ผู้เขียน หัวข้อ: [ส่งงาน SD BB หัวโต] เผากันไฟแล่บ Unicorn Gundam HWS [Heavy Weapon System]  (อ่าน 6364 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
ตัวนี้บอกได้เลยว่างานเผามากๆเนื่อจากช่วงนี้ติดpspอย่างหนักเกมมันออกจนเล่นกันไม่ทันเลยทีเดียวสงสัยเป็นช่วงวาระสุดท้ายของpspคิดว่าปีหน้าคงจะว่างยาวเพราะไม่มีเกมให้เล่นแหง๋
แถมช่วงนี้อากาศมันช่างน่าทำโมเสียเหลือเกิน อารายกันหนักหันหนาจะพ่นสีทีไรฝนตกทุกที=[]=
กันดั๊มมากรค์เกอร์ก็ดันพังซะงั้นจะออกไปซื้อก็ไม่ทันแล้ว ก็เลยเผาอย่างที่เห็น
บ่นไปก็เท่านั้นมาดูตัวโมดีกว่าครับ

ตัวโมตัวนี้ใช้เบสจาดเล่าปี่แล้วทำเกราะสวมทับบางท่านอาจงง
ว่าจะทำไปทำไมแบบเดิมก็ดีอยู่แล้วสำหรับผมว่าไม่ค่อยดีเท่าไหร่จุดขยับมันขัดใจหลายจุดแถมเอาชิ้นส่วนตัวอื่นมาใส่ด้วยกัน
ไม่ได้ทั้งๆที่3ก๊กสามรถเอามายำรวมกันได้ ผมเห็นข้อดีจุดนี้เลยมายำรวมๆกัน
ด้านหน้า

ด้านหลัง

ปืนมีลูกเล่นถอดกระสุนออกมาได้

แพคอาวุธครับ

บางท่านอาจสงสัยว่ามันอะไรมั่นฟระนั่นผมเลยถอดเป็นชิ้นๆได้ดังนี้ครับ อีตอนประกอบไม่ได้คิดไรในสมองเลยแค่คิดเล่นสนุกๆเท่านั้นพอแกะออกมาตรูใส่เข้าไปได้ไงฟระ

แต่เสียอย่างเดียวแอคชั่นไม่ค่อยได้หนักอาวุธ555+ไม่หนักได้ไงเล่นซะขนาดนั้น

ฟูลบาสโหมด

จบแล้วครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
Re: [ส่งงาน SD BB หัวโต] เผากันไฟแล่บ Unicorn Gundam HWS [Heavy Weapon System]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 04:22:15 PM »
กล้าคิดกล้าทำดีเหมือนผมเมื่อก่อนเลยอ่ะเเต่ติดอาวุธเยอะไปนิดอ่ะครับทำให้ตัวโมดูรกไปเลยครับ เข้าใจคิดดีครับเเต่ต้องเก็บงานให้เรียบร้อยกว่านี้หน่อยครับ :iconsweat:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: [ส่งงาน SD BB หัวโต] เผากันไฟแล่บ Unicorn Gundam HWS [Heavy Weapon System]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 04:52:13 PM »
เกือบแล้วครับ ไอเดียดีมากเลย
ว่างๆลองเอา pack หลังนั่นมาเก็นรายละเอียดทำสีใหม่ดูนะครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:58:08 PM »
ยอมรับเรื่องฝีมือการหั่นของรินจริงๆ :iconvsign:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:49:24 AM »
ไอเดียโมดิไฟน์ Ok ครับ แต่ว่างานเหมือนไม่เสร็จอะ อีโป้ยังแปะๆอยู่เลย งานโมดิไฟน์ดีแต่ขาดรายละเอียดและการทำสี มันก็ทำให้งานหมดสวยนะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 04:10:31 PM »
ชิ้นส่วนแพคหลังอลังการมากๆครับ อาวุธหนักสุดๆ
ถ้าทำสีตัวโมด้วย ผมว่าจะสวยลงตัวมากกว่านี้อีก
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:32:46 PM »
กล้าคิดกล้าทำดีเหมือนผมเมื่อก่อนเลยอ่ะเเต่ติดอาวุธเยอะไปนิดอ่ะครับทำให้ตัวโมดูรกไปเลยครับ เข้าใจคิดดีครับเเต่ต้องเก็บงานให้เรียบร้อยกว่านี้หน่อยครับ :iconsweat:

ผมก็ว่ามันรกไปนิดครับ
เกือบแล้วครับ ไอเดียดีมากเลย
ว่างๆลองเอา pack หลังนั่นมาเก็นรายละเอียดทำสีใหม่ดูนะครับ
ฮาๆมีคนจับได้อุส่าทำเนียนละพอดีพ่นบังแพคไม่ทันน่ะครับตอนแรกกะส่งแค่ตัวยูนิคอนโดดๆแล้ว
ยอมรับเรื่องฝีมือการหั่นของรินจริงๆ :iconvsign:
หั่นเก่งแต่ทำสีไม่เก่งก็เท่านั้นแหละเอริธฮา~
ไอเดียโมดิไฟน์ Ok ครับ แต่ว่างานเหมือนไม่เสร็จอะ อีโป้ยังแปะๆอยู่เลย งานโมดิไฟน์ดีแต่ขาดรายละเอียดและการทำสี มันก็ทำให้งานหมดสวยนะ
ขอบคุณครับที่ติชม พอดิไม่ทันจริงๆ เหอๆเขียนว่าจะส่งแล้วไม่ส่งมันก็ยังไงๆอยู่
ชิ้นส่วนแพคหลังอลังการมากๆครับ อาวุธหนักสุดๆ
ถ้าทำสีตัวโมด้วย ผมว่าจะสวยลงตัวมากกว่านี้อีก
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ทำสีแล้วครับเหลือตัวพอดมิซไซน์ที่ผมทำสีไปแล้วดันไม่พอใจเอาอีโป้แปะซะงั้นแล้วก็ไม่ได้ตัดเส้นมากร์เกอรืมันดันเจ๊งซวยได้ใจ
ขอบคุณสำหรับคำติชมครับงานหน้าผมจะแก้ตัวใหม่งานนี้ส่งไปแล้วแก้ไม่ทันแล้วฮา~