ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นของสูง ละเลงสี MG เหยื่องคือ GAT-X105 Strike Gundam+I.W.S.P.  (อ่าน 9342 ครั้ง)

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
สวัสดีครับ....พี่ป้าน้าอา  เพื่อนพ้องน้องพี่   ชาวThaigundam

หลังจากที่ลองทำสีกับ SD มา สามตัวแล้ว ก็ถึงคราวที่จะเอาความรู้ที่เพิ่มขึ้นมาน้อยนิด จับเอา  GAT-X105 Strike Gundam+I.W.S.P. MG ตัวใหญ่ๆมาละเลงสีให้หายคันมือสักหน่อย
การประกอบ ผ่านไปอย่างไม่ติดขัด อุดไม่มี ขัดนิดหน่อย ลบรอยประกบอีกเล็กน้อย ก็เริ่มทำสีเลย (เริ่มตังแต่ กลางเมษา มาเสร็จเอาเดือนสิงหา) พ่นๆหยุดๆ หลบฝนบ้าง หลีกทางให้งานบ้าง
แถมยังกล้าๆกลัวๆจะเละ จะพัง (ก็ของมันหลายอัดอยู่ T_T) เล่นเอา Sd Unicorn   ที่ทำทีหลังเสร็จก่อน ซะงัน แต่ก็จบละนะถึงมันจะยังไม่ค่อยเป็นที่น่าพอใจเท่าใหร่ เพราะบางจุด
ยังหาวิธีบังพ่นไม่ใด้  ก็คงต้องค่อยๆหาความรู้และประสบการณ์เพิ่มขึ้น เอาละมารับชมกันเลยแล้วกันนะครับ

ปล.ติชม เสนอแนะ ใด้ตามสบายเลยครับ จะใด้นำกลับไปใช้ กับงานชิ้นต่อไป

หมดแล้ว ขอบคุณครับที่มีรับชม ไม่มีคำบรรยาภาพ แต่อย่างใด อิอิ ข้อมูลไม่แน่นอ่าครับ แล้วก็เคยเห็ยหลายท่าน นำเสนอไปบ้างแล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ แล้วเจอกันงานชิ้นต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: เล่นของสูง ละเลงสี MG เหยื่องคือ GAT-X105 Strike Gundam+I.W.S.P.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 06:42:36 PM »
ทำสีได้สวยและสะอาดตามากเลยครับ เสียดายที่เจ้านี่มันมีดีเทลน้อยไปหน่อย ถ้าเดินลายเพิ่มนี่แจ่มเลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
Re: เล่นของสูง ละเลงสี MG เหยื่องคือ GAT-X105 Strike Gundam+I.W.S.P.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:14:39 PM »
สีเรียบเนียนมากๆ เดินลายเพิ่มจะทำให้ยิ่งสวยขึ้นน่ะครับ เพราะตัวนี้ก็หล่ออยู่แล้ว

My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 08:17:10 PM »
สีสวยเนียนมากๆ ครับ ไฮไลท์ที่โล่ห์สวยดีชอบครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 08:45:22 PM »
ขอบคุณครับ อยากเดินลายอยู่เหมือนกันครับ แต่สกิลเดินลายยังเป็น Lv.0 อยู่เลย เดียวของไปลองกํบตัวเล็กๆก่อนนะครับ ค่อยจัดหนักใด้เต็มที่หน่อย ไม่กลัวเสีย งานก็จะไม่กร็งน่าจะออกมาพอดูใด้ 

ปล. MG จัดท่าเล่นสนุกดี แต่จัดท่าถ่ายรูปยาก มันดูขัดๆไม่เป็นธรรมชาติ ขนาดพยายามดูของท่านอืน เยอะๆมากๆแล้วนะครับนี้ อยากจัดท่าเท่ๆใด้จัง แต่ถ้าเอามาเล่นนี้หายห่วง สนุกสุด ถลอกไปหลายจุดละ 555+

ออฟไลน์ dragonballyu

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 08:54:09 PM »
สวย สีเนียนจริงๆ แต่เห็นมีดีคอลขาดตรงด้านหลังหัวไหล่แขนข้างขวา(ไม่แน่ใจว่าใช่ป่าว แต่เห็นจากในรูป ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วย)

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:29:03 PM »
สีเนียนสวยมากๆเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:00:38 PM »
สวย สีเนียนจริงๆ แต่เห็นมีดีคอลขาดตรงด้านหลังหัวไหล่แขนข้างขวา(ไม่แน่ใจว่าใช่ป่าว แต่เห็นจากในรูป ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วย)

ครับ ดีคอลขาด ติดยังไม่ค่อยเป็นครับเป็นแบบขูด ติดยากมาก(สำหรับผมนะ) ตรงน่องก็ขาดเลยไม่ใด้ติดเลย คงต้องค่อยๆหาทางแก้อ่าครับ

ออฟไลน์ nuetae

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 12:43:39 AM »
ทำสวยดีครับ ติดอย่างเดียวตรง background อ่าครับน่าจะใช้สีอื่นมากกว่า

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 08:50:24 PM »
ทำสวยดีครับ ติดอย่างเดียวตรง background อ่าครับน่าจะใช้สีอื่นมากกว่า

ขอบคุณครับ

อยากให้ช้วยแนะนำสีของ กระดาษที่นำมาเป็น Background แล้วทำให้ตัวหุ่น ดูดีขึ้นหน่อยครับ ขอบคุณณล่วงหน้าครับ
ปล.(อีกละ) ผมยังขาดประสบการณ์การถ่ายรูป จับคู่สีแล้วก็การจัดแสงให้ตัวหุ่นเด่นๆอยู่อีกมาก รบกวนเสนอแนะหน่อยนะครับ