

ใช่ครับ 7ดาบ+โอไรเซอร์เนี่ยชุดนี้ เพิ่มอีกไม่กี่ร้อยก้ได้ PG แล้ว
Thailand only !!