ผู้เขียน หัวข้อ: [เปิดซิง] แกะกล่องและ preview พลาโม set แรกในชีวิตของผมครับ MG 00 Raiser ตามด้วย X20A และ Hi-Nu(ยังไม่เสร็จ)  (อ่าน 27784 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark-Master

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
    • PNN.in.th
สวัสดีครับ ThaiGundam.com :iconsmile:

ผมเพิ่งมาใหม่ รู้จักเว็บนี้จากการถามเพื่อนๆมาครับ ลองอ่านดูเนื้อหาและต่างๆในเว็บ รวมถึงพลาโมของสมาชิกหลายๆท่านแล้วก็รู้สึกประทับใจ เลยตัดสินใจสมัครสมาชิกมาครับ
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

00 Raiser MG เป็น Gunpla ตัวแรกในชีวิตของผมเลยครับ เหมือนเป็นความประทับใจแรกที่มีให้กับ Gunpla จริงๆอยากได้มานานแล้วแต่ไม่กล้าซื้อ สุดท้ายไปเป็นเพื่อนรุ่นน้องซื้อ เลยโดนยุให้ซื้อมาครับ ได้ 00 Raiser มาก่อน อีกสัปดาห์จึงได้สองตัวถัดมาตามมา ก่อนหน้านี้ผมเองไม่เข้าใจหรอกครับ ว่าทำไมหลายท่านถึงได้หลงไหนใน Gunpla กันนัก และไม่ได้ตีค่าตัว Gunpla สูงอะไรมากมาย แต่พอได้ลองต่อด้วยตัวเอง เริ่มจาก 00 Raiser ที่ชื่นชอบจากการ์ตูน มันเหมือนถูกสะกดครับ น่าประหลาด เย็นใจ มีสมาธิจดจ่อกับสิ่งที่ทำเป็นอย่างมาก และรู้สึกสนุกไม่รู้จบจริงๆ ทำผมรู้สึกว่ามันเป็นมากกว่าของเล่น จนทำให้ไล่หาข้อมูลโน่นนี่มาเรื่อยๆ จนมาถึงเว็บนี้แหละครับผม

บ่นไปเยอะแล้ว มาดู Gunpla ของผมกันบ้างครับ มือใหม่หัดต่อ อาจจะไม่เรียบร้อยนัก ขออภัยครับ

00 Raiser และ Strike Freedom ต่อเสร็จแล้วครับ ส่วน Hi-Nu ได้แค่ตามภาพครับ

หัว 00 ดิบๆ

GN Drive ของข้า

ได้ OO แล้วครับ

เลยมาต่อด้วย 0 Raiser

Strike Freedom Full Burst Mode

ปีก

ขอรูปคู่หน่อย

Poster ที่แถมมา

เปรียบเทียบขนาดกล่อง

ทำไมเอ็งมีขาตั้งแล้วตูไม่มี......

Hi-Nu ที่ยังไม่เสร็จ

Preview: Gunpla ตัวแรกในชีวิต
http://www.youtube.com/watch?v=SfozV5xeSRc

Preview: Gunpla ตัวที่ 2 และ 3 ในชีวิต
http://www.youtube.com/watch?v=QmHMQ-2azRE

ผมไม่รู้จะ review ข้อมูลให้ยังไงนะครับ เพราะผมเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการต่อเท่าไหร่ครับ ก็หวังจะมาหาความรู้จากเพื่อนๆสมาชิกที่นี่ ยังไงก็คงต้องขอรบกวนและขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ไว้ต่อ Hi-Nu คืบหน้า ผมจะมาลงรูปเพิ่มนะครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 09:27:12 PM โดย Dark-Master »

ออฟไลน์ angelicz

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ขอต้อนรับสู่วงการครับผม ^^

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
การนำเสนอได้น่าสนใจดีครับ ภาพประกอบก็ชัดดี ถ้าได้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับขั้นตอนของการประกอบ
ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ยากหรือง่าย มีจุดไหนที่ต้องระวังบ้าง ชิ้นส่วนเยอะมั้ย ประมาณแนวทางนี้ละครับ

เผื่อว่าจะได้เป็นแนวทางให้กับสมาชิกท่านอืน ที่มีความสนใจในโมตัวเดียวกัน จะได้นำข้อมูลของการรีวิว
แกะกล่อง เพื่อเอาไว้ประกอบการตัดสินใจได้ครับ
ยินดีต้อนรับสู่ไทยกันดั้มครับ ขอให้มีความสุขกับการต่อโมนะครับ ไฟแรงมากเลย เริ่มต้นกับ MG รวดเดียว 3 กล่องเลย  :iconjoy:
ขอบคุณสำหรับรีวิวที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
มาแรงมากกกก 3กล่องรวดเลย ได้ดูรีวิวของคนไทยก็ดีไปอีกอย่าง เพราะฟังรู้เรื่อง หุหุ

น่าจะถ่ายซูมให้เห็นลายละเอียด และถ้ามีตอนประกอบบ้างแล้วจะดีมากๆเลยครับ

ตอนไปพรรคพวกมันคงมาอีกเยอะ ไว้มาลงรีวิวให้ดูอีกน่ะครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :iconvsign:
My Gyndam Gallery

• *
    • PNN.in.th
สวัสดีและขอบคุณครับผม

ไว้รอผมต่อ Hi-Nu เสร็จ ผมจะพยายามทำเป็น video มานะครับ

ผมมีคำถามครับ เคยเห็นฐานตั้งที่หมุนได้ใน video ของชาวต่างชาติ ไม่ทราบจะหาได้ที่ไหนหรือครับ

ออฟไลน์ eakautosrv

• *
  • Like: -32
ฐานตั้งมีไฟ นั้น ร้านสปอนเซอร์เว็บ ก้อมีคับ ประมาณ 400 500 มั้ง  :iconpale: ไม่แน่ใจ

(อยากถามว่า ถูกหวยเหรอคับ ถอย 3 ตัวรวด) อิอิ ขำๆรอบดึก :iconnasty:
Make Art not War

• *
    • PNN.in.th
ฐานตั้งมีไฟ นั้น ร้านสปอนเซอร์เว็บ ก้อมีคับ ประมาณ 400 500 มั้ง  :iconpale: ไม่แน่ใจ

(อยากถามว่า ถูกหวยเหรอคับ ถอย 3 ตัวรวด) อิอิ ขำๆรอบดึก :iconnasty:

ขอบคุณครับผม :iconsmile:
ไม่ได้ถูกหวยหรอกครับ ฮาๆ แค่ปกติไม่ได้ซื้ออะไรอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ketaza

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
ตีวแรกก็จัดเต็มเลย ช๊อบชอบแบบนี้ สู้ๆนะครับ(สู้หมายถึงสู้เก็เงินต่อไป เพราะเด่วมันจะเรียกพวกมาอีกเต็ม - -!)
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
แนะนำครับ ไปหา LED มาอีก 4 อัน แล้ว OO raiser จะงดงามมากในตอนกลางคืน.......... :iconvsign:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
เริ่มต้น ด้วยของหย่ายยยยยย 3 กล่องเลยเหรอ น่าอิจฉาเสียจริง

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
น่าอิจฉาจริงๆ เราเริ่มด้วย Wing 1/144  :iconlol:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ยินดีต้อนรับสู่วงการนี้ครับผม
ต่อตัวbigๆทั้งนั้นเลยนะครับ

• *
    • PNN.in.th
สวัสดีและขอบคุณครับ จริงๆตอนแรกผมอยากจะเริ่มด้วย SD หรืออะไรพวกนี้ครับ แต่หลายคนบอกเอาตัวที่ชอบไปเลย เลยได้ 00 Raiser มาครับ :iconcryjoy:

ไฟ 00 ผมเคยถามราคามาแล้ว แทบจะม้วนหนีกลับบ้านเลยทีเดียวครับ :iconcry:

สวัสดีและขอบคุณครับ จริงๆตอนแรกผมอยากจะเริ่มด้วย SD หรืออะไรพวกนี้ครับ แต่หลายคนบอกเอาตัวที่ชอบไปเลย เลยได้ 00 Raiser มาครับ :iconcryjoy:

ไฟ 00 ผมเคยถามราคามาแล้ว แทบจะม้วนหนีกลับบ้านเลยทีเดียวครับ :iconcry:

ราคาในบ้านเรา LED 4 อันก็ตก 2,xxx Up หละครับ ราคาแบบนี้ ถ้าไม่รักกันจริง คงไม่มีใครซื้อมาแน่ครับ หรือถ้าราคาสูงไปผมแนะนำว่า โม LED ขึ้นมาเองก็พอแก้ขัดได้นะครับ

ป.ล. ผมแนะนำว่า ลอง ชินนันจู สิครับ เป็นอีก 1 โมสามัญประจำบ้านที่หลายๆคนมีกัน

ออฟไลน์ KOKO

• *
  • Like: 0
LED เอาของพี่จีนก็ได้นี่ครับ ผมถอยมา 6 ดวง. ดวงละ ร้อยกว่าๆ   
 :iconsmile:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
  เสร็จ set แรกแล้ว set ต่อไปจะตามมาอย่างไว นี่ละมนต์เสน่แห่ง gunpla ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่(ไฟแรง)ครับ

• *
    • PNN.in.th
ขอบคุณครับผม :iconwish: เรื่อง LED ผมไม่ค่อยรีบร้อนครับ ไว้ขอเก็บงานให้เป็นก่อน สมบูรณืเมื่อไหร่จะลองตามหาดูครับ เมื่อวานเพิ่งไปยืนจ้องชินันจู Ver. Ka มาครับ ตัวโตสวยงามน่าจับจองมากมายยยยย
 :iconlove:

ผมขอแนะนำตัวต่อไปถ้าอยากจะลอง นอกจากชินนันจูนะครับ(ไลน์ MG)

1. Ex.S ใหญ่ อลังการแผงเยอะต่อสนุก แต่แปลงร่างลำบากมาก
2. RedFrame หรือ Blueframe ตัวไหนก็ได้ สวยทั้งคู่ ราคาเบาๆ
3. Crossbone Fulll cloth มีอาวุธ อุปกรณ์เยอะดีครับ
4. Sword impluse ดาบคู่ สวยดีเหมือนกัน
5. Destiny Extream blast mode ปีกแสงสวยมากๆ

ลองดูพวกนี้นะครับ ผมว่า เริ่มมาเล่นกันพลา ..... ตัวเหล่านี้ ไม่ทำให้ผิดหวังครับ

ออฟไลน์ ardes

• *
  • Like: 3
เพิ่งรู้ว่า SF FBM แถมโปสเตอร์แบบนั้นด้วย หัวการค้าดีจริงลุงบัน :iconlol:
ตัวต่อไปจัด Destiny EBM ตามมาเลยครับ หุหุ

ออฟไลน์ eakautosrv

• *
  • Like: -32
OO 7 sword มาเดือนตุลา ก้อน่าสนครับ(เกบตังรออยู่) :iconpale:
Make Art not War